7 ปี แห่งการเติบโต

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
numyak
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 61

ขอบคุณเจ้าหน้าที่ :man: ทุกๆท่านครับ ที่ทําให้ผมรู้ว่าการลงทุนในหุ้น นั้นมีจริงๆ :mrgreen:
aor_vi

โพสต์ที่ 62

ขอบคุณทีมงานทุกท่าน ที่ทำให้มีเวบดี ๆ อย่างนี้

ขอบคุณ พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน สำหรับข้อมูลดี ๆ ที่นำมาเล่าสู่การฟัง

ก็ขอให้ TVI อยู่ไปนาน ๆ  เพื่อเป็นที่พึ่งของนักลงทุนตลอดไป  :D
"คนที่ไม่เคยล้มเหลวเลย โอกาสที่จะประสบความสำเร็จนั้นยาก"
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 63

รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
artvr4

โพสต์ที่ 64

ขอบคุณ เวป แห่งนี้ ครับ ที่ทำให้ ผมได้เจอคนที่มีแนวคิดการลงทุนคล้ายๆกัน

เมื่อก่อน  ก่อนจะรู้จักเวปนี้ คุยกับเพื่อน ๆ เวลาซื้อหุ้น ส่วนใหญ่มีแต่ได้รับฟังว่า รายใหญ่กำลังเข้า มีข่าววงใน  ผมที่มักจะพูดว่า รายได้มันจะเพิ่ม ขึ้น เพื่อนเหล่านั้นก็ไม่สนใจ   ปัจจุบัน เพื่อนก็ยังเก็งกำไรกันสนุกสนาน ได้บ้างเสียบ้าง

แต่ เวปนี้ ทำให้ผม ได้มาตลอด ไม่มีคำว่าเสียเลยครับ

ขอบคุณ ครับ
หุ้นนี่ เรียนรู้ได้ทั้งชีวิต จริงๆ
takechi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 65

ขอเป็น กำลังใจให้ พี่ๆ น้องๆ ชาว vi ทุกท่าน
ที่มีส่วนร่วม ทุ่มเท ความรู้ ความสามารถ อย่างเหนียวแน่น ตลอดมา
เพื่อบ้าน thaivi คงอยู่ตลอดไปครับ...

:cheers: :cheers:
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 66

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

เว็ปเราไม่เคยสิ้นคนเก่งเลยนะครับ มีมาทุกยุคทุกสมัย

คนเก่งๆก่อนๆ หายๆไป คนใหม่ๆก็โผล่ขึ้นมาแทนที่
_________
dunkphunkorn

โพสต์ที่ 67

ขอให้ thaivi อยู่คู่กับคนไทย ที่มีใจรักในการลงทุนไปอีกนานๆเลยนะครับ
นักลงทุนฝึกหัดครับ
Doramon007

โพสต์ที่ 68

ขอให้โตวันโตคืนต่อไปเรื่อย ๆ ครับ  :D  :cheers:  :cheers:  :cheers:
เมื่อมีสติ ก็จะเกิดปัญญา
Luty97
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 69

ขอขอบคุณผู้ก่อตั้ง ผู้มีส่วนร่วมในการก่อตั้งและที่สำคัญ สมาชิกทุกท่านที่ร่วมด้วยช่วยกันโพสข้อมูล มุมมอง และสิ่งดีๆครับ  :cool:
หลักของความสมดุล
Prelude

โพสต์ที่ 70

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคนเช่นกันครับ
ที่นี่ทำให้ผมได้รู้จักกการลงทุนที่แท้จริง
ผมได้ทั้งข้อมูลและข้อคิดมากมาย
เวลาที่เดือดร้อนแล้วมาขอคำปรึกษาก็ได้คำแนะนำที่ดี
หวังว่าอนาคตผมจะได้มีโอกาสแนะนำผู้อื่นต่อๆไปบ้างนะครับ

ขอให้เว็บนี้อยู่คู่ตลาดทุนไทยตราบนานเท่านานครับ
Dimsum

โพสต์ที่ 71

ยินดีด้วยนะครับ
ขอขอบคุณพี่ ๆ ที่ก่อตั้งเวปนี้ รวมถึงพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่ให้ข้อมูลและคำแนะนำดี ๆ ต่าง ๆ ด้วย
Accidental Hero

โพสต์ที่ 72

รูปภาพ
ขอบคุณทุกท่านครับ
ที่ร่วมกันสร้างสรรค์สิ่งดีๆ

กระทู้แรก
welcome to Thai Value investor.com
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
leaderinshadow
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 73

ขอบคุณ www.thaivi.com และพี่ๆ ทุกคนครับ

หากไม่มี Thaivi ก็คงไม่มีผมในวันนี้

ที่นี่เปรียบเหมือนอาจารย์ของผม

ที่ตัวผมเอง จะไม่มีวันลืมเลือน ตราบชั่วชีวิตของผมเลยครับ  :bow:
moo
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 74

[quote="Blueblood"]โห 7 ปี ถ้าไม่มี thaivi ผมคงไม่มีวันนี้ ขอบคุณจริงๆครับ

ขอบคุณทีมงานและคณะผู้ก่อตั้งด้วยครับ ที่ช่วยกันควบคุมให้เว็ปดำเนินไปได้อย่างราบรื่น
ถ้าคุณหัวเสีย คุณจะเสียหัว
MindTrick

โพสต์ที่ 75

ขอบคุณทุกๆท่าน ที่ช่วยกันแบ่งปันข้อมูลครับ  :D
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
Meeja

โพสต์ที่ 76

ดีใจที่ได้รู้จักกับ web นี้และทุกๆ ท่านครับ
vichit
ผู้ติดตาม: 14

โพสต์ที่ 77

thaivi  ไม่เข้าซื้อขายในตลาดหลักทรัพย์เหรอครับ ผมจะได้ซื้อหุ้นสักที

ขอให้ thaivi จงเจริญ
bmw2681

โพสต์ที่ 78

ถึงแม้สไตล์การลงทุนของผมกับหลายๆท่านในบอร์ดนี้ จะแตกต่างกัน แต่ก็ยอมรับว่า เว็บนี้เพิ่มมุมมองใหม่ๆที่มีประโยชน์ต่อการลงทุนให้ผม และยังทำให้ผมได้รู้จักเพื่อนนักลงทุนที่มีมิตรภาพหลายๆคน ขอให้ thaivi จงเจริญครับ
Every passing minute is a chance to turn it all around
http://bmw2681.wordpress.com
bremner
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 79

ขอขอบคุณทีมงานและทุกคนใน TVI มากๆครับ

:D  :D  :D  :D  :D
"What seems too high and risky to the majority generally goes higher and what seems low and cheap generally goes lower."
nanchan

โพสต์ที่ 80

โตเร็วอาจจะต้องเพิ่มทุนนะ

ขอบคุณสำหรับผู้ก่อตั้ง และเพื่อนๆผู้ดูแลความสงบเวลาเวปคับขัน

เวปนี้ไม่ใช่แค่ทำให้ได้รู้จักหุ้นมากมาย

แต่ยังได้รู้จักผู้คนมากมาย

และยังทำให้มีเพื่อนขึ้นอีกมากมายด้วย
Saran
ผู้ติดตาม: 4

Re: ครับ

โพสต์ที่ 81

[quote="SEHJU"][quote="beammy"][quote="สามัญชน"][quote="yoyo"][quote="Blueblood"]โห 7 ปี ถ้าไม่มี thaivi ผมคงไม่มีวันนี้ ขอบคุณจริงๆครับ

ขอบคุณทีมงานและคณะผู้ก่อตั้งด้วยครับ ที่ช่วยกันควบคุมให้เว็ปดำเนินไปได้อย่างราบรื่น
แม่แฝด3

โพสต์ที่ 82

ขอบคุณพี่มน และทุกๆคนที่เกี่ยวข้องนะคะ  ดีใจที่มีเว็บนี้ :bow:  :cool:  :cheers:
Yaileela

โพสต์ที่ 83

ขอบคุณที่ได้รู้จักที่นี่จากการแนะนำของเพื่อน

หุ้นที่ลอกการบ้าน.....เขียว

หุ้นที่วิเคราะห์เอง..ใจร้อน...เขาผิดจังหวะ........แดง ต่อไปต้องใจเย็นกว่านี้

ขอบคุณอีกครั้ง....
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 84

เป็นเวปเดียวที่ผูกพันและคุ้นเคย ต้องเปิดอ่านเกือบทุกวัน เปรียบเสมือนเป็นสิ่งที่ต้องทำทุกวัน ขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆท่านทั้งที่ได้รู้จักและไม่รู้จักค่ะ :cheers:
somwatee

555

โพสต์ที่ 85

ดีใจที่มีพี่ๆเพื่อนๆผู้ใจดีอยู่ให้คำแนะนำ ณ เว็บแห่งนี้คับ...
Linsu_th

โพสต์ที่ 86

สุขใจที่ได้รับ ...องค์ความรู้....ใน...VI.นี้
:bow:  :bow:  :bow:
InnoVI

Re: ครับ

โพสต์ที่ 87

[quote="Saran"][quote="SEHJU"][quote="beammy"][quote="สามัญชน"][quote="yoyo"][quote="Blueblood"]โห 7 ปี ถ้าไม่มี thaivi ผมคงไม่มีวันนี้ ขอบคุณจริงๆครับ

"ถ้าไม่เริ่มต้น ก็ไม่มีวันจะพบความสำเร็จ"
Ent'

โพสต์ที่ 88

ขอบคุณ thaivi.com เช่นกันครับ เป็นทีี่ๆ แถบจะทุกครั้งที่ มี Internet Connection ต้องแวะเข้ามาที่นี่ ตลอด
romee
ผู้ติดตาม: 110

โพสต์ที่ 89

ยินดีกับ7ขวบของเวบด้วยครับ  :D
yojira

โพสต์ที่ 90

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  และขอบคุณที่ให้ความรู้ดี ๆ ด้วยครับ :cheers: