ถ้ามีเงินสดอยู่พอสมควร จะซื้อเพิ่มมั้ยครับกับภาวะหุ้นลง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ย้ำคิดย้ำฝัน
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถ้ามีเงินสดอยู่พอสมควร จะซื้อเพิ่มมั้ยครับกับภาวะหุ้นลง

โพสต์ที่ 1

เห็นหลาย ๆ คนบ่นเสียดายที่ไม่มีเงินสดในมือ
หลายคนอยากซื้อเพิ่ม

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ถ้ามีเงินสดอยู่พอสมควร จะซื้อเพิ่มมั้ยครับกับภาวะหุ้นลงแบบนี้
คือหุ้นที่อยากเก็บก็ลงเกือบทุกวัน
ได้รับอนุมัติเงินอีกก้อนมาลงทุนเพิ่มอ่ะครับ
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 2

เคยเจอเหตุการณ์คิดว่าถูกแล้ว ต่อไปมันก็ยังคงลงไปเรื่อยๆเปล่าอะครับ ที่ผมกลัวคืออันนี้แหละครับ แต่ถ้าเห็นว่าอันไหนที่ถูกมากๆแล้วไม่น่าที่จะมีการลงอีกแล้วผมว่า น่าจะทะยอยเก็บได้นะครับ

ผมเจอเหตุการณ์แบบนี้ตั้งแต่สมัยซัดดัมแล้วแหละ นึกว่าถูกแล้วไปรับ มันก็ยังตกต่อไปอีก

แต่เชื่อเถอะครับถ้าเลือกในแนวอย่างที่ผมแนะนำคือ เลือกตัวที่แทบจะมองไม่เห็นถึงการมี ดีแมนด์ซัพพลาย เป็นการขายทิ้งของคนส่วนน้อยไปแล้วผมว่ารับได้เลยแหละ
รู้สึกดีๆ
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

จะซื้ออะไรล่ะครับ
ถ้าหุ้น big cap อย่าเพิ่งเอามือไปรับมีดเลย
ส่วนหุ้น small cap ที่ไม่แกว่งตามดัชนียังมีอีกเยอะให้ซื้อโดยไม่ต้องดู index ครับ
adi

โพสต์ที่ 4

กะว่าจะซื้อ LTF ช่วงนี้ล่ะครับ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
pavilion

โพสต์ที่ 5

ซื้อครับ กำลังดูอยู่
หวังว่ามันคงไม่ขึ้นไปก่อนนะ  :)
August

โพสต์ที่ 6

ถ้าตัวที่เล็งไว้
ปัจจัยพื้นฐานไม่เปลี่ยน
มี MOS
ราคาลงมาตามที่เคยหมายตาไว้
ซื้อแน่นอนครับ
Frodo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

ตอนราคาสูงกว่านี้
ยังคิดแล้วว่าคุ้มที่จะซื้อ

แล้วเขาลดราคาให้ขนาดนี้
จะไม่ซื้อได้หรือครับ

แต่ช่วงลดราคากระหน่ำอย่างนี้
ก็ค่อยๆ เลือก ค่อยๆ ต่อราคาไปครับ
โพสต์โพสต์