spl-w2 เป็นไงบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
heng1234
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ไม่รู้จะถามใครดี ก็อเลยอยากถามว่าถ้ามันขึ้น ควรขายไปเลยไหม ไม่รู้เหมือนกันว่าไปซื้อมาได้ไง แบบเพื่อนบอกมาอีกทีอะครับเก็บไว้นิดหน่อยเอง ไม่มั่นใจในวอแรนต์
Solo

โพสต์ที่ 2

ต้องมอง ตัวแม่ให้ขาดว่า จะยืน เหนือ 40 บาท ได้ นานไหม ถ้ายืนได้ ก็ ได้ลุ้น แถว 12 บาท

แต่ถ้ายืนไม่ได้ ก็จะเห็น การ แกว่ง ระดับ 6-8 บาทกว่า ไปอีกระยะ แต่ต้องระวัง ว่า ตัว วอร์ ใกล้จะหมดอายุ ความเสี่ยง ในด้านนี้ สูงมาก เพราะ ราคาตอนนี้ ก็ เป็น premium อยู่ แล้ว อาจจะกลายเป็น เศษกระดาษ ได้ ครับ เหมือน scb-c1 , tmb-c1
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

รบกวนคุณSoloใส่เหตุผลประกอบด้วยครับ หรือไม่ หากเป็นเหตุผลทางเทคนิคก็ให้เหตุผลทางเทคนิคหรือให้กราฟเชิงเทคนิคประกอบด้วยครับ :)
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 4

ช่วยใส่กราฟให้ก่อนครับ อธิบายเดี๋ยวรอคุณ Solo

รูปภาพ
Solo

โพสต์ที่ 5

setfin เจอแนวต้าน ใกล้สุด ที่ 1,300 จุด ซื่งน่าจะแข็ง พอควร

ส่วน กราฟ spl-w2 ที่ K. Ck กรุณา นำมาให้ดู

จะ สังเกตุ เห็น ว่า ค่า sto. อยู่ ใน เขต overbouht และตัดลง มา เล็กน้อย

ถ้า รายใหญ่ มองว่า ไม่ผ่าน แน่ ก็ จะ มีแรงขาย ออกมามาก จนราคา ไหลลงมา ได้พอควร ส่วน ที่ ผม บอกว่า กรอบ ประมาณ 6- 8 บาทกว่า นั้น ผมก็ ดูคร่าวคร่าว จาก แท่งเทียน ล้วนล้วน ครับ โดย ไม่ดู signal อื่น อื่น เพราะ ผมสังเกตุดู บางครั้ง รายใหญ่ ก็ ดู กราฟแท่งเทียน อย่างเดียว นะครับ

กรุณา พิจารณา หรือ ปรึกษา นักวิเคราะห์ ที่เก่งอีกทีนะครับ

ผมเอง ไม่มี อาจารย์ อาศัย ครูพักลักจำ มา ครับ ก็ ไม่เก่ง นะครับ
ล็อคหัวข้อ