สัมนาปีนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
tanate
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 31

อยากเข้าร่วมแต่เกรงว่าความรู้ ในการวิเคราะห์หุ้นไม่เพียงพอ
เพราะไม่ได้เกาะติด หรือหาข้อมูลหุ้นนั้นๆ มากมาย
ใช้หลักการที่คิดขึ้นมาเอง
เลยไม่กล้าเสนอความคิด
เลยข้อเป็นผู้ติดตามข้อมูลที่Postกันจะดีกว่า

ไม่อยากเป็นก้อนหินในกลุ่มครับ
หุ้นขึ้นสักแต่รู้ว่าหุ้นขึ้น หุ้นตกสักแต่รู้ว่าหุ้นตก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 32

tanate เขียน:
ไม่อยากเป็นก้อนหินในกลุ่มครับ

ได้คับ ผมจะไปบอกให้คุณอู๋  เขาช่วยปรับปรุงตัวเองใหม่นะคับ

:8)
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 33

พี่หมอศรราม เขียน: ..............

ส่วนน้องเรียวนี่
ปิดตัวสนิทเงียบฉี่เลยครับ

ผมพีเอ็มไปถามเบอร์โทร
ยังไม่ให้เบอร์เลยครับ

แป่ว........อีก
แห้วครับ  เฮ้อ....
ถ้าสาวๆ สวยๆ ถามมาก็ไม่แน่นะคับ แฮ่ม  :wink:

RONNAPUM เขียน:จำกิจกรรมเหมือนค่ายลูกเสือดีไหมครับ  .. จัดเป็นฐานมีสัก8-10 ฐาน แต่ละฐานก็ให้ความรู้แต่ละเรื่องไปโดยใช้เวลาแต่ละฐานประมาณ 30-50 นาที
Khunchat เขียน:จัดรูปแบบใหม่ เป็นแข่งกีฬาสี แบ่งออกเป็น 2 ฝ่าย
เป็นประเภทกีฬาพื้นบ้านเช่น ชักเย่อ วิ่งกระสอบ  วิ่งอื่นๆ
จะดีไหม
:rofl:  :rofl:
noppakung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 34

มาลงทะเบียนด้วยคนครับ
อกาลิโก

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 35

อยากให้จัดค่ะ
อกาลิโก
crazyrisk

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 36

Ryuga เขียน: ถ้าสาวๆ สวยๆ ถามมาก็ไม่แน่นะคับ แฮ่ม  :wink:

:rofl:  :rofl:

พี่หมอสามัญชนครับ

เรื่องพวกนี้  ไม่ยากครับ  

แต่สงสัยต้องลงทุนกันหน่อย...

ใครจะร่วมลงขันบ้างครับ

อยากลูบคลำตัวเป็นๆพี่ ryuga มานานแล้วคร้าบบ

:8)  :8)  :8)
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 37

ไปด้วยคนครับ
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 38

แนะนำอย่างนี้ครับ

การแบ่งกลุ่ม จะพบว่าคราวที่แล้วมีปัญหาว่าหลายคนอยากได้ปลา บางคนอยากได้เบ็ด
ผมอยากให้เว๊ปเราเป็นเว๊ปสอนทำเบ็ดตกปลามากกว่า

แนะนำว่า ถ้ามี work shop

ให้แบ่งเป็นหลายๆ กลุ่ม เป็นฐาน
เช่น ฐานวิเคราะห์ ธุรกิจ
ฐาน คำนวณกำไร
ฐาน อธิบายกรณีผิดพลาดในการลงทุน
ฐาน อธิบายแนวคิด
หรือ อื่นๆ ที่ยังคิดไม่ออก
ผมคิดว่าหลายๆ คนในนี้พร้อมช่วยเป็นวิทยกรแน่นอนครับ
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
crazyrisk

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 39

ผมเห็นด้วยกับ sunrise อย่างมากครับ

ครั้งที่แล้ว  ผมเป็นมือใหม่มาก

ไปแล้วก็งงๆ   มีแต่คนเอาหุ้นตัวเองมาเชียร์

ซึ่งสังเกตได้ว่า มันมักจะดังอยู่แล้ว  

หรือไม่ก็ใกล้ถึงช่วงเวลาโฆษณารอบที่ 3 แล้ว

(แล้วก็ได้ผล ในบางตัว  :twisted: )

แต่อาจจะได้ความรู้  หากรู้จักเลือกเป็น นะครับ

แต่วิธีของคุณ sunrise น่าสนใจเป็นอย่างมากครับ

ว่าแต่ ฐานที่ 3 เนี่ย มันจะหาตัววิทยากรได้จริงๆเหรอคับ

:(
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 40

crazyrisk เขียน: ว่าแต่ ฐานที่ 3 เนี่ย มันจะหาตัววิทยากรได้จริงๆเหรอคับ

:(
ผมยอมครับ...
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
ก้อนหิน

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 41

crazyrisk เขียน:
ได้คับ ผมจะไปบอกให้คุณอู๋  เขาช่วยปรับปรุงตัวเองใหม่นะคับ

เป็นก้อนหินไม่ดีตรงไหนครับ  :8)
crazyrisk

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 42

ก้อนหิน เขียน:
เป็นก้อนหินไม่ดีตรงไหนครับ  :8)

มันชอบละเมอครับ

เมื่อเช้าก็นอนละเมอ...

เลยอดซื้อหุ้นเลย
:twisted:
investment biker
ผู้ติดตาม: 139

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 43

จำได้ว่าปีที่แล้วมีการจัดแบ่งกลุ่มเลือกหุ้น 10 กลุ่ม

จริง ๆ น่าจะมีการแจกรางวัลกลุ่มที่ได้ที่ 1 นะครับ  :lol:
In search of super stocks
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 44

ตั้งแต่เชียร์ราคายังไม่มาที่เดิมเลย

ยังไม่ขึ้นมาที่เดิมเลย :'O  :'O  :'O
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
aor_vi

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 45

sunrise เขียน:แนะนำอย่างนี้ครับ

การแบ่งกลุ่ม จะพบว่าคราวที่แล้วมีปัญหาว่าหลายคนอยากได้ปลา บางคนอยากได้เบ็ด
ผมอยากให้เว๊ปเราเป็นเว๊ปสอนทำเบ็ดตกปลามากกว่า

ให้แบ่งเป็นหลายๆ กลุ่ม เป็นฐาน
ฐาน อธิบายกรณีผิดพลาดในการลงทุน
ผมคิดว่าหลายๆ คนในนี้พร้อมช่วยเป็นวิทยกรแน่นอนครับ
เห็นด้วยกับรูปแบบที่คุณ sunrise เสนอค่ะ

ขอลงชื่อเอาไว้ล่วงหน้าเลยน่ะค่ะ  :D
"คนที่ไม่เคยล้มเหลวเลย โอกาสที่จะประสบความสำเร็จนั้นยาก"
MindTrick

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 46

sunrise เขียน:แนะนำอย่างนี้ครับ

หัวข้อที่เสนอมาเลยผมเห็นด้วยครับ
แต่ถ้าแยกฐานต่างๆอาจแบ่งเยอะเกิน/ยิบย่ิอยเกินไปหรือเปล่าครับ เพราะหลายเรื่องมันก็ใกล้ๆกันก็รวบมาพอเหมาะ ให้ได้การโฟกัสน่าจะดีกว่า(มั้ง)
และอีกทั้งต้องคุมเวลา เพื่อให้วันนึงเพียงพอทั้งในรายการเสวนาหลักๆและก็workshop คิดว่าน่าจะใช้เวลาสัก1ชม.+-นิดหน่อย ใส่ไว้ช่วงบ่ายกลางๆ แล้วปิดท้ายเสวนาอีกครั้ง คนก็จะไดุ้มุมมองต่อยอดจากเสวนาช่วงหลัง+ผสมไอเดียในworkshop
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 47

[quote="investment biker"]จำได้ว่าปีที่แล้วมีการจัดแบ่งกลุ่มเลือกหุ้น 10 กลุ่ม

จริง ๆ น่าจะมีการแจกรางวัลกลุ่มที่ได้ที่ 1 นะครับ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 48

sunrise เขียน: ผมยอมครับ...
คงไม่มีใครอยู่ฐานนี้ได้ดีกว่าเฮียซันแน่ๆ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
terati20

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 49

มาเเถลงผลการ คัดเลือกหุ้นปีที่เเล้วด้วยก็ดี
จะได้รู้ว่าใครหมู่หรือจ่า

สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
investment biker
ผู้ติดตาม: 139

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 50

[quote="por_jai"][quote="investment biker"]จำได้ว่าปีที่แล้วมีการจัดแบ่งกลุ่มเลือกหุ้น 10 กลุ่ม

จริง ๆ น่าจะมีการแจกรางวัลกลุ่มที่ได้ที่ 1 นะครับ
In search of super stocks
Basketman

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 51

ขอเพิ่มเป็น2วันได้มั้ยครับ
ผมว่าวันเดียวมันสั้นไป แป๊ปๆหมดวันแล้ว
ไหนๆก็เสียค่าตั๋วไปแล้ว อยากอยู่นานๆหน่อย

ป๋าบอลครับ .. อย่าลืมจัดงานเลี้ยงหลังสัมมนาให้ด้วยนะครับ  :cheers:
"สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องไปปั่นเอาเอง"
Kopprakhun

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 52

มาขอลงทะเบียนด้วยคนครับ ขอบคุณครับ
scholl

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 53

งวดนี้จะขอไปร่วมวงเอี่ยวด้วยคนได้มิคร้าบท่านประธานที่เ้คารพ
jojo5605

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 54

สักครึ่งชั่วโมง เอาหุ้น 10 ตัวที่จัดคราวที่แล้วมาวิแคะต่อมั๊ยครับ เวลาเปลี่ยนหุ้นเป็นไง :lol:
angore

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 55

เห็นด้วยครับ กับ sunrise อยากให้เพิ่ม วิเคราะห์งบการเงินด้วยครับแบบทุก sectorอุตสาหกรรม  อีกอย่างครับ ขอวันอาทิตย์นะครับ
ถ้าจัดส่งข่าวด้วยนะครับ
takechi

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 56

พี่ ครรชิต คราบ... พี่ริวงะ คราบ

รบกวนด้วยคราบ... please please please

เพื่อนๆ น้องๆ รออยู่คราบ (เพื่อเปลี่ยนใจ อิอิ) :mrgreen:
โมโมทาโร่

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 57

ลงทะเบียนด้วยครับ... ว่าเเต่อยากได้ DVD งานปีที่เเล้วจัง...เพราะว่าไม่ได้ไปมา

ขอบคุณครับ
"Go for a business that any idiot can run - because sooner or later, any idiot probably is going to run it."
"เลือกธุรกิจที่แม้แต่คนโง่ยังสามารถดำเนินงานได้ เพราะไม่ช้าก็เร็ว ไม่แน่ว่าจะมีไอ้โง่ที่ไหนมาดำเนินธุรกิจให้กับบริษัทนั้น"
BHT

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 58

ผมได้ฟังจารย์ท่านนึงบรรยายวิชาบัญชี วิเคราะห์งบและสอนแต่งงบได้สนุกอย่างกับดูหม่ำเท่ง

ถ้าสนใจจะลองติดต่อให้ครับ มาคุยหรือมาบรรยายในงานให้เหล่านักลงทุนฟัง คงได้ความรู้ไม่น้อย
เด็กตัวเล็กๆ

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 59

สนใจมากครับ ไปแน่นอน ผมมือใหม่
ลงชื่อสัมนาด้วยครับ [/list]
STAY CALM & STAY INVEST
crazyrisk

สัมนาปีนี้

โพสต์ที่ 60

BHT เขียน:ผมได้ฟังจารย์ท่านนึงบรรยายวิชาบัญชี วิเคราะห์งบและสอนแต่งงบได้สนุกอย่างกับดูหม่ำเท่ง

ถ้าสนใจจะลองติดต่อให้ครับ มาคุยหรือมาบรรยายในงานให้เหล่านักลงทุนฟัง คงได้ความรู้ไม่น้อย
สนใจคับ

ขอไปเรียนด้วยได้ไหม