ขอสอบถามเรื่องการซื้อกองทุนรวมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
pop007
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอสอบถามเรื่องการซื้อกองทุนรวมครับ

โพสต์ที่ 1

ตอนซื้อที่เค้าให้ระบุแค่จำนวนเงินน่ะครับ เราจะรู้ได้อย่างไรว่าจะได้กี่หน่วย ที่ ราคาต่อหน่วยเท่าไหร่
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 24

Re: ขอสอบถามเรื่องการซื้อกองทุนรวมครับ

โพสต์ที่ 2

pop007 เขียน:ตอนซื้อที่เค้าให้ระบุแค่จำนวนเงินน่ะครับ เราจะรู้ได้อย่างไรว่าจะได้กี่หน่วย ที่ ราคาต่อหน่วยเท่าไหร่
ต้องรอตอนสิ้นวันครับ ถึงจะรู้ว่า NAVต่อหน่วยเป็นเท่าไหร่
แล้วนำมาหารจำนวนเงินที่ซื้อ ก็จะได้จำนวนหน่วยครับ
"Price is what you pay. Value is what you get."
pop007
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

อ๋อ ใช้ NAV ตอนสิ้นวันที่ซื้อนี่เอง ขอบคุณมากครับ
โพสต์โพสต์