**

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

**

โพสต์ที่ 1

**
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

Re: สงสัยจะได้เวลา Return to undervalue and dividen sto

โพสต์ที่ 2

LOSO เขียน:จากสภาพตลาดวันนี้และการขายของต่างชาติ2วันติดๆ

จะปรับฐานหรือพับฐานยังไม่รู้.......................

สงสัยจะได้เวลา Return to undervalue and dividen stocks แล้วมังครับ

แต่เอ๊ะอาจมีเพื่อนเราบางคนคิดอย่างงี้นะ........................

เห็นหุ้นตลาดลงหนักๆ ขายหุ้นดีมีปันผล ไปซื้อหุ้นตลาดที่เห็นว่าลงหนักดีกว่ามันลงมาเยอะแล้วเผื่อมันเด้ง

ไปไปมามา หุ้นมีปันผลบางตัวอาจซวยทั้ง(ตลาด)ขึ้นทั้ง(ตลาด)ลง.................

ก็เป็นไปได้อย่างคุณLOSOว่าครับ
แต่ก็คงมีนักขุดพลอยบางคน รอจังหวะในการซื้ออยู่
ขอให้ขายตัวที่เรารอเถอะ จะได้ช้อนเงินช้อนทองไว้บ้างครับ
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

**

โพสต์ที่ 3

แต่ก็มีบ้างตัว ไปเรื่อยๆ อย่าง AYUD FE P-FCB WACOAL ของผม :lol: :lol:
ปรัชญา1

**

โพสต์ที่ 4

ครรชิต ไพศาล เขียน:แต่ก็มีบ้างตัว ไปเรื่อยๆ อย่าง AYUD FE P-FCB WACOAL ของผม :lol: :lol:

ตอนตลาดขึ้นๆพวกก็ยืนกันนิ่งๆ
พอตลาดแดงเขาก็มาซื้อกันแปลกนะพี่ครรชิต
ครรชิต ไพศาล
ผู้ติดตาม: 53

**

โพสต์ที่ 5

ก็คงมี นักขุดพลอย ได้พลอยแล้วมาซื้อเพชร แบบน้องปรัชญา หลายๆคน ที่เขาทำแบบน้องปรัชญา แน่ๆเลย :roll:
ปรัชญา1

**

โพสต์ที่ 6

ครรชิต ไพศาล เขียน:ก็คงมี นักขุดพลอย ได้พลอยแล้วมาซื้อเพชร แบบน้องปรัชญา หลายๆคน ที่เขาทำแบบน้องปรัชญา แน่ๆเลย :roll:
คุณCKก็เป็นนักขุดตัวยงเลยพี่ครรชิต ซื้อไว้เมื่อเช้าพี่ท่านขุดสำเร็จไปแล้วครับ
เห็นมีพอท์ตลงทุน หุ้นVIเพียวๆไว้เก็บหุ้นดีเข้าพอท์ตตลอด เลยครับ
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

**

โพสต์ที่ 7

ผมว่าValue stock มันลงทุนได้ทุกเวลาครับ
CK
ผู้ติดตาม: 27

**

โพสต์ที่ 8

ปรัชญา เขียน: คุณCKก็เป็นนักขุดตัวยงเลยพี่ครรชิต ซื้อไว้เมื่อเช้าพี่ท่านขุดสำเร็จไปแล้วครับ
เห็นมีพอท์ตลงทุน หุ้นVIเพียวๆไว้เก็บหุ้นดีเข้าพอท์ตตลอด เลยครับ
ขุดได้บ้างไม่ได้บ้างครับ ส่วนพอร์ต VI จะพยายามซื้ออย่างเดียวแบบพี่ครรชิตครับ เพราะผบ.ทบ.คุมเข้ม แต่อดใจบ่ไหวก็แอบเอา metco มาหมุนสองรอบครับ ดีที่ซื้อกลับมาคืนได้หมด ไม่งั้นอาจต้องนอนโซฟาหลายคืน :)
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

**

โพสต์ที่ 9

ผมเพิ่งแวะเข้ามา
เจอพี่ LOSO ด้วย
ดีใจจังครับ ที่พี่มาเยี่ยมเยือน
อยู่นานๆนะครับพี่
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

**

โพสต์ที่ 10

ยินดีต้อนรับพี่ LOSO ครับ :lol:
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
บุคคลทั่วไป
ผู้ติดตาม: 0

**

โพสต์ที่ 11

Mon Money เขียน:ผมว่าValue stock มันลงทุนได้ทุกเวลาครับ
เห็นด้วยครับ ถ้าดู SET ไปด้วยแบบนี้
น่าจะเป็นการใช้วิธี Speculate on VS-stock ในขาขึ้นและ
Speculate on VI-stock ในขาลง

อย่างที่มีคนบอกว่า VS เล่นได้ทั้งขาขึ้นขาลงนะครับ
ซึ่ง VI ก็เช่นกัน เพราะ VI ไม่สนใจขาขึ้นขาลง
THiNK
ผู้ติดตาม: 0

**

โพสต์ที่ 12

ข้างบนนี่ผมเอง login ไม่สำเร็จ :lol:
ล็อคหัวข้อ