บอดี้โกลฟ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 1

บอดี้โกลฟลุย ขาย20ล้านหุ้น เข้า mai ธ.ค.

โพสต์ทูเดย์ — บอดี้ โกลฟฯ ผงาด ขายไอพีโอ 20 ล้านหุ้น เข้าตลาดเอ็มเอไอ ธ.ค. นี้

นายนพดล ธรรมวัฒนะ ประธานกรรมการบริหาร บริษัท บอดี้ โกลฟ (ประเทศไทย) กล่าวว่า บริษัทจะเพิ่มทุนจดทะเบียนจาก 60 ล้านบาท เป็น 80 ล้านบาท เพื่อเสนอขายหุ้นเพิ่มทุนจำนวน 20 ล้านหุ้นให้กับประชาชนครั้งแรก (ไอพีโอ) ในเดือน ธ.ค. นี้ เพื่อนำบริษัทเข้าจดทะเบียนและซื้อขายหุ้นในตลาดหลักทรัพย์เอ็มเอไอ (mai)

ส่วนเงินที่คาดว่าจะได้จากการขายหุ้นไอพีโอ บริษัทจะนำไปขยายธุรกิจทั้งในและต่างประเทศ โดยเฉพาะการเปิดตลาดต่างประเทศในประเทศฟิลิปปินส์และเวียดนาม

ทั้งนี้ ในปี 2551 บริษัท วางแผนที่จะเพิ่มจำนวนร้านค้าและเคาน์เตอร์ขายผลิต ภัณฑ์ บอดี้ โกลฟ อีกประมาณ 20-30 แห่ง จากปัจจุบันมีร้านค้าจำนวน 41 แห่ง และเคาน์เตอร์ในห้างสรรพสินค้าอีก 24 แห่ง

ด้านผลการดำเนินงานในงวด 6 เดือนแรกปีนี้ มีกำไรสุทธิ 15 ล้านบาท เพิ่มขึ้น 16.73% จากจำนวน 12.83 ล้านบาท ในช่วงเดียวกัน ปีก่อน

มีรายได้รวมเติบโต 20.51% เป็น 222.92 ล้านบาท โดยทั้งปี 2549 บริษัทมีกำไรสุทธิทั้งสิ้น 25.74 ล้านบาท

ปัจจุบัน บอดี้ โกลฟ มี กลุ่มธรรมวัฒนะถือหุ้นรวม 49.78% และกลุ่มผู้ถือหุ้น ชาวมาเลเซีย ซึ่งเป็นผู้จัดจำหน่ายบอดี้ โกลฟในประเทศมาเลเซียถือหุ้น 48.83%
ปรัชญา

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 2

ใช่บริษัท  ขายเสื้อยืด +  กางเกงยีนส์
ตั้ง ราคาแพง  แล้วลด50%ตลอดปี  หรือเปล่า
ก้อนหิน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 3

เข้ามานอกเีริ่องครับ

เมื่อวาน Body Glove จัดแถลงข่าวที่ชั้น 1 ตลาดหลักทรัพย์ นางแบบ Sexy มากๆครับ แหะแหะ  :oops:  :oops:
jung_oh
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 4

[quote="ก้อนหิน"]เข้ามานอกเีริ่องครับ

เมื่อวาน Body Glove จัดแถลงข่าวที่ชั้น 1 ตลาดหลักทรัพย์ นางแบบ Sexy มากๆครับ แหะแหะ
ปรัชญา

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 5

ก้อนหิน เขียน:เข้ามานอกเีริ่องครับ

เมื่อวาน Body Glove จัดแถลงข่าวที่ชั้น 1 ตลาดหลักทรัพย์ นางแบบ Sexy มากๆครับ แหะแหะ  :oops:  :oops:
รูปภาพ

หุ้นน้องใหม่จะเข้าตลาดหลักทรัพย์mai
15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2550 19:08:00
คลิกที่ภาพเพื่อชมภาพขนาดใหญ่
หุ้นน้องใหม่จะเข้าตลาดหลักทรัพย์mai
 นพดล ธรรมวัฒนะ ประธานกก.บริหาร บริษัท บอดี้โกลฟ(ประเทศไทย) แถลงข่าวเข้าจดทะเบียนในตลาดหลักทรัพย์ mai ณ Exhibition Hall ชั้น1 อาคารตลาดหลักทรัพย์ฯ ถ.รัชดาภิเษก

(เอาภาพมาประกอบเป็นหลักเป็นฐาน)
...

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 6

ปรัชญา เขียน:รูปภาพ

...
คลิกที่ภาพเพื่อชมภาพขนาดใหญ่
...
ผมคลิ๊กตั้งหลายทีแล้วไม่เห็นมันใหญ่ขึ้นเลยครับเฮีย  :(
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
shinnozuke

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 7

นึกออกละ เสื้อที่มีสกรีนรูปฝ่ามือแปะที่ด้านหลังใช่ป่ะ        :shock:
ไม่เคยอุดหนุนเค้าเลยครับ ไม่รู้ขายดีมั้ย        :?
bankniti

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 8

เมื่อ 8-12 ปีก่อนชอบซื้อ Body Glove มากเพราะสีสันสดใสดี ยิ่งเวลาไปเที่ยวทะเลต้องใส่ของเขาเลย รู้สึกเข้ากับบรรยากาศร้อนๆ แบบชายทะเลดี แต่หลังจากนั้นก็ลืมยี่ห้อนี้ไปเลย เพิ่งมานึกได้ก็ตอนนี้แหละ :D
Jangster

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 9

สมัยก่อนนี่ body glove เป็นเสื้อที่วัยรุ่นชอบมาก ใส่กันเกลื่อนเป็นกระแส คล้ายๆกระแส next, timberland, Dr. Martens, t-shirt ของ Banana Republic (แบบมีกระเป๋าเสื้อ), reebok pump, etc....

แต่ตอนนี้ผมว่ายี่ห้อนี้ไม่น่าจะขายได้ดีแล้วนะครับ เหมือนมัน out ไปแล้วอ่ะ แล้วไม่ rebranding เท่าใหร่ ไม่เหมือนพวก giodarno หรือ อื่นๆที่อยู่เกรดคล้ายๆกัน
ปรัชญา

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 10

... เขียน: ผมคลิ๊กตั้งหลายทีแล้วไม่เห็นมันใหญ่ขึ้นเลยครับเฮีย  :(
ต้องดูมือเจ้าของบริษัท  กางเชียว  (ห้ามขยาย  อิอิ)

เสื้อ+กางเกง+กระเป๋า  
เขาตั้งราคาเผื่อลดแล้ว  ลดแล้วก็ยังแพงอ่ะนะ
ปุย

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 11

นึกถึง diadomon ยังไงไม่รู้แฮะ
gnomeller

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 12

จองยังไงฮะ จองเมื่อไหร่ ตัวนี้อยากได้
Baboo

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 13

ตอนดังๆขายดีไม่เอาเข้าตลาด  มาเวลานี้จะมาเข้ามันยังไงๆอยู่น๊า  ก้อรอดูกันต่อไป   :lol:
cryptonian_man

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 14

ยี่ห้อนี้จำได้ตอน ม. ต้น เนี่ยใครใส่แล้วโคตรเท่เลยครับ สไตล์เด็กบอร์ด ฮิพฮอพ

แต่ว่าตอนนี้เขายังฮิตยี่ห้อนี้กันอยู่เหรอครับ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
ประจวบ

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 15

ตัวนี้ผมขอบาย....ไม่สนเลย
เนื่องจากceoคือคุณนพดล  ธรรมวัฒนะ

เคยอ่านประวัติตระกูลธรรมวัฒนะ
ช่วงที่คดีคุณห้างทองยังฮอตๆอยู่
ไม่มีใครในตระกูลนี้แก่ตายซักคน
มีแต่โดนพิษตะกั่วตาย
แถมยังจับมือใครดมไม่ได้
หนักแน่นในแนวทางviพันธ์แท้
Sumotin
ผู้ติดตาม: 52

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 16

ปรัชญา เขียน:
ผมคลิ๊กตั้งหลายทีแล้วไม่เห็นมันใหญ่ขึ้นเลยครับเฮีย
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
ROGER

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 17

อย่ายุ่งเลย  เดิมนพดลไม่ได้ถือหุ้นเยอะขนาดนี้  แต่เขาบีบจนได้หุ้นไปทั้งหมด

คนๆๆนี้ อย่าไปยุ่งด้วยดีที่สุด   ิ  

ท่องไว้ พี่ห้างทอง  พี่ห้างทอง
gnomeller

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 18

ผมจะบอกว่า ตอนนี้ เค้าดังกว่าแต่ก่อนสมัยนั้นมากครับ
สมัยนั้นดังในไทย แต่ตอนนี้เค้าทั่วโลกแล้วครับ
ake3004
ผู้ติดตาม: 16

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 19

It hits in 10 years ago.but not now kab....biz might be not so nice :cry:
One up on SET
Baboo

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 20

[quote="ROGER"]อย่ายุ่งเลย
แผ่วเบา

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 21

[quote="ประจวบ"]ตัวนี้ผมขอบาย....ไม่สนเลย
เนื่องจากceoคือคุณนพดล
pa_chit

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 22

ทุกวันนี้ ไม่ค่อยจะเห็นมีใครใส่เลย ยี่ห้อนี้อะ

เคยผ่านร้านก็ไม่มีคนเลยนะ

ยังเคยคุยเล่นกะเพื่อนเลยหว่า ซื้อมาใส่ดิฮิตนะเว้ย

ฮิตเมื่อ10ปีก่อนน่ะ
gnomeller

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 23

ไม่มีใครคิดแบบเดียวกันผมเลยหรอเนี่ย  :?:
ผมเข้าใจนะว่าในไทยตอนนี้มันไม่ฮิตเหมือนก่อนสมัยสีแปร๊นๆ ที่ตอนนั้นดังเปรี้ยงปร้าง

ในแง่รายได้ทางบัญชีผมยังไม่ทราบเหมือนกันว่า ดีขึ้น หรือแย่ลงยังไง แต่ในแง่การสร้างแบรด์ ผมคิดว่าเค้าทำได้ประสบผลสำเร็จสูงกว่าเมื่อก่อนมาก เพราะว่าเค้ายิงตลาด "เฉพาะกลุ่ม" โดยตรง ที่ผมทราบเพราะว่าบังเอิญผม อยู่ในกลุ่ม Target ของเค้าด้วย เลยได้พบได้เห็นว่า ในสายตาของกลุ่ม Target ของเค้าแล้ว Product ของเค้าไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่เลย
ผมไม่ได้พูดเล่นนะ body globe กำลังขึ้นไปฟาดฟันกับ Roxy และ Billa Bong หรือพวก RipCurl แล้ว !!

อยากให้นึกดูอีกทีว่า คุณเข้าไปร้านเสื้อของ body globe ครั้งสุดท้ายเมือ่ไหร่ ?
ถ้ามันนานขนาดนั้น ลองเข้า website หรือเดินเข้า shop ของเค้าดู ผมรับรองว่าคุณจะได้เจอความเปลี่ยนแปลงแบบที่คุณนึกไม่ถึงเลยหล่ะ สินค้า style นี้ ตอนนี้กำลังอินสุดๆ
Jangster

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 24

[quote="gnomeller"]ไม่มีใครคิดแบบเดียวกันผมเลยหรอเนี่ย
ปุย

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 25

gnomeller เขียน:ไม่มีใครคิดแบบเดียวกันผมเลยหรอเนี่ย  :?:
ผมเข้าใจนะว่าในไทยตอนนี้มันไม่ฮิตเหมือนก่อนสมัยสีแปร๊นๆ ที่ตอนนั้นดังเปรี้ยงปร้าง

ในแง่รายได้ทางบัญชีผมยังไม่ทราบเหมือนกันว่า ดีขึ้น หรือแย่ลงยังไง แต่ในแง่การสร้างแบรด์ ผมคิดว่าเค้าทำได้ประสบผลสำเร็จสูงกว่าเมื่อก่อนมาก เพราะว่าเค้ายิงตลาด "เฉพาะกลุ่ม" โดยตรง ที่ผมทราบเพราะว่าบังเอิญผม อยู่ในกลุ่ม Target ของเค้าด้วย เลยได้พบได้เห็นว่า ในสายตาของกลุ่ม Target ของเค้าแล้ว Product ของเค้าไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่เลย
ผมไม่ได้พูดเล่นนะ body globe กำลังขึ้นไปฟาดฟันกับ Roxy และ Billa Bong หรือพวก RipCurl แล้ว !!

อยากให้นึกดูอีกทีว่า คุณเข้าไปร้านเสื้อของ body globe ครั้งสุดท้ายเมือ่ไหร่ ?
ถ้ามันนานขนาดนั้น ลองเข้า website หรือเดินเข้า shop ของเค้าดู ผมรับรองว่าคุณจะได้เจอความเปลี่ยนแปลงแบบที่คุณนึกไม่ถึงเลยหล่ะ สินค้า style นี้ ตอนนี้กำลังอินสุดๆ
ที่ อาบู ดาบี มีร้าน Billabong กับ RipCurl นะ แต่ไม่เห็นมีร้าน BodyGlove
พูดถึงแนวสินค้า ผมว่าก็ไม่ได้ขายดีอะไร ออกจะ sale บ่อยๆด้วยซ้ำ

แต่พอไปดู website

http://www.bodyglove.com/
http://www.bodyglove.com/girl/index.html
http://www.bodyglove.co.uk/

ทำดีแฮะ จนน่าสงสัย พอไปเจอใน wiki

Body Glove
From Wikipedia, the free encyclopedia

The Body Glove is a company in the USA which manufactures watersport-gear. Its range includes wetsuits, swimwear, clothing, footwear, personal flotation devices and snorkeling equipment and is sold in the United States by independent retailers, and in approximately 50 other countries. Body Glove was founded by brothers Bill and Bob Meistrell in 1953. The company's headquarters are in Redondo Beach, California. Body Glove sponsors such sporting events as the Body Glove Surfbout and the National Scholastic Surfing Championships.

ผมเกรงว่า ที่ไทย จะเป็นแค่ retailer นะสิครับ
แล้วเค้าจะขายใครครับ ?
pa_chit เขียน:ทุกวันนี้ ไม่ค่อยจะเห็นมีใครใส่เลย ยี่ห้อนี้อะ
เคยผ่านร้านก็ไม่มีคนเลยนะ
ยังเคยคุยเล่นกะเพื่อนเลยหว่า ซื้อมาใส่ดิฮิตนะเว้ย
ฮิตเมื่อ10ปีก่อนน่ะ
Baboo

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 26

ผมว่าถ้าเสื้อผ้าแนวๆนี้ยังไง roxy Billabong  RipCurl  หรือจะ surf club มันก้อยังดูดีกว่าน่าซื้อมาใช้กว่าเจ้าโกรฟซะอีก

หรือจะดูง่ายๆ roxy Billabong  RipCurl ผมเห็นมีของใช้ในแบนด์พวกนี้แบบCopyขายไปทั่วในราคาที่สูงซะด้วย  แต่เจ้าโกรฟนี่ผมไม่เคยเห็นนานมากแล้วในกรุงเทพเนี่ย
gnomeller

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 27

เขียนผิดแฮะ. . . .
แต่เรื่องจริงนะที่ว่าคนรอบๆตัวเนี่ยใช้กันอยู่หลายคนทีเดียว ทั้ง wetsuit ทั้ง board-short นาๆจิตตังละกัน ยังไงก็ต้องคอยดูกันไป  :wink:
shogun_law

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 28

แต่ในแง่เก็งกำไร เวลาผู้บริหารมีเรื่อง ฉาว มักเป็นที่สนใจ.......แต่เรื่องพื้นฐานธุรกิจผมยังไม่ได้ดูเลยครับ เสื้อผ้าแบรนแนม ถึงจะมีคนก๊อบขายเยอะ หรือฮิตนานแล้ว แต่ถ้ามีการพัฒนา และมีคนซื้อมันก็กำไร(ไนกี้ ชาแนล ดีเซล).....แต่ของรายนี้ บอดี้ โกรฟ ผมไม่แน่ใจ ในพื้นฐานบริษัท เพราะยังไม่ได้อ่านครับ
sunrise

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 29

ทั้งๆที่เมื่อก่อน ผมชอบและซื้อ เห็นเต็มเมืองไทยเต็มไปหมด

เดี๋ยวนี้ไม่เห็น ไม่ได้ยินชือมานานมากละ

ในมุมมองของผม ก็ต้องระวัง แต่ถ้าเราเป็นลูกค้า หรือสามารถเห็นโอกาสทางการค้าของเค้าได้ชัด
ผมว่าก็น่าสนล่ะ

อย่างผมเห็นเกมส์ออนไลน์ เพราะเล่นเอง ผมก็หาข้อมูลได้ชัดกว่าง่ายกว่า

เหมือนที่ ปีเตอร์ ลินท์ บอกว่าถ้าเราเป็น potato couch เราก็จะรู้ว่า potato chips แบบไหนที่จะทำกำไร  :wink:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
shinnozuke

บอดี้โกลฟ

โพสต์ที่ 30

คงไม่ใช่ธุรกิจซบเซา เลยเอาเข้าตลาดมาปั่นหาเงินหรอกนะ        :?
โพสต์โพสต์