หุ้น vi ปีที่แล้ว 3 ทหารเสือ ปี 51 นี้ 2 สิงห์ PTL , TR

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
vichit
Verified User
ผู้ติดตาม: 14

หุ้น vi ปีที่แล้ว 3 ทหารเสือ ปี 51 นี้ 2 สิงห์ PTL , TR

โพสต์ที่ 1

หุ้น vi ปีที่แล้ว 3 ทหารเสือ  SNC  UEC  UMS

ปี 51 นี้ 2 สิงห์    PTL , TR  ชาว vi คิดยังไงกับหุ้นดาวเด่น 2 ตัวนี้ครับ
vichit

โพสต์ที่ 2

สรุปผลการดำเนินงานของบจ.และรวมของบริษัทย่อยไตรมาสที่3(F45-3)25/01/2551 17:43

PTL : สรุปผลการดำเนินงานของบจ.และรวมของบริษัทย่อยไตรมาสที่3(F45-3)
              สรุปผลการดำเนินงานของบจ.และรวมของบริษัทย่อยไตรมาสที่3(F45-3)
                         บริษัท โพลีเพล็กซ์ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน)

สอบทาน
                                                    (หน่วย : พันบาท)
                                           สิ้นสุดวันที่  31 ธันวาคม
งบการเงินรวม
                                   ไตรมาสที่ 3          งวด 9 เดือน
            ปี                    2550        2549        2550        2549

กำไร (ขาดทุน) สุทธิ              215,110    114,596    616,925    220,935
 กำไร (ขาดทุน) สุทธิต่อหุ้น (บาท)    0.27    0.14       0.77       0.28

งบการเงินเฉพาะกิจการ
                                     ไตรมาสที่ 3         งวด 9 เดือน
            ปี                    2550        2549        2550        2549

กำไร (ขาดทุน) สุทธิ              114,153    68,867    316,596    117,889
 กำไร (ขาดทุน) สุทธิต่อหุ้น (บาท)      0.14      0.09       0.40      0.15

ประเภทรายงานของผู้สอบบัญชีในงบการเงิน
     ไม่มีเงื่อนไขและไม่มีข้อสังเกต

หมายเหตุ : 1. โปรดดูรายละเอียดงบการเงิน รายงานของผู้สอบบัญชี และหมายเหตุ
              ประกอบงบการเงินจากระบบบริการข้อมูลตลาดหลักทรัพย์

ข้าพเจ้าขอรับรองว่าข้อมูลที่รายงานข้างต้นนี้ถูกต้องทุกประการ พร้อมกันนี้บริษัทได้จัดส่งงบ
 การเงินฉบับเต็มผ่านทางสื่ออิเล็กทรอนิกส์ของตลาดหลักทรัพย์และส่งต้นฉบับให้กับสำนักงาน
 ก.ล.ต.เรียบร้อยแล้ว

ลงลายมือชื่อ _______________________
                                        ( นายมานิตย์    กุปต้า )
                             ตำแหน่ง           กรรมการ
                                   ผู้มีอำนาจรายงานสารสนเทศ

ที่มา ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย     วันที่   25/01/08   เวลา   17:45:47
mprandy
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 3

เริ่มปีใหม่มาแค่ 3 สัปดาห์ จะยกให้เป็นหุ้นแห่งปีนี้แล้วเหรอครับ  :wink:
Popmc
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

เมาไปเรียบร้อยหนึ่งรอบครับพ้ม!!!
... No more hobbies! Remember!
Alaforie

โพสต์ที่ 5

ตั้งแค่ต้นปีมา PTL มันดิ่งลง 10% กว่าๆไม่ใช่เหรอ
jung_oh
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

Alaforie เขียน:ตั้งแค่ต้นปีมา PTL มันดิ่งลง 10% กว่าๆไม่ใช่เหรอ

ตั้งแต่ต้นปี มันก็ดิ่งทุกตัวแหละคับ

แต่ระยะยาว ... ไม่แน่ อิอิ
Alaforie

โพสต์ที่ 7

ขอเถียงได้ม่ะ มีบางตัว set ลง มันไม่ลงนะ
เป็นตัวที่ผมถืออยู่ มัน+2% มั้ง
รอจังหวะโยกอยู่ แต่งบดันออกเร็วกว่าที่คาดไป 2 วันทำการ
ระยะยาวตัวนี้ คงสู้ตัวโน้นไม่ได้
ท่าทางตัวโน้นจะวิ่งไวกว่า แต่ตัวนี้ปีนี้คงต่ำกว่านี้ยาก
แต่ราคาตัวนี้คงสู้ตัวโน้นไม่ได้
mprandy

โพสต์ที่ 8

Alaforie เขียน:ขอเถียงได้ม่ะ มีบางตัว set ลง มันไม่ลงนะ
เป็นตัวที่ผมถืออยู่ มัน+2% มั้ง
รอจังหวะโยกอยู่ แต่งบดันออกเร็วกว่าที่คาดไป 2 วันทำการ
ระยะยาวตัวนี้ คงสู้ตัวโน้นไม่ได้
ท่าทางตัวโน้นจะวิ่งไวกว่า แต่ตัวนี้ปีนี้คงต่ำกว่านี้ยาก
แต่ราคาตัวนี้คงสู้ตัวโน้นไม่ได้
ตกลง ตัวนี้ กะ ตัวโน้น นี่มันตัวไหนเหรอครับ รูปภาพ
picatos
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 327

Re: หุ้น vi ปีที่แล้ว 3 ทหารเสือ ปี 51 นี้ 2 สิงห์ PTL , TR

โพสต์ที่ 9

vichit เขียน:หุ้น vi ปีที่แล้ว 3 ทหารเสือ  SNC  UEC  UMS

ปี 51 นี้ 2 สิงห์    PTL , TR  ชาว vi คิดยังไงกับหุ้นดาวเด่น 2 ตัวนี้ครับ
ว่าแต่ว่าทำไมต้องเป็น 2 สิงห์ด้วยครับ?

น่าจะเป็น 2 บัง มากกว่านะครับ  :lol:
Pn3um0n1a

Re: หุ้น vi ปีที่แล้ว 3 ทหารเสือ ปี 51 นี้ 2 สิงห์ PTL , TR

โพสต์ที่ 10

[quote="picatos"][quote="vichit"]หุ้น vi ปีที่แล้ว 3 ทหารเสือ
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 11

[quote="picatos"][quote="vichit"]หุ้น vi ปีที่แล้ว 3 ทหารเสือ
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
leksmile

โพสต์ที่ 12

Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 13

ถ้าปีนี้เป็นสองตัวนี้จริงๆ สงสัยต้องฉลองใหญ่

แต่ผมว่าปีนี้ยากกว่าปีที่แล้วเยอะครับ อยู่ๆตลาดคงไม่ปรับ p/e เพิ่มให้สองตัวนี้ เหมือน uec ums snc เมื่อปีที่แล้ว ที่อยู่ๆกำไรก็ไม่ได้หนีที่คาดๆกันเท่าไหร่ แต่ p/e พุ่งเอาๆ ราคาเลยเป็นอย่างที่เห็น

Leksmile wrote:
ตกใจเลย คำว่าสิงห์ ใช้ร่วมกับ PTL , TR ฟังทีไรตกใจทุกที
ผมว่าสองตัวนี้ต้องใช้อีกสิงนึงช่วยครับพี่เล็ก ... สิงหวังชา ไงครับ :P
It's earnings that count
Rocker
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 14

[quote="vichit"]หุ้น vi ปีที่แล้ว 3 ทหารเสือ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 15

ผมว่ายังไม่สามารถสรุปได้ว่าเป็นหุ้นแห่งปีหรือเปล่า
เพราะว่า ยังไม่เห็นความชัดเจน และความเติบโต แบบยั่งยืนเหมือนสามตัวข้างบน ซึ่งสามตัวนั้นเติบโตมากกว่า 1 ปี
:)
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 16

Blueblood เขียน:
Leksmile wrote: ผมว่าสองตัวนี้ต้องใช้อีกสิงนึงช่วยครับพี่เล็ก ... สิงหวังชา ไงครับ :P
ลองไปดูชื่อผู้ถือหุ้นรายใหญ่ของทั้ง 2 ตัวนี้แล้วผมก็หนาวๆเหมือนกันนะ
นามสกุลแกนี่ไม่ถูกกับผมอย่างแรง  :twisted:  :lol:  ดั๊นมาอยู่หุ้นตัวเดียวกันกะผมทั้ง 2 ตัวเลย
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
...

โพสต์ที่ 17

vichit เขียน:หุ้น vi ปีที่แล้ว 3 ทหารเสือ  SNC  UEC  UMS

แล้วคุณ vichit คิดยังไงกับหุ้นสองตัวนี้ครับ
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
RR

โพสต์ที่ 18

ในเมื่อตัวหุ้นเป็นสิงห์  ผู้ถือหุ้นใหญ่ก็คือผู้พิชิตสิงห์ ก้อดีแล้วนี่ครับ เจ้าตัวสิงห์มันจะได้ไม่วิ่งไปไล่กัดใครๆ  :lol:  :lol:  :lol:
Little Boy

โพสต์ที่ 19

ปีที่แล้ว 3 ทหารเสือ SNC  UMS  UEC ปีนี้นี้ผมเพิ่มให้เป็น 4 จตุรเทพ

เอสซี (SC)  ทีอาร์ (TR) ดราโก้ (DRAGO) โพลีเพล็กซ์ (PTL)

ไม่ได้คิดอะไรมากเห็นชื่อมันคล้องจองกันดี  :mrgreen:
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 20

PTL นี่ ต้องถามคุณฉัตรชัย มั๋งครับ เรื่องกระแสเงินสด และหนี้สิน
nar1935

โพสต์ที่ 21

yoyo เขียน:
ลองไปดูชื่อผู้ถือหุ้นรายใหญ่ของทั้ง 2 ตัวนี้แล้วผมก็หนาวๆเหมือนกันนะ
นามสกุลแกนี่ไม่ถูกกับผมอย่างแรง  :twisted:
warrant_buffer

โพสต์ที่ 22

8) คงต้องศึกษา TR บ้างแล้ว 8)
Good investing habits lead to Great return opportunities
vichit

โพสต์ที่ 23

[quote="..."][quote="vichit"]หุ้น vi ปีที่แล้ว 3 ทหารเสือ
vichit

โพสต์ที่ 24

ไอ้หย๊า   2 สิงห์ ptl  tr   มีคนพิชิตเสียแล้ว

ผู้ถือหุ้นใหญ่ อันดับที่ 8 และ 9

8.  นายยัสวินเดอร์ซิงห์ พิชิตสิงห์ 7,705,000 หุ้น  0.96 %

9.  นางกิรณา พิชิตสิงห์ 6,860,000 หุ้น  0.86 %
Alastor

โพสต์ที่ 25

จะว่าไป ยังไม่พ้นเดือน มกรา ก็เลือกเสือกันแล้วหรือครับ? ตามแห่กันมาเดี๋ยวก็ตายหมู่อีก ไม่มีอะไรที่ขึ้นแล้วไม่ลงนะครับ
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
mprandy

โพสต์ที่ 26

Alastor เขียน:จะว่าไป ยังไม่พ้นเดือน มกรา ก็เลือกเสือกันแล้วหรือครับ? ตามแห่กันมาเดี๋ยวก็ตายหมู่อีก ไม่มีอะไรที่ขึ้นแล้วไม่ลงนะครับ
ขอเถียงเลย.. อายุนะ เพิ่มขึ้น ๆ ไม่เห็นเคยลงเลย :lovl:

ป.ล. เห็นด้วยกับความเห็นตั้งกะแรกแล้วครับ
Luty97
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 27

miracle เขียน:ผมว่ายังไม่สามารถสรุปได้ว่าเป็นหุ้นแห่งปีหรือเปล่า
เพราะว่า ยังไม่เห็นความชัดเจน และความเติบโต แบบยั่งยืนเหมือนสามตัวข้างบน ซึ่งสามตัวนั้นเติบโตมากกว่า 1 ปี
ผมว่าด่วนสรุปจริงครับที่จะให้เป็นหุ้นแห่งปี

แต่ถ้าพูดถึงการเติบโตแบบยั่งยืน.... ทั้ง 3 ตัวผมว่าแพ้ TR ครับ

ความแข็งของธุรกิจผมว่าเครือของเขานี้ระดับโลกครับ

หุ้นอยู่ในตลาดมาร่วม 10 กว่าปี... ยังไม่เห็นความชัดเจนพออีกเหรอครับ  :roll:
หลักของความสมดุล
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 28

Luty97 เขียน:
ผมว่าด่วนสรุปจริงครับที่จะให้เป็นหุ้นแห่งปี

แต่ถ้าพูดถึงการเติบโตแบบยั่งยืน.... ทั้ง 3 ตัวผมว่าแพ้ TR ครับ

ความแข็งของธุรกิจผมว่าเครือของเขานี้ระดับโลกครับ

หุ้นอยู่ในตลาดมาร่วม 10 กว่าปี... ยังไม่เห็นความชัดเจนพออีกเหรอครับ
Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 29

[quote="Rocker"][quote="vichit"]หุ้น vi ปีที่แล้ว 3 ทหารเสือ
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 30

Jeng เขียน:PTL นี่ ต้องถามคุณฉัตรชัย มั๋งครับ เรื่องกระแสเงินสด และหนี้สิน
ผมเป็นคนหนึ่งที่จะซื้อหุ้นโดยดูงบการเงิน ตัวนี้เคลียร์ครับพี่เจ๋ง ไม่น่ากลัว กระแสเงินสดเขาปีละ1000กว่าล้านเมื่อเทียบกับหนี้เงินกู้2400ล้านในหุ้นวัฏจักรขาขึ้นของเขานี่ผมว่าไม่น่าห่วงเลยครับ
ที่น่าห่วงคงเป็นถ้าวัฎจักรมันไม่ขึ้นอย่างที่คิด ถึงไม่มีหนี้ก็เจ๊งได้ครับพี่เจ๋ง :lol:

ส่วนของผมมี5ตัวที่คิดว่าจะเป็น5ทหารเสือในปีนี้ ถ้าถูกมัก3ตัวคงHAPPYแล้วครับ :P
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
โพสต์โพสต์