ผลตอบแทนปีนี้เป็นเท่าไหร่กันบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ผลตอบแทนปีนี้เป็นเท่าไหร่กันบ้างครับ

ขาดทุน เกิน20% (.. พลาดปีเดียว ศึกษา vi ดีๆฟื้นแน่นอน)
13
6%
ขาดทุนระหว่าง 0-20% (ปีหน้าเอาใหม่ สู้โว๊ย)
24
10%
กำไรระหว่าง 0-3% (สูสีกับเงินฝากเลยแฮะเรา)
13
6%
กำไร 3% - 10% (ชนะดอกเบี้ยแล้ว )
21
9%
กำไร 10- 20% ( อืม เยียมกำไรเท่ากำไรระยะยาวแล้ว)
36
16%
กำไร 20-50% ( ขอยิ้มแป้นหนึ่งปี ปีนี้กำไรเยอะมาก)
61
26%
กำไร 50 -100% ( โฮ่ๆๆๆ ขอหัวเราเป็นภาษาอารบิกและเขมรรวมกัน)
41
18%
กำไร 100 - 200% (เทพครับ เทพ รู้จักเทพเป่า)
19
8%
กำไร 200- 500% (เทพชั้นสูงมากของสวรรค์ ว่ะฮ่ะๆๆ ฮ่า)
1
0%
เกินกว่าข้อข้างบนอีก ( คนทำโพลล์ขอความกรุณาสอนเคล็ดลับเป็นวิทยาทานด้วยอ่ะ)
3
1%

โหวตทั้งหมด: 232

ภาพประจำตัวสมาชิก
Luty97
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 31

Blueblood เขียน: 193.65% ครับ เซ็ง PTL ไม่ไปสักที :(

ป.ล. พี่กาละมังกับ luty 97 มาโชว์พาวหน่อย
กระผมยังห่างชั้นจากพี่กาละมังเยอะครับ

ที่สำคัญแพ้นู๋ประมาณ 50% อะ  :cry:

ปีหน้าขอเอาคืนนะนู๋ (จะเริ่มศึกษาการใช้มาร์จิ้น จริงๆจังๆละ :twisted: ) ไว้จะขอความรู้เรื่องนี้ด้วยครับ  

สุดท้ายขอคารวะเวปที่สร้างเทพหลายองค์เลย:bow:
หลักของความสมดุล
kok2029
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

30% เป๊ะรวมปันผล ตั้งเป้าไว้ที่ 30 % เหมือนกัน
โชคดีที่ตลาดวันนี้ดีงั้นคงไม่ถึงแน่ เห็นพอทคนอื่นแล้ว ผมนี่อ่อนหัดไปเลย

ยังไงก็ยินดีกับทุกท่านนะครับ ปีหน้าฟ้าใหม่ของซัก 50% อัพ จะได้บ้างไหมน้า  :pray:
Seppe Beauti Drink
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 33

โห้!!! เซียนกันทั้งนั้นเลยครับ ผมได้ ROE ประมาณ 26% (รวมปันผล) เท่า SET พอดีเลย อิอิ :)

มานั่งนึกดู แล้วตูจะ trade เองดีไหมเนี้ย ???? :)
VI ฝึกหัด
จิวยี่

โพสต์ที่ 34

44% รวมปันผลครับ

ดันเจอเหตุการณ์ เดมโก้ เข้าไป เลยอดได้ลุ้นเป็นเทพกะเค้าเลย เฮ้ออ
Juninho
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 35

เริ่มเปิดพอร์ต ประมาณกลางเดือนกุมภา 50

ถึงปลายปี  50

ได้  117 %  (พอใจมากครับ)

ปีหน้าอยากเล่นมาร์จิ้นแบบพี่โยเลยแฮะ

แต่ได้อ่านคำเตือนจากคุณสุมาอี้ว่า

ถ้าผมรู้ว่าจะตายที่ใด จะไม่ไปที่นั่นเด็ดขาด

ก็เลยชั่งใจอยู่

ปล.รักวีไอจังเลย
CupJok
ผู้ติดตาม: 14

โพสต์ที่ 36

หวัง 15 % ทุกปีแต่ปีนี้มายังไง 72.5 %  :D
Dech
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 37

กำไรจะเยอะดีจังนะครับ

ของผมพอดีพอดีครับ พอใจแล้วครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
superboy
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 38

เริ่มเข้าตลาดทุน ก้อใช่คำว่า เล่นหุ้น

ก้อได้เล่นจริงๆๆ เล่นเสียมันทุกวัน อิอิอิอิ

จนถึงวันนี้ยังเสียอยู่ หาทุนไม่เจอ เลย

แต่ปีนี้ ลงทุนได้ 21 ทำการ เอาชนะ

ดอกเบี้ยระยะยาว ได้แหละ

ปีหน้า ขอ เป็นเทพ จะได้ป่าว

ขอบคุณ ฟ้า ที่ทำให้ผมได้อ่านเจอเวบดีๆ แบบนี้
pavilion

โพสต์ที่ 39

ได้มา 21 % สำหรับผมถือว่าพอใจแล้ว เพราะไม่ค่อยมีเวลาศึกษาข้อมูลซัก

เท่าไหร่เลยไม่กล้าซื้อ ปีหน้าตั้งใจว่าจะซื้อให้มากกว่าปีนี้
bmw2681

โพสต์ที่ 40

+92.084% ครับ มาเร่งได้ใน Q สุดท้าย
ปีนี้เป็นปีแรก ที่เริ่มลงทุนอย่างจริงจัง มีแผน มีเป้าหมาย
แค่ก้าวก้าวหนึ่ง หนทางยังอีกยาวไกล..
Every passing minute is a chance to turn it all around
http://bmw2681.wordpress.com
chartchai madman
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 41

ปีนี้ได้ดีกว่าเป้าหมายครับ 31% พลังงานช่วยพยุงพอร์ต   หมวดอาหารได้แค่ปันผล ดีที่tvo ช่วย ไว้
 สรุปปีนี้เกินเป้าหมาย หากได้แบบนี้อีก3ปี ก็จะถึงเส้นชัย(ดินแดนอิสระภาพ)
nakron

โพสต์ที่ 42

มาได้ตอนอาทิตย์สุดท้ายอย่างเฉียดฉิว กับ cpall  ครับหลังจากโดนหินตกใส่หัวจาก brock สรุปแล้วได้ 35% ครับ
Eyore

โพสต์ที่ 43

เหอๆ
ได้เป็นเทพด้วย

126.60% + ปันผล 5.84% - ค่าคอม 5.22% (สงสัยจะไม่ใช่ VI 555)

= 127.22%

ขอบคุณ ThaiVI คร้าบ

สู้ต่อไป อีก 9 ปี
tummeng

โพสต์ที่ 44

ปีนี้ได้มาประมาณ 33% โดยรวมก็พอใจ เกินเป้าหมายที่วางเอาไว้แล้วครับ

แต่ได้กันเป็น 100% หลายคนเชียว สุดยอดจริงๆๆครับ
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 45

ตอนนี้อยู่เยอรมันครับ .. นั่งพิมพ์ไปชมหิมะตกริมหน้าต่างไป บรรยากาศดีเป็นบ้า เห็นโอ๊ตมันวางแผนเที่ยวอังกฤษเกือบเดือนแล้วอิจฉา.. เลยมากะเค้าบ้าง

ไฟล์บันทึกพอร์ทตัวเองอยู่ที่บ้านไม่ได้เอามาด้วย แต่กะคร่าวๆน่าจะประมาณ 140% +- ไม่เกิน 5  :lol:
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 46

จากที่สังเกตดูผลโหวต
มีความผิดปกติในการกระจายตัวนิดหน่อย
เพราะ ปี2550
ไม่มีคนใน TVI ขาดทุน 0-3% เลย
แต่มีขาดทุน ระดับ 0-20% แทน
อันนี้ถ้าหากมองแล้ว มีจะเป็น normal สองลูกต่อกันน่าครับ
ส่วนอันที่สองนี้ mean ตกอยู่ในระดับ 20-50% ซึ่งชนะเทียบเท่ากับตลาด หรือมากกว่านิดหน่อย
มันจะไล่ระดับที่น้อยกว่าจะถึง mean และ ตกลงหลังจาก mean
ถึงว่าเป็น normal ได้อ่ะนั้น (แต่อาจจะเบ้ง ขวาไปเล็กน้อย)
:)
lukechin

โพสต์ที่ 47

[quote="CherngX"][quote="maqwid"]ถ้าเราลงทุนเพิ่มทุกเดือนเราจะคิดผลตอบแทนยังไงครับ
"ซื้อหุ้นของกิจการที่ดี มีกำไรต่อเนื่อง ผู้บริหารมีคุณธรรมและความสามารถ ในเวลาที่ราคาต่ำกว่ามูลค่าที่แท้จริงของกิจการ และถือมันไว้ตราบที่มันยังเป็นธุรกิจที่ดี (ถึงแม้ว่าราคาจะเกินมูลค่าที่แท้จริงไปก็ตาม)"
t_winyoo

โพสต์ที่ 48

ประมาณ 100% พอดีเลยครับ

ได้มากช่วงต้น,กลางปี ปลายปีไม่ค่อยมีเวลาติดตาม

ปีหน้าขอแค่ 15% ก็พอใจแล้วครับ
Stand by me - nobody knows
the way it's gonna be
Accidental Hero

โพสต์ที่ 49

lukechin เขียน: ไม่เข้าใจครับ ช่วยอธิบายเพื่อเป็นวิทยาทานด้วยครับ  :bow:
ลองดูครับ
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... 9%E8%C7%C2
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
trillionaire
ผู้ติดตาม: 77

โพสต์ที่ 50

...จะรังเกียจมั้ยครับ ถ้าจะถามที่มาของกำไรด้วย...
...ว่าท่านใดมาจากหุ้นตัวใดกันบ้าง...
...อยากรู้ที่มาของขั้นเทพ... :P อิอิ

...ของผมได้ครึ่งปีแรกได้มาจากSEAFCO มาทำทุนเพิ่ม...
...Q4ได้จากTRCเต็มๆตัวเดียว...
petercorp

โพสต์ที่ 51

ปีนี้กำไร 900 % กับ LIVE ครับ เก็บมาแค่ 50 % ของพอร์ท
แต่ขาดทุน BROCK ไป 3% มี25 % ของพอร์ท
ส่วนอีก 25 % เป็น PTTAR รอลุ้นอยู่
August

โพสต์ที่ 52

ยินดีด้วยครับกับหลายๆท่านที่ประสบความสำเร็จ
ส่วนท่านที่ยังทำผลงานไม่เข้าเป้า
ก็ขอให้ประสบความสำเร็จในปีใหม่นี้ :D
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 53

ปีนี้ได้ 114% ครับ เป็นปีที่ดีที่สุดของผมเลย

เกินความคาดหมายครับ
chut
ผู้ติดตาม: 13

โพสต์ที่ 54

ได้หัวเราะโฮ่ๆๆสองภาษาครับ  :D
กำไรส่วนใหญ่มาจาก TR ครับ
เกินเป้าไปเยอะทีเดียว ปีหน้าว่ากันใหม่ครับ
"Many shall be restored that are now fallen and many shall fall that are now in honor."
moonkiss

โพสต์ที่ 55

ปีนี้รอดตัวไปครับ
จากสูงสุด 1 ท่วม ลงมาตามกระแสลงของแอร์ฮีทเตอร์ เนื่องจากอุ้มไว้เกิน 90% ของพอร์ท
พอลงมาก็ยังพอไหวครับ นับว่ายังโชคดีมากที่ทำคะแนนตุนไว้ก่อน ไม่งั้นเลือดสาดกระจาย
สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ
:o  :o  :o
moonkiss

โพสต์ที่ 56

ดูตัวเลขแล้วน่าสนใจมากครับ คน TVI 80% ชนะอัตราดอกเบี้ย
Joi
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 57

76% ไม่รวม CZ 9 มม. 1 กระบอก พระเครื่อง 6 หมื่น กับทัวร์เวียดนาม 4 ท่าน 1 ทริป (ถ้าไม่ขายหมู EMC คงเกือบ 100%)

ปี 51 อยากเป็นเทพบ้างครับ 5555
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 58

ได้ speed ช่วงก่อนสิ้นปีไม่กี่วันครับ รอด 20% ไปได้ รวมปันผลแล้วก็ยิ้มแป้นแล้วครับ ปีนี้
beammy

โพสต์ที่ 59

ไม่มากไม่มายก่อนล้างพอร์ต

94% ครับ  8)  ...
gvfx

โพสต์ที่ 60

31.9% นับจากต้นปี (รวมปันผล)

คิดผลตอบแทนแบบใช้ NAV ครับ  :D