จิบเบียร์ Q1 ศุกร์ 30 พค.2551 กุ้งเต้นราชพฤกษ์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

จิบเบียร์ Q1 ศุกร์ 30 พค.2551 กุ้งเต้นราชพฤกษ์

โพสต์ที่ 211

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด

พรุ่งนี้ อาจจะมีนักวิ่งสถิติ โลก  ไปทานด้วยนะคับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 212

[quote="crazyrisk"]ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด

พรุ่งนี้ อาจจะมีนักวิ่งสถิติ โลก
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
MindTrick
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 213

แนะนำอีกร้านครับ

อร่อยดี 24ชม.

จุดเด่นคือ เดินทางสะดวก ราคาไม่แพง ที่สำคัญ ยิ่งยาวยันเช้าได้ :D

http://mgr.manager.co.th/Travel/ViewNew ... 0000052809
http://www.manager.co.th/Travel/ViewNew ... 0000052879

รูปภาพรูปภาพ
รูปภาพรูปภาพ
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
por_jai

โพสต์ที่ 214

:8) อัพเดตล่าสุด

รูปภาพ
รูปภาพ
keng_intrend

อยากไปด้วยคนครับ

โพสต์ที่ 215

อยากไปงานด้วยต้องทำยังไงครับพี่ ผมยังไม่รู้จักใครในนี้เลยและก็ยังมีความรู้เรื่องการลงทุนไม่มากด้วย
I like more study more invesment.
beammy

โพสต์ที่ 216

เมาไม่ขับ แล้วจะกลับยังไง  :lol:

ราวๆ ห้าทุ่มเป็นต้นไป จะมีด่านตำรวจของ สน. บางเสาธง และ สน. ภาษีเจริญ อยู่แถวๆ นั้นครับ

ใครจิบเบียร์ และขับรถด้วย เตือนว่าอย่าเอารถไปดีกว่าครับ ตำรวจแถวนี้ค่อนข้างซีเรียสครับ พูดจาหว่านล้อมยังไงก้อให้เป่าอยู่ดี

:8)  ...
OutOfMyMind
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 217

ขอลงชื่อด้วยคนครับ
เรื่องวิเคราะห์หุ้นผมอาจไม่เอาถ่าน

แต่ถ้าเรื่อง เบียร์
ผมไม่มีถอยครับ : )
บทความดีดีสำหรับนักลงทุนเน้นคุณค่า
https://www.facebook.com/OutOfMyMindOnValueInvestment
por_jai

Re: อยากไปด้วยคนครับ

โพสต์ที่ 218

keng_intrend เขียน:อยากไปงานด้วยต้องทำยังไงครับพี่ ผมยังไม่รู้จักใครในนี้เลยและก็ยังมีความรู้เรื่องการลงทุนไม่มากด้วย
ก็ขับรถหรือนั่งแท๊กซี่มาครับ
ถ้าจะให้ดีก็ให้แฟนขับรถมาส่งมารับ
ถ้าพฤฒิกรรมในอดีตไม่ค่อยน่าไว้วางใจ
เตรียมค่าเสียหายมาหนึ่งพัน
เตรียมคำถามมาเยอะๆ
เตรียมจำคนให้เก่งๆ ขอเบอร์โทรไว้เยอะๆ
ถ้าจิบเบียร์เก่งๆ ก็เดินๆชนแก้วกับพี่เขาเยอะๆ
เอามิตรภาพไว้ก่อน ค่อยถามเรื่องหุ้นต่อทีหลัง
ไหวมั๊ยครับ
วันนี้พอดีจะไปเซอร์เวย์แล้วก็จองสถานที่
แล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง
แต่เท่าที่ถามๆคิดว่าร้านนี้ใช้ได้แน่ครับคงแค่ไปจองวันเวลาไว้แค่นั้นเอง
ร้านกุ้งเต้น ราชพฤกษ์
แผนที่ก็เปิดกระทู้ตั้งแต่หน้าต้นๆดูเอาเอง แล้วกัน
เข้างานก็ลงทะเบียนกับพี่หลินก่อน
แล้วก็อยากกินอะไรอยากคุยอะไร ก็กล้าๆหน่อย จะได้คุ้มที่เสียเวลามา
คอนเฟิร์มมาอีกครั้งหลังตัดสินใจได้แล้วกัน
จะได้ลงชื่อผู้มาในงานให้
por_jai

โพสต์ที่ 219

OutOfMyMind เขียน:ขอลงชื่อด้วยคนครับ
เรื่องวิเคราะห์หุ้นผมอาจไม่เอาถ่าน

ผมก็วิเคราะห์หุ้นไม่เอาถ่านเหมือนกัน
เพราะจะหาเพชรจะไปเอาถ่านได้ไง
eveeve

โพสต์ที่ 220

ขอลงชื่อด้วยคนครับ
por_jai

โพสต์ที่ 221

:8) เมื่อวานไปเซอร์เวย์มาด้วยอาการฝนตกพรำๆตลอด
MinTy

โพสต์ที่ 222

เมื่อวานหนูก็ไป Survey เหมือนกันค่ะ

อาหารอร่อย บรรยากาศดีค่ะ

เสียดายที่ได้เจอพวกพี่ๆ แป๊ปเดียวเอง

เพราะกินเสร็จก่อน เลยขอตัวกลับบ้านดีกว่า

ไว้ค่อยไปขอความรู้พี่ๆ ในวันที่ 30 เลยแล้วกันนะค้า

น้องใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ
moonkiss

โพสต์ที่ 223

MinTy เขียน:เมื่อวานหนูก็ไป Survey เหมือนกันค่ะ

อาหารอร่อย บรรยากาศดีค่ะ

เสียดายที่ได้เจอพวกพี่ๆ แป๊ปเดียวเอง

เพราะกินเสร็จก่อน เลยขอตัวกลับบ้านดีกว่า

ไว้ค่อยไปขอความรู้พี่ๆ ในวันที่ 30 เลยแล้วกันนะค้า

น้องใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ
งานเริ่มน่าไปแฮะ
ถ้าไม่ติดอะไร ไปด้วยครับ ลงชื่อไว้ก่อนเลยละกัน
moonkiss

โพสต์ที่ 224

อาตุ๊ครับ
ร้านนี้มีคลอเร็ต 3 กล่องร้อยขายไหม
งานที่แล้วไม่ใช่พี่บอยซื้อคนเดียวนะ ผมก็ซื้อครับ เหลือ 2 กล่อง ยังไม่ได้กินเลย
:lol:  :lol:  :lol:
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 225

เห็นด้วย กุ้งเต้นอร่อยมาก ตอนแรกคิดว่าจะดิบ พอถามพนักงานบอกไม่ดิบ เลยลองสั่งดู จะแบบเยิ้มๆอร่อยมาก น้ำจิ้มก็อร่อย ราคาไม่แพง.. :8)
Paul VI
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 226

OutOfMyMind เขียน:ขอลงชื่อด้วยคนครับ

เหมือนผมเลย แต่ผมมีประสบการณ์ชีวิต กับ การฝึกควบคุมอารมณ์ตัวเอง มาช่วยแถมให้ได้นะ....ส่วนเบียร์ก็ม่ายถอยเหมียนกัลล์.... :drink:
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 227

เมาแล้วขับเจอด่านแน่นอนครับ
บนถนนเส้นหน้าร้านกุ้งเต้น ทั้งด่านที่ไปเพชรเกษม และ ด่านไปปิ่นเกล้า
มีทางเลี่ยงเข้าซอยจรัส 35 ล่ะครับ

แต่ไม่ควรล่ะกัน เพราะ เมาแล้ว อตร.

ส่วนแท๊กซี่ ปั๊มข้างๆกุ้งเต้นเมื่อคืน ไม่มีแท๊กซี่เลย
(ไปดูบอลกันหมดครับ)
ต้องรอนานพอควร ถึงจะเรียกได้
แต่ถ้าไปทางจรัสรถมากกว่าน่าครับ

:)
:)
tuaa05

โพสต์ที่ 228

ผมอยากทราบว่าชมรม Thaivi เคยทำเสื้อชมรมหรือปล่าวครับ
เพราะผมเคยเห็นคนใส่อยู่แถวเดอะมอล์งามวงศ์วานครับ
beammy

โพสต์ที่ 229

ขากลับ หากกลัวไม่มี taxi

โทรเข้าศูนย์วิทยุฯ เลยครับ

เพิ่มค่าใช้จ่ายอีก 20 บาท

:8)  ...
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 230

tuaa05 เขียน:ผมอยากทราบว่าชมรม Thaivi เคยทำเสื้อชมรมหรือปล่าวครับ
เพราะผมเคยเห็นคนใส่อยู่แถวเดอะมอล์งามวงศ์วานครับ
เคยทำมาจำหน่ายเพื่อหาเงินมาสนับสนุนค่าใช้จ่ายของเวบครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
Ent'

โพสต์ที่ 231

ผมของจองอีก 1 ที่ให้ เพื่อนผมไปด้วยนะครับ มีที่เหลือรึเปล่า?
Capo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 232

มาลงชื่อครับ ... หนนี้ผมขอไปด้วย
... จุดเริ่มต้นของคนเราไม่สำคัญ

มันสำคัญที่ว่าเขาวิ่งได้เร็วแค่ไหนตะหาก ...
chadeprint

โพสต์ที่ 233

ผมเป็นน้องใหม่นะครับ อ่านกระทู้ในเว็บนี้มาพอสมควรแล้ว ยังไม่รู้จักใครเลยครับ ครั้งนี้ขอไปด้วยนะคับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ
OutOfMyMind
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 234

เรื่องเสื้อ ถ้าพี่ ๆ คิดจะทำกันอีก ผมเอาด้วยคนนะครับ
ใส่เดินในร้านหนังสือ เผื่อจะได้รู้จักกับชาว VI บ้าง

ที่ผ่านมา ผมไม่เคยคุยเรื่องหุ้นกับเพื่อนรู้เรื่องซักคน
ทุกคนที่รู้จัก เป็นเซียนกราฟกันหมดเลย
บทความดีดีสำหรับนักลงทุนเน้นคุณค่า
https://www.facebook.com/OutOfMyMindOnValueInvestment
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 235

เสียดายจัง ไม่ว่างไปครับ

ไว้โอกาสหน้าแล้วกัน  :cry:
กูรูขอบสนาม

โพสต์ที่ 236

[quote="por_jai"][quote="carrot_ying"]อยากสอบถาม
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 237

กูรูขอบสนาม เขียน:
ขอแปลงเพศไปได้หรือเปล่าคร้าบ

ถ้าเป็นอย่างงั้น ผมขออนุญาตเสนอให้คิดเงินเพิ่มนะคับ

:8)
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
por_jai

โพสต์ที่ 238

Ent' เขียน:ผมของจองอีก 1 ที่ให้ เพื่อนผมไปด้วยนะครับ มีที่เหลือรึเปล่า?
จะพาแอร์ที่จีบมา
ไม่กลัวฤทธิ์หมอเคหรือ
ที่ยังมีเหลือครับ
ห้องKT1 ที่จองไว้...นั่งได้114คน ยืนได้อีกไม่จำกัด
กูรูขอบสนาม เขียน: ขอแปลงเพศไปได้หรือเปล่าคร้าบ
ขอให้ยอมมาเถิดครับ ได้ทุกอย่าง
warrant_buffer
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 239

ลงชื่อไปด้วยค้าบบบ  :D
Good investing habits lead to Great return opportunities
anakinnet

โพสต์ที่ 240

เบียร์กินไม่เป็น
หุ้นเล่นเป็นแต่ SATTEL (ตอนนี้หายไปไหนแล้วไม่รู้)

ไปด้วยได้ป่าวคับ  :oops:  :oops:
In the long run, We are all dead.