การมองหา เทียนที่สว่างเล่มแรก หลังจาก มืดมิดมาหลายวัน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

การมองหา เทียนที่สว่างเล่มแรก หลังจาก มืดมิดมาหลายวัน

โพสต์ที่ 1

เพื่อนๆ หลายๆคนอาจมองหา หุ้นที่... ลงมาหลายวันติดต่อกัน(แท่งเทียนมืดมิด) แล้วเริ่มจะเงยหัวขึ้นเป็นวันแรก (แท่งเทียนส่องสว่าง)
ผมมีเพิ่ม ตัวกรอง ใน ชีต PRICE&PE ของ EPS15YEAR คือ UPCANDLE1 , UPCANDLE2 , UPCANDLE3 , UPCANDLE4

UPCANDLE1 จะบอกว่าในวันปัจจุบัน LAST สูงกว่า OPEN หรือไม่ (แท่งเทียนสว่างหรือไม่)
UPCANDLE2,UPCANDLE3,UPCANDLE4 ก็เป็นของวันย้อนหลังไป 3 วัน
ในรูปตัวอย่าง ผมกำหนดให้ UPCANDLE1 > 0 , UPCANDLE2 =< 0 , UPCANDLE3 =< 0 , UPCANDLE4 ไม่กำหนดเงื่อนไข
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
ปุย
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

สวัสดีครับ พี่ครรชิต  :bow:

โฟร์เอส สรรค์สร้าง ผลงานคุณภาพ อีกแล้วครับท่าน

อย่างนี้เป็นแนวเทคนิค แนวนึงหรือเปล่าครับ
ดูการขึ้นลงของราคา อย่างเดียวเลย
งั้นเราก็ต้อง update ราคาทุกวันสิครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
cryptonian_man
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

สุดยอดโปรแกรมเมอร์ด้านการลงทุนจริงๆ ครับ

อย่างที่ออกมาใหม่เนี่ยต้องมีชื่อเวอร์ชั่น แพทช์อัพเดตอะไรไหมครับ อย่างเช่นตั้งเป็นEPS15YEAR V.2007 v1.0.1 อะไรพวกนี้ดีไหมครับ

ว่าแล้วรีบไปขอใหม่ที่กระทู้นู้นก่อนนะครับ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
โพสต์โพสต์