dsgt

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

dsgt

โพสต์ที่ 1

ราคาลงมาเยอะ วันนี้ วอลลุ่มเยอะ

จะมีอะไรดีหรือเปล่านะ

ช่วยกันทำมาหากินหน่อย ใครมีข่าวเกียวกับผ้าอ้อม หรืออยู่ในวงการผ้าอ้อม วิเคราะห์กันหน่อย
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

dsgt

โพสต์ที่ 2

ว๊า ไม่มีคนสนใจ ผ้าอ้อม นั่งเดาเองดีกว่า ปีที่แล้ว เห็นกำไรโต แถมอัดงบโฆษณาไปมาก เดาว่า q1 น่าจะดี เดานะ เดา
terati20
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

dsgt

โพสต์ที่ 3

ไม่ได้อยู่ในวงการผ้าอ้อม อะ ครับ
ลองขออกความเห็นนะ พี่
เเต่ตอบตัวเองไม่ได้ว่า
ทำไมคนจะซื้อ  Baby love  มากกว่า  Poko ?
โฆษณาเยอะไม่ได้เเปรว่ายอดขายจะขึ้น อะครับ
ลองไปดูตาม shelf ตามห้าง  Babylove  เหลือกระจิ
ดเดียว ยาย Poko กวาดไปหมด  :cry:  :cry:
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
ต.หยวนเปียว
ผู้ติดตาม: 1

dsgt

โพสต์ที่ 4

เศรษฐกิจไม่ดี ของแพง
ทนใช้ผ้าอ้อมผ้า ซักเอา :lol:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
Frankie
ผู้ติดตาม: 2

dsgt

โพสต์ที่ 5

baby love กับ poko ของยูนิชามทั้งคู่ ไม่ใช่เหรอครับ ถ้าคู่แข่งที่น่ากลัวต้องนี่เลยครับ แพมเพิร์ส
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
...

dsgt

โพสต์ที่ 6

ลูกค้าคนละ segment กันครับ
มัมมี่โป๊ะโกะเจาะตลาดบน เบบี้เลิฟเจาะตลาดกลางล่าง แพมเพิร์สนั้นส่วนใหญ่ใช้ในโรงพยาบาล

dsgt เป็นเจ้าตลาดผ้าอ้อมผู้ใหญ่ (เซอเทินตี้การ์ด) ส่วนผ้าอ้อมเด็กนั้นโป๊ะโกะเอาไปกินครับ ในตลาดผ้าอ้อมเด็ก dsgt จะเจาะตลาดกลางล่างเป็นหลัก (เบบี้เลิฟ, ฟิตตี้)
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
chode

dsgt

โพสต์ที่ 7

คนแก่ส่วนใหญ่ยังไม่ยอมใส่ผ้าอ้อมครับ ไม่รู้เป็นแบบนี้ทั้งโลกหรือเปล่า

เด็กก็ไม่ชอบแต่แกะออกไม่เป็น
kongkang
ผู้ติดตาม: 6

dsgt

โพสต์ที่ 8

[quote="terati20"]ทำไมคนจะซื้อ
tanatat

dsgt

โพสต์ที่ 9

สำหรับผมตัวนี้ผมเคยชอบมากตัวหนึ่งครับแต่ไม่ค่อยชอบสภาพคล่องของหุ้น ในส่วนธุรกิจผมชอบ ตัวผ้าอ้อมผู้ใหญ่ กับแผ่นรองซับ มาก ส่วนผ้าอ้อมเด็กของบริษัทฯนี้จริงน่าจะสามารถแย่งตลาดได้มากกว่านี้แต่ดูเหมือนบริษัทฯจะถอดใจในการแข่งขันตลาดนี้ เพราะเจ้าของแบรนด์แชมป์กับรองแชมป์ค่อนข้างแข็งมาก อีกปัจจัยที่ดีมากๆก็คือเรื่องค่าเงินบาททีแข็งมากและแข็งขึ้นเรื่อยๆน่าจะส่งผลที่ดีอย่างมากกับบริษัทฯเพราะวัตถุดิบสำคัญพวกตัวรองซับส่วนใหญ่ต้องนำเข้าทั้งหมด แต่ข้อเสียกำไรของบริษัทฯดูไม่ค่อยเป็นไปกับค่าเงินเท่าไรนัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 159

dsgt

โพสต์ที่ 10

ได้ยินว่าต้นทุนเยื่อที่เอามาทำผ้าอ้อมกับผ้าอนามัย เพิ่มขึ้นครับ... แต่ผมไม่ได้ตามว่าเพิ่มแค่ไหน
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
โพสต์โพสต์