อย่าลืม งานเสวนา เสาร์ 3 พค ตลาดหลักทรัพย์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 16

อย่าลืม งานเสวนา เสาร์ 3 พค ตลาดหลักทรัพย์

โพสต์ที่ 31

จะแอบจัดไปแจกทุกคนที่มาในงานเลยครับ
ต้องจองที่นั่งกอ่นนะครับ และจะแจกตอนจ่ายตังครับ..... :lol:  :lol:  :lol:
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 32

[quote="เด็กใหม่ไฟแรง"]จะแอบจัดไปแจกทุกคนที่มาในงานเลยครับ
ต้องจองที่นั่งกอ่นนะครับ และจะแจกตอนจ่ายตังครับ..... :lol:
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
โมโมทาโร่
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 33

งง. เหมือนกันครับ ทำไมคนที่จองที่นั่ง บ้างคนก็ได้บางคนก็ไม่ได้ เเต่อย่างไรก็ดี ผมได้ DVD คาถาลงทุนหุ้นคุณค่า จากน้อง ฝน นะครับ ฮิๆๆ (ล้อเล่นนะ) ...:lol:

ปล. อยากไปร่วมจิบเบียร์ด้วยจังเเต่มือใหม่อะครับกลัว วรยุทย์ ไม่ถึง
"Go for a business that any idiot can run - because sooner or later, any idiot probably is going to run it."
"เลือกธุรกิจที่แม้แต่คนโง่ยังสามารถดำเนินงานได้ เพราะไม่ช้าก็เร็ว ไม่แน่ว่าจะมีไอ้โง่ที่ไหนมาดำเนินธุรกิจให้กับบริษัทนั้น"
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 34

โมโมทาโร่ เขียน:งง. เหมือนกันครับ ทำไมคนที่จองที่นั่ง บ้างคนก็ได้บางคนก็ไม่ได้ เเต่อย่างไรก็ดี ผมได้ DVD คาถาลงทุนหุ้นคุณค่า จากน้อง ฝน นะครับ ฮิๆๆ (ล้อเล่นนะ) ...:lol:

ปล. อยากไปร่วมจิบเบียร์ด้วยจังเเต่มือใหม่อะครับกลัว วรยุทย์ ไม่ถึง
โฮ่ แบบนั้นไม่ต้องกลัวเลยครับ

ผมไม่มีวรยุทธ์ซักกระบวนท่า ยังโผล่ไปนั่งกลางงานได้เลยครับ อิอิ
tatandchin

โพสต์ที่ 35

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:และเดือนหน้าจะบอก อาจารย์ไพบูลย์ให้แจกอีกทีครับ เพราะชุดนี้ต้องการเผยแพร่จริงๆ ให้โลกรุว่าเราคือ ThaiVi ฮะ ฮะ ฮะ
รบกวนคุณเด็กใหม่ไฟแรงด้วยครับ เพราะงานจิบเบียร์กลัวว่าจะไม่ได้ไปครับ
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 36

คนชื่อต้นๆจะได้ คาถาลงทุนหุ้นคุณค่าครับ แต่ถ้าชืออักษรตัวท้ายๆจะเป็นอีกแผ่นนึง

พอดีไปสองคน ตัวอักษรนำหน้าคนละตัวเลยได้ 2 แผ่นพอดีเลย
_________
jung_oh
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 37

ใครไปฟังมาบ้างครับ

รบกวน Update สั้นๆ หน่อยว่า หุ้นเด่น แต่ละตัว โดนยังไงบ้างครับ
mario
ผู้ติดตาม: 14

โพสต์ที่ 38

jung_oh เขียน:ใครไปฟังมาบ้างครับ

รบกวน Update สั้นๆ หน่อยว่า หุ้นเด่น แต่ละตัว โดนยังไงบ้างครับ
จากงาน Investor day ได้มีโอกาสคุยกับ เพื่อนๆนักลงทุน หลายคน ทำให้ทราบว่ายังมีความเข้าใจผิดเกี่ยวกับ Bol โดยเฉพาะเรื่อง สัญญาสัมปทาน กับ กรมพัฒนาธุรกิจการค้า
ผมจึงขอนำรายละเอียดของสัญญามา share กับ เพื่อนๆดังนี้

โปรดติดตามต่อในกระทู้ BOL
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... 201#397201
Kaiser
ผู้ติดตาม: 47

โพสต์ที่ 39

เสียดายจังที่ คุณมินทร์ ไม่ได้มาด้วย
tatandchin

โพสต์ที่ 40

ผมเอาไฟล์เสียงบางส่วน upload ไว้แล้วครับ ที่เป็นบางส่วนเพราะ bat หมดก่อนครับ ได้แค่ draco กับ snc ไปดูที่ ห้อง multimedia ครับ
รอพี่ๆ เพื่อนๆ  ที่มีครับอยู่เหมือนกันครับ