ถามพี่ ๆ Vi

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
devilot
ผู้ติดตาม: 0

ถามพี่ ๆ Vi

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ พวกพี่ๆๆ มีหุ้นอะไรอยู่ใน port กันบ้างอะครับ แบบว่าจะได้ลงทุนตามครับและจะได้ดูด้วยว่า ตัวไหนน่าลงทุนนะครับ อ๋อ แล้ว ผมควรจะเลือก BROKER ยังไง ครับ มีข้อแนะนำอะไร ไหม ครับ ขอบคุณมากครับ
VI ใหม่
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ถามพี่ ๆ Vi

โพสต์ที่ 2

จะให้มาบอกตรงๆว่ามีหุ้นอะไรในมือบ้าง มันออกจะชี้นำเกินไปและทำให้น้องไม่ได้ความรู้ด้วย พี่ว่าน้องลองค้นหาดูในกระทู้ดูว่าเขาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในหุ้นอะไรกันอยู่ แล้วลองศึกษาตาม ดีกว่ามานั่งขอใบ้หวยนะ ส่วนการจะเลือกโบรกเกอร์นั้น สิ่งแรกที่พี่ดูคือค่าคอมขั้นต่ำ และการตัด ATS นั้นใช้กับการเทรดบนเน็ตได้รึเปล่า เพราะพี่ไม่ชอบซื้อขายผ่านมาร์เก็ตติ้งครับ :idea:
นายสต็อก
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถามพี่ ๆ Vi

โพสต์ที่ 3

ผมมิบังอาจชี้นำเรื่องหุ้นให้ใครได้ดีแบบนักวิเคราะห์นัก
แต่ชอบเห็นคนเลือกหุ้นตามลักษณะการลงทุนของตัวเองนะครับ
ตามลักษณะการใช้ชีวิตประจำวัน...กิน, ดื่ม, พักผ่อน, หรือ ทำธุรกรรมต่างๆ
ในชีวิตจริงของเรา เป็นเกณฑ์ครับ :roll:
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

ถามพี่ ๆ Vi

โพสต์ที่ 4

ลองย้อนอ่านกระทู้ไปเรื่อยๆสิครับ
แล้วจะรู้เองว่าเค้ามีตัวไหนกัน
นอกจากจะได้ชื่อหุ้นแล้วยังจะได้รายละเอียดอื่นๆด้วยครับ
เพราะเวปนี้เค้ามีนโยบายห้ามใบ้หวยโดยไม่มีเหตุผลรองรับ
ล็อคหัวข้อ