ช่วย comment หน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
burengnong
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

พอดีผมอาจจะต้องไปเรียนต่ออีก 3 ปี ในพอร์ตผมมีหุ้นอยู่ 5 ตัว mcs bafs gc pg sauce เพื่อนๆแต่ละท่านคิดว่ายังไงครับ
1 ถือไว้ซัก 3 ปี จะเป็นยังไงบ้างครับ พอไหวไหม

2 ถ้ามีงบ 100% จะแบ่งสัดส่วนในหุ้นแต่ละตัวอย่างละกี่%

ปล ผมซื้อทั้งหมดและจัดสัดส่วนการลงทุนไปแล้ว แต่อยากทาบความเห็นแต่ละท่านครับ ขอบคุณครับ
MindTrick
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ไปเรียนตปท ก็มีอินเตอเนตนี่ครับ หลับตาถือไป เดินตกท่อซะซวยเอา :lol:

ผมคิดว่า น่าจะตามข่าวเป็นระยะๆ ทุก ไตรมาส อะไรประมาณนี้ ถ้าพื้นฐานหุ้นเปลี่ยน แล้วต้องขาย ก็ขายทางเนตก็ได้ครับ หรือ โทรทางไกลสั่งมาร์ ก็ไม่น่ามีปัญหา :roll:
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
กาละมัง
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 3

ผมเชื่อว่า bafs และ GC  ถือยาวได้โดยไม่ผันผวนมาก  และมีกำไรดีครับ
beammy

โพสต์ที่ 4

เด๋วนี้โลกแบนราบหมดแล้วครับท่านแม่ทัพ

ตัวไหนพื้นฐานเปลี่ยนก้อสั่งขายผ่านเนตเลยครับ  8)  ...
Onokung

โพสต์ที่ 5

ผมว่า ซอส กับ บาฟ น่าจะหลับตาถือได้
จีซี น่าจะพอได้
ตัวอืนต้องคอยแลๆ มั่งคับ
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
burengnong

โพสต์ที่ 6

พอดีเรียนต่อในประเทศครับไม่ใช่ต่างประเทศ ช่วงเรียนคงไม่มีเวลาดูการเปลี่ยนแปลงข่าวสารทุกวันเหมือนตอนนี้ เพราะระหว่างทำงานและเรียนเกิดมีเหตุการมากระทบพื้นฐานของบริษัทที่เราลงทุน เกิดมาดูอีกทีอ้าวไปซะแล้ว
BHT

โพสต์ที่ 7

ลงทุนแนววีไอ ไม่ต้องกลัวขนาดนั้นครับ ซื้อขายได้ทันแน่นอน
ภาพประจำตัวสมาชิก
house

โพสต์ที่ 8

ไม่ซีเรียสมั้งครับ ผมก็จะเรียนต่อเหมือนกัน

ปีที่แล้วผมไปทำงาน jp ทั้งปี ก็ไม่มีปัญหานะครับ(ติดนิดคือ Hmpro มันเพิ่มทุนแล้วผมเหาะมาเซ็นต์ไม่ได้เลยต้องขายทิ้ง):x
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 9

ไม่ทราบว่าไปเรียน resident หรือเปล่าเอ่ย

ถ้าไปเรียน'dent ไม่น่าต้องห่วงนะครับ เพราะลงทุนแบบ vi ไม่ต้องติดตามตลอดก็ได้ครับ

ถ้ามีอะไรก็สอบถามได้นะครับผม ยินดีครับ
เพราะ 'dent ที่ผมสอน เขายังสามารถดูแลคนไข้ + อ่านหนังสือ + ติดตามหุ้น ได้เลย เพราะเขาแบ่งเวลา และมีวินัยทางอารมณ์น่ะ (ไม่ได้มาติงนะครับ แต่ผมเห็นประโยชน์ของ VI จริงๆนะครับ) :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
โพสต์โพสต์