มีใครเปิดบัญชีซื้อขายทางเน็ตบ้างครับ...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tenkafubu
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีใครเปิดบัญชีซื้อขายทางเน็ตบ้างครับ...

โพสต์ที่ 1

อยากสอบถามว่ามีพี่ๆ คนไหนเปิดบัญชีซื้อขายหุ้นทางเน็ตบ้างครับ?
แล้วเลือกโบรกเกอร์ไหนหรือครับ.....
ส่วนใหญ่เป็นแบบเงินสดหรือแคชบาลานซ์ครับ......... :shock:
3M Only...
Market Cap.
Solo

โพสต์ที่ 2

:)

ผมกำลังจะ เปิดครับ แบบ cash balance ครับ

บางคนชอบ Zmico , Phillip , KK ครับ
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

ผมว่าจะเอาบ้างนะ ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลาเข้าไปดูเลยคงตรงใช้ net ช่วยผมว่าใช้ของเจ้าที่เขาให้บริการข้อมูลมากๆน่ะดี ลองหาดูเถอะ
เล็กๆ

SETTRADE ก็ไม่เลวอยู่

โพสต์ที่ 4

ผมใช้อยู่ครับ หลักๆก็มีกลุ่มของ SETTRADE ซึ่งก็มีหลายโบรกใช้อยู่ ลองเช็คดูใน www.settrade.com ได้ครับ

อีกเจ้าที่ดังเหมือนกันคือ POEM ของ หลักทรัพย์ฟิลิปครับ

ผมใช้ของ settrade อยู่ ก็ไม่เลวครับแต่บางทีก็มีปัญหาเข้าระบบไม่ได้บ้าง ช้าบ้าง

ส่วนข้อมูลก็แล้วแต่โบรกจะให้ครับ
vesarach

โพสต์ที่ 5

ใช้ของกรุงศรีอยุธยาอยู่ค่ะ สนใจจะลองไปดูก็ได้ที่ http://itrade.ays.co.th
นายสต็อก

โพสต์ที่ 6

แวะมาอ่านกระทู้เก่าๆ....
ตั้งแต่กลางปี 2545 ผมเปิดเล่นกับบริษัท กิมเอ็ง ก็สะดวกดีเหมือนกันครับ...
แม้จะไม่มี การจองหุ้น IPO ผ่านเน็ต เหมือนบางเว็บ 8)
olive

โพสต์ที่ 7

ใช้abn amro ค่ะ
www.ast.co.th
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ของผมใช้AYSครับ สะดวกดีแล้วก็ตัดบัญชีได้ด้วย
thanwa
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 9

ผมชอบ tiscoetrade.com โดยเฉพาะ look & feel

ผมเปิดพอร์ตให้ลูกอายุ 11 ขวบและ 9 ขวบด้วย
กะว่าจะให้ได้สักเสี้ยวของ warren buffet :) :) :)
ใครอยากจะเปิดให้ลูกก็ยินดี ที่ tisco เขารู้จักวิธีแล้ว
กว่าผมจะเปิดได้ก็โทรไปมา เซ้นต์ชื่อที่โน่นที่นี่หลายรอบ
ตอนนี้ลูกผมก็เริ่มร่วมเป็นเจ้าของกิจการแล้ว 2 บริษัืท

ผมเป็นเอานัก เหมือนกันนะครับนี่ :D :D :D
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 10

เชียร seamico ครับตอนนี้ก็ใช้อยู่
เล่นผ่านเน็ทไม่มีค่าคอมขั้นต่ำด้วย
บางวันซื้อเล่นๆไม่กี่หุ้นก็เสียค่าคอมตามจริง (หยั่งกับ orange)
Meeja

โพสต์ที่ 11

AYS สำหรับซื้อมากๆ
SEAMICO สำหรับซื้อน้อยๆ ไม่มีค่าคอมขั้นต่ำ

ผมใช้อยู่ 2 ที่ครับ ดีมาก
ล็อคหัวข้อ