มีหุ้นอะไร น่าซื้อมั้ง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 1

ช่วยเสนอหน่อยครับ
เอาแต่ชื่อหุ้นนะ  ไม่ต้องบอกราคา  เดี๋ยวหาว่าปั้นหุ้น

ขอบคุณครับ

รูปภาพ
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 2

หุ้นตั้งรับ

EGCO
BAFS <- ในกรณีที่ไทยได้เป็น HUB ของการบิน ถ้าได้เจ๊มิ่งขวัญ แสงสุวรรณมา promote เมืองไทย คงไปได้สวยครับ

หุ้นถูก
SC <- มีตึก มีที่ดิน แถมโครงการกำลังโต ยอดขายโต กำไรโต

หุ้นโต
CPALL <- ตามท่านซือแป๋นิเวศน์
TNH
HMPRO

หุ้นลอกเว็บ VI
BAT-3K
TR
PTL

ตามนั้นเลยครับ
noooon010
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

เป็นคำถามที่ตอบยากมากๆนะครับ
(แต่ถ้าถามนักร้องบางคนอาจเข้ามาใบ้หุ้นได้ อ๊ะ นอกเรื่องอีกแล้วเรา :D )

ผมว่า หุ้นพลังงานก็ยังน่าสนใจนะครับ ยังไง พลังงานเป็นสิ่งจำเป็น แต่ว่า
มันขึ้นกับ การให้ Margin of Safety ไว้เท่าไหร่นะครับ

เช่น ปตท. มีคนซื้อที่ 380 ตอนนั้นยังบอกว่า ถูกเลย

ตอนนี้ 320 บอก ไม่แน่ใจ เอ๊ะยังไง  :D

ผมว่า ใครจะซื้อหุ้นตอนนี้ น่าจะดูหุ้นที่ไม่ค่อยเกี่ยวดองกับต่างชาติมากนักและราคายังต่ำกว่ามูลค่าจริงดีกว่านะครับ
(เรื่องพวกนี้ ชาว VI เค้าทราบกันดีอยู่มั้งครับ เดี๋ยวผมปล่อยไก่อีก :D )

เช่น TPAC ก็น่าสนใจนะครับ

ดังนั้นตอนนี้ ไม่ควรซื้อ TR ครับ เพราะเกี่ยวกับชาวต่างชาติ
(ล้อเล่นนะครับเข้าดงอีกแล้วเรา หุ้นเค้ากำลัง Hot)
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

Re: มีหุ้นอะไร น่าซื้อมั้ง

โพสต์ที่ 4

แล้วลงรูปดอยทำไมล่ะจ้ะ...มันหนาวววววววววววว

รูปภาพ

:lovl:
RONNAPUM
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

[quote="noooon010"]เป็นคำถามที่ตอบยากมากๆนะครับ

เชียร์อย่างนี้สงสัยไม่เกิน สามเดือน ขึ้นสองหลักแน่ๆ เลย
มี "noooon010  ที่ไหน มี TPAC ที่นั้น  :D  :D  :D  :D
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
ปุย

โพสต์ที่ 6

กลัวมีดปักมือ  :roll:
noooon010

โพสต์ที่ 7

[quote="RONNAPUM"][quote="noooon010"]เป็นคำถามที่ตอบยากมากๆนะครับ

เชียร์อย่างนี้สงสัยไม่เกิน สามเดือน ขึ้นสองหลักแน่ๆ เลย
มี "noooon010
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
RONNAPUM

Re: มีหุ้นอะไร น่าซื้อมั้ง

โพสต์ที่ 8

นักดูดาว เขียน:แล้วลงรูปดอยทำไมล่ะจ้ะ...มันหนาวววววววววววว

รูปภาพ

:lovl:
ผมว่าช่วงนี้กำลังน่าจะเป็นช่วงลงจากดอยมากกว่านะ  ของกำลังจะลดราคา
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
RONNAPUM

โพสต์ที่ 9

[quote="noooon010"][quote="RONNAPUM"][quote="noooon010"]เป็นคำถามที่ตอบยากมากๆนะครับ

มี "noooon010
Dr.T

โพสต์ที่ 10

ระดับพี่มีแต่คนจะมาขอชื่อหุ้นจากพี่ไปปั้นน่ะซี้  :lol:  :lol:  :lol:
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
oatty

โพสต์ที่ 11

พี่ปรัชญาใบ้บอกน้อง ๆ หน่อยครับ นอกจาก เมโทรฯ แล้ว ยังมีตัวไหนน่าสนใจมั่ง  :P  :P
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
lovetrue5

โพสต์ที่ 12

PL ครับ
Golden Stock

โพสต์ที่ 13

ผมรอ CPALL ที่ 8 บาท  

CPF หุ้นเจ้าสัว เคยกินเงินผมไปหลายตังค์เมื่อปี 2546

เข็ด  หากไม่ถูก  ไม่ซื้ออย่างเด็ดขาด
Blueblood
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 14

แวะมาหาหุ้น ...  :mrgreen:
It's earnings that count
Golden Stock

โพสต์ที่ 15

จากข้างบน

TNH กับ EGCO ก็น่าสนใจครับ Defensive stock

แต่ขอรอดูก่อนว่าจะมีส่วนลดกว่านี้อีกหรือเปล่า  :?:
cryptonian_man

โพสต์ที่ 16

ว่าจะแวะมาลอกการบ้านอ่ะครับ แต่นึกได้ว่าในปอดยังอยู่แน่น แถมไม่มีตังอีก โบนัสก้อไม่ออกปีนี้ เซ็ง ไม่มีตังเติมปอด เห็นราคาลดลงมาเยอะแยะมากมาย อยากซื้อใจจะขาดแต่ตังไม่มี จะขายที่มีอยู่ก้อเพิ่งเก็บมาไม่นาน ยังไม่ออกดอกออกผลเลย จะขายก้อเสียดายอยู่
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 17

Golden Stock เขียน:จากข้างบน

TNH กับ EGCO ก็น่าสนใจครับ Defensive stock

แต่ขอรอดูก่อนว่าจะมีส่วนลดกว่านี้อีกหรือเปล่า  :?:
defensive นี่ มันแปลว่า

ป้องกัน  ไม่ให้ขึ้น  หรือ ป้องกันไม่ให้ลงอ่ะคับ

เพราะ TNH ผมยังรอคนมาัรับที่ดอยอยู่เลยครับ

ฮัดเช่ยยยย
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
jung_oh

โพสต์ที่ 18

[quote="crazyrisk"][quote="Golden Stock"]จากข้างบน

แต่ขอรอดูก่อนว่าจะมีส่วนลดกว่านี้อีกหรือเปล่า
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 19

สนใจรับ ไก่อบวุ้นเส้น ไว้รับประทานบ้างมั้ยครับ เฮียปรัชญา  :lol:

ปล. สิงโตขอให้โต.....สมชื่อด้วยเถิดเพี้ยง :pray:
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
...

โพสต์ที่ 20

crazyrisk เขียน: defensive นี่ มันแปลว่า

ป้องกัน  ไม่ให้ขึ้น  หรือ ป้องกันไม่ให้ลงอ่ะคับ

เพราะ TNH ผมยังรอคนมาัรับที่ดอยอยู่เลยครับ

ฮัดเช่ยยยย
หมอติดดอย  :mrgreen:
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
Raphin Phraiwal

โพสต์ที่ 21

[quote="..."][quote="crazyrisk"]

ป้องกัน
รักในหลวงครับ
bankniti

โพสต์ที่ 22

crazyrisk เขียน: เพราะ TNH ผมยังรอคนมาัรับที่ดอยอยู่เลยครับ

ฮัดเช่ยยยย
jung_oh เขียน: หมอ K คับ

"ผมจะไม่ปล่อยให้คุณเดียวดาย"

ผมก็นอนรอที่ดอยด้วยคร้าบบ

ว่าจะซื้อเฉลี่ยตัวนี้อยู่  
:lvp: You'll never walk alone..... :juju:.......:B
cryptonian_man

โพสต์ที่ 23

[quote="Raphin Phraiwal"][quote="..."][quote="crazyrisk"]

ป้องกัน
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 24

Raphin Phraiwal เขียน: :rofl:  :rofl:
พี่สามจุดนี่หน้าตาดูดีมากครับ ขอบอก
แต่โลโก้นี้ใกล้เคียงกับความคิดมากกว่าหน้าตาครับ

ผมประทับใจ พี่รพินทร์ อีกเรื่องแล้วครับ

แหม....
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
ZEII

โพสต์ที่ 25

... เขียน: หมอติดดอย  :mrgreen:

ประโยคสุดท้ายอย่าผวนนะครับ เดี๋ยวยุ่ง
:shock:  :shock:
Popmc

โพสต์ที่ 26

ว่าจะมาลอกหุ้นซะหน่อย

... ได้รู้จักตัวตนพี่สามจุดแทน
... No more hobbies! Remember!
Popmc

โพสต์ที่ 27

ว่าจะมาลอกหุ้นซะหน่อย

... ได้รู้จักตัวตนพี่สามจุดแทน
... No more hobbies! Remember!
oatty

โพสต์ที่ 28

แบบนี้ เจ้ามือฟันธงว่า 3K แทน สามจุด แล้วกัน อิอิ
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
petercorp

โพสต์ที่ 29

อยากกินปลา ต้องหัดจับปลาเอง
จะเล่นหุ้น ต้องดุหุ้นเอง
yoyo
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 30

ผมก้อสงสัยมานานแล้วว่าทำไมโลโก้พี่สามจุดต้องเป็นแบบนี้ ที่แท้เป็นอย่างงี้นี่เอง เป็นอีกด้านของพี่สามจุดนี่เอง
อ้าว พี่... มีด้านอื่นด้วยเหรอ :lol:

ปล. แซวเล่นนะเฮีย ฮ่ะโยย้อเย่น
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
โพสต์โพสต์