ใน thaivi มีใครเก็บเงินในหุ้นเกิน 80% บ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
August
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใน thaivi มีใครเก็บเงินในหุ้นเกิน 80% บ้างครับ

โพสต์ที่ 31

:D ยกมือครับ  :D

ปีที่แล้วยังไม่เท่าไร
แต่ปี2007 หลังจากเข้า thaivi
ได้ความรู้
แนวทางที่เหมาะสม
และคิดว่าดีที่สุดแล้ว
ผบ.ที่บ้าน  
สั่งอนุมัติ ลุยเต็มสูบ  :lol:
จิบชาหน้าคอมฯ

โพสต์ที่ 32

ยกมือด้วยอีกคนครับ
Frredom is not Free
TPH

โพสต์ที่ 33

พอร์ทของผมลงทุน 60% ครับ

เพิ่งเริ่มลงทุนเดือนนี้เอง หลังจากแอบเก็บข้อมูลอยู่นานพอสมควร

ตอนนี้ยังแดงอยู่เลยครับ แต่ยังไม่ขายเพราะลงทุนตามพื้นฐาน

แต่ก็ไม่ค่อยชัวร์ครับ เพราะไม่ได้คำนวณมูลค่า อาศัยดู P/E, P/BV และหนี้น้อยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
poppo

โพสต์ที่ 34

เดิมที่ลงในหุ้น 50 SCBSFF 50

แต่ตอนนี้ลงในหุ้น มากกว่า 95%

ถ้าหุ้นตกแรงๆ คงต้องเอาเท้าก่ายหน้าผากแน่  :oops:
จงทนอด และอดทน
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 35

[quote="poppo"]เดิมที่ลงในหุ้น 50 SCBSFF 50

แต่ตอนนี้ลงในหุ้น มากกว่า 95%

ถ้าหุ้นตกแรงๆ คงต้องเอาเท้าก่ายหน้าผากแน่
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
sarayuth007

โพสต์ที่ 36

ตอนนี้หุ้น 50% ตราสารหนี้ 40% กองทุนอีก 10% คิดว่าจะเพิ่มการลงทุนในหุ้นให้ได้มากกว่านี้เพื่อจะได้มีโอกาสเหมือนพี่ๆ บ้าง อ่านบทความหุ้น cash แล้วครับประทับใจมากอยากให้ นักลงทุน ได้อ่านกันทุกคนนะครับ เพื่อมองให้เห็นในสิ่งที่ไม่เคนเห็น ตอนนี้ผมเข้าใจแล้วครับ ขอคาราวะ  :bow:  :bow:  :bow:
When I believe in concept of Benjamin Graham.
รูปภาพ
picatos
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 339

โพสต์ที่ 37

ด้วยคนครับ
zolomon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 38

เต็มสูบครับ 95 % ในหุ้น  และใน 95 นั้นก็อยู่ในรูปหุ้นตลอดเวลา (ไม่มีถือเงินสดเลยตอนนี้)

ที่เหลือเป็นประกันชีวิต เป็นเงินฝากนิดหน่อยเผื่อต้องใช้

ทุกวันนี้จะซื้อหุ้นทีต้องรอได้ปันผลหรือเอาของเก่าขายถึงซื้อใหม่ได้ครับ
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
shinnozuke

โพสต์ที่ 39

ปกติเกิน 80% ครับ
ยกเว้นช่วงขายทำกำไร วันดีคืนดีอาจขายหมดเลยก็ได้
       :P