'ฉาย บุนนาค' เซียนหุ้น 'รุ่นจูเนียร์' กับพอร์ตหุ้น 200 ล้าน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
RONNAPUM
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

'ฉาย บุนนาค' เซียนหุ้น 'รุ่นจูเนียร์' กับพอร์ตหุ้น 200 ล้าน

โพสต์ที่ 31

ข่าวมันก้อ คือข่าว  จะเชื่อหรือไม่ก็กรองเอาเอง ....  :D  :D  :D  :D
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
ภาพประจำตัวสมาชิก
SEHJU
ผู้ติดตาม: 3

ครับ

โพสต์ที่ 32

ซื้อบิซวีคมาอ่าน เห็นโหงวเฮ้งพี่เค้าแล้วนี่ต้องบอกเลยว่าไม่ธรรมดา......

ยิ่งอ่านเนื้อหาต่างๆนี่ก็ชัดเลย.....

ดีครับข่าวแบบนี้ จะได้เตือนสตินักลงทุน
nanakorn
ผู้ติดตาม: 1

Re: ครับ

โพสต์ที่ 33

SEHJU เขียน:ซื้อบิซวีคมาอ่าน เห็นโหงวเฮ้งพี่เค้าแล้วนี่ต้องบอกเลยว่าไม่ธรรมดา......

ยิ่งอ่านเนื้อหาต่างๆนี่ก็ชัดเลย.....

ดีครับข่าวแบบนี้ จะได้เตือนสตินักลงทุน
ชักอยากเห็นรูปแล้วครับ
Everything I do, I do it for you.
Linsu_th

โพสต์ที่ 34

ba_2l เขียน:
น่ายินดีที่รวยเร็ว... :lol:
แต่ผมไม่มีทางบ้านเข้ามาช่วย "ซัพพอร์ต"
...ขอเล่นแนว VI. รวยอย่างพอเพียง...
:D
Linsu_th

โพสต์ที่ 35

น่ายินดีที่รวยเร็ว... :lol:
แต่ผมไม่มีทางบ้านเข้ามาช่วย "ซัพพอร์ต"
...ขอเล่นแนว VI. รวยอย่างพอเพียง...
:D
เพิ่งPost ไปตอนทุ่มหน่อยๆ...กลับไปนั่งทำการบ้านกับลูก...แล้วกลับมาอีกที่เจอข้อมูลเพิ่มเติมที่ Pantip....
http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 43983.html
8)  :roll: :idea:
AuI_a VI

โพสต์ที่ 36

http://www.bbznet.com/scripts3/view.php ... r=numtopic

ลองอ่านreply6 ดูครับ :D
Even Sir Isaac Newton loss in stock market

"You can't predict the future, because the future depends on how you react to it."

ซื้อหุ้นเมื่อคนส่วนใหญ่หมดศรัทธาในหุ้นและเทขายอยู่  นั่นคือเวลาตี5ในการจ่ายตลาด....จาก สอง ว. ผู้ยิ่งใหญ่
Wang yun fat

โพสต์ที่ 37

เห้นด้วยอย่างแรง เลิกรับ bizweek ดีกว่า
ไร้สาระ มีแต่หุ้นปั่นฝันหวาน

display คุณ hi ผมเอง ถูกใจจังครับ นางเอกในดวงใจ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 919

โพสต์ที่ 38

มีหนังสือพิมพ์ธุรกิจรายสัปดาห์ ที่เน้นเรื่องหุ้นมากกว่าบิสวีคหรือเปล่าครับ
จะได้ลองซื้อมาอ่านดูบ้าง เพราะเท่าที่อ่านมีบิสวีคเล่มเดียวที่เน้นข่าวหุ้นที่ vi สนใจ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 39

Wang yun fat เขียน: display คุณ hi ผมเอง ถูกใจจังครับ นางเอกในดวงใจ
x2 ผมก็ชอบมั่กๆเลย  :oops:
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
ztep

โพสต์ที่ 40

:D  เห็นด้วยกับคุณ Radio ครับ  ลองจดชื่อเขาไว้  แล้วอีกซัก 10 ปี  ไม่สิ  ซัก 5 ปี เรามาดูกันอีกทีนะว่ายังอยู่รึเปล่า   :lol:
pavilion

โพสต์ที่ 41

ztep เขียน:  เห็นด้วยกับคุณ Radio ครับ  ลองจดชื่อเขาไว้  แล้วอีกซัก 10 ปี  ไม่สิ  ซัก 5 ปี เรามาดูกันอีกทีนะว่ายังอยู่รึเปล่า  
อีก 5 ปีเขาคงยังไม่ตายหรอกครับ อายุยังน้อยอยู่เลย

ล้อเล่นครับ อิอิ  :)

สำหรับผมผมว่าคงมีการเพิ่มเงินลงไปแน่นอน จากเงินหลักแสนเป็น 200 ล้านภายในเวลาไม่กี่ปี ผมว่ามันเว่อร์เกินไปครับ  8)
jarturont
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 42

จากพอร์ตหลัก แสน แล้วที่บ้าน ซัพพอร์ต ห้าร้อยล้าน หรือเปล่าครับ.... ตอนนี้พอร์ตขนาด สองร้อยล้าน  :lol:
.... จากหลักสานมาสองร้อยล้าน เหอะๆ
shogun_law

โพสต์ที่ 43

อย่าว่าแต่หลัก แสนเลยครับ.....สมัยก่อนฟองสบู่แตก....คนเริ่มจากเงินหมื่น สู่ ร้อยล้านพันล้าน ก็มีให้เห็นครับ (ใช้มาร์จิ้นลูกเดียว).......แต่รอดรักษาไว้หลังปี40....มีไม่กี่คน

...แต่ฉาย บุนนาค...ผมว่าเค้าก็เก่ง+โชคดี(โอกาส) นะครับ (เรื่อง คอนเน็คชั่น ) เรื่องคน อันนี้สำคัญที่สุด.......วงนอก วงใน มันมีเสมอแหละครับ....

ส่วนเรื่องด้านดี หรือร้าย จะจริงหรือไม่....ฟังหูไว้หูดีกว่า......ไว้ถ้าเจอตัวจริงก็จะรู้เอง..........ข่าวใช่ว่าจะจริงเสมอ บางคนชอบ บางคนไม่ขอบ เป็นเรื่องธรรมดา