Buffette ทำกำไรจากการ Short Sales มั๊ยครับ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
A man from the Islay
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Buffette ทำกำไรจากการ Short Sales มั๊ยครับ?

โพสต์ที่ 1

ผมคุยกับเพื่อนว่ามันเหมือนการพนันนหน่อยๆ ผมบอกว่า Value Investors คงไม่มีใครเค้าทำมั๊ง

เพื่อนผมเถียงบอก Buffett หละทำรึเปล่า เป็นไปไม่ได้ที่เค้าจะไม่ทำ

ผมก็บอกเค้าไปว่าเท่าที่ผมทราบ เค้าไม่น่าทำน่ะ เพื่อนมันไม่เชื่อครับ

มีใครพอแชร์ได้บ้างคร้าบ
ภาพประจำตัวสมาชิก
cryptonian_man
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ถ้า short sales ที่หมายความว่ายืมหุ้นมาขายเปล่า ผมว่าปู่บุฟเฟตต์คงไม่ได้ทำครับ

แต่ถ้าเป็นกรณีที่แกเห็นว่าราคามันไปเกินพื้นฐานแล้วแกคงขายแน่ๆ แล้วพอมันลงมาถึงราคาที่แกมองไว้แล้ว แกคงรับกลับมาแน่ๆ ครับ

อันนี้พูดเอาเองนะครับ ยังไงรอพี่ๆ ท่านอื่นมาให้ความเห็นดีกว่าครับ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
โพสต์โพสต์