2 avoid conflict of interest,

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
david
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

2 avoid conflict of interest,from now on,I 'll  stop posting my comments.Anyone who has read my comments,pls keep in your mind that most of the stocks I 'd mentioned b4,I might have those stocks in my port folio too.
1.My Facebook page, https://www.facebook.com/pages/Kitichai ... 5514051589.
2.U may follow my stock comment via http://twitter.com/value_talk
3.กระทู้ที่โพสท์นี้เป็นความเห็นส่วนตัว การซื้อขายหุ้นขึ้นอยู่กับการใช้วิจารณญาณของแต่ละคน
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 2

อ้าว คุณ david น้อยใจอะไรมาครับ ... ?

ผมว่าโพสท์แบบมีที่มาที่ไปมันก็โอเคนะ ..
It's earnings that count
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 3

:lol: post เถอะครับ ไม่มีใครเค้าว่าอะไรหรอกครับ มาอยู่บนดอยกับผมบน SC ก็ยังดีนะ 5555
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 885

โพสต์ที่ 4

นั่นซิครับ อย่าเพิ่งคิดมาก

ปัญหาไม่ใช่เพราะเราเชียร์หุ้นที่เราถือ
แต่ให้เป็นหุ้นที่เราคิดว่าดีจริงก็พอครับ
และให้มีเหตุมีผลประกอบ ให้คนอ่านได้ใช้วิจารณญานเอง

ผมยังได้หุ้นดีๆจากคุณเดวิดเลยครับ
bls bsec  :lol:
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
magician

โพสต์ที่ 5

Is it because of the reply in KH vc BGH topic? I don't see how it's a conflict of interest. Some famous investor even say that we should advertise the stock that we own. It would be a shame if you stop posting your comments.

Or you have got a new job as a stock analyst?  :idea:
chartchai madman
ผู้ติดตาม: 6

ถึงคุณเดวิด

โพสต์ที่ 6

ผมเองก็เป็นอีกคนครับที่ติดตามความเห็นของคุณครับ เพียงแต่ไม่ค่อยได้โพสท์ความเห็นตอบ ความคิดเห็นของคุณถือว่ามีประโยชน์มากทีเดียวครับ ผมได้มุมมองใหม่ๆเสมอจากความคิดเห็นของคุณ ผมเชื่อว่านักลงทุนทุกคนล้วนต้องมีความคิดเห็นส่วนตัวทุกคน การได้รับข้อมูลไม่ว่าจากแหล่งไหนก็ตามล้วนต้องเก็บนำไปกรองเอง ผมไม่คิดว่าใครจะเชื่อข้อมูลของใคร หรือใครจะมีอิทธิพลทางความคิดต่อใคร ทุกคนล้วนอิสระ เป็นตัวของตัวเอง ขอให้กำลังใจครับ
                                                                   ขอแสดงความนับถือ
                                                                   chartchai madman
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

ผมว่าพี่ david ก็มีเหตุผลสนับสนุนทุกครับและผมชอบอ่านเนีอหาด้วย

บางทีทีคนทักท้วงบ้างก็อย่าเพิ่งคิดมากครับพี่  
เว๊ปบอร์ดเป็นที่สาธารณะ ก็มีผิดใจกันได้เนอะ

เป็นกำลังใจให้ครับ  :wink:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
Muffin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

post เถอะครับ

เพราะ คนที่ post แย้งกับกระแสหลัก หรือ post เตือน เลิก post กันไปหมดแล้วครับ
"Hope is not a strategy"
adi

โพสต์ที่ 9

ความเห็นแตกต่างกัน ก็ไม่เห็นเป็นไรเลยนี่ครับ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 10

อย่าเพิ่งเลิกเลยพี่ david ... post ต่อเถอะครับ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 11

8) อย่าเพิ่งเลิกเลยพี่เดฟ ... post ต่อเถอะครับ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
007-s

โพสต์ที่ 12

why อ่าคะ พี่เดวิด โพสท์ต่อเหอะน่า พลีสสส

ไอ ไลค์ ยู น่า บางทีจับแพะชนแกะ ก้ได้กู้ดไอเดียจากยูด้วยนะคะ

:D

(โห พยามพูดปนอังกิดใหญ่เรา อิอิ)

:lol:

หลายทู้อยากคุยกะพี่เขานะ แต่ปะกิดมะแข็งแรงอ่าค่ะ พยามฝึกอยู่
nar1935

โพสต์ที่ 13

Post ต่อเถอะครับ ข้อมูลทีนำมา Post ค่อนข้างมีประโยชน์ และแถมได้ฝึกภาษาอังกฤษไปในตัวด้วยนะครับ
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 14

ผมว่าให้เลิกโพสท์ก็ดีครับ

สัก2วันแล้วกัน :lol:

เดี๋ยววันจันทร์อารมณ์เย็นขึ้นแล้วมาโพสท์ใหม่ :D

ขาดคนให้ความรู้แก่เวบไปอีกคนนะครับคุณdavid
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
dino
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 15

naris เขียน:ผมว่าให้เลิกโพสท์ก็ดีครับ

สัก2วันแล้วกัน :lol:

เดี๋ยววันจันทร์อารมณ์เย็นขึ้นแล้วมาโพสท์ใหม่ :D

ขาดคนให้ความรู้แก่เวบไปอีกคนนะครับคุณdavid
8) โห ตั้งสองวันแหนะ เอาแค่วันนี้วันเดียวก็แล้วกันนะครับ...
Can do
ผู้ติดตาม: 26

โพสต์ที่ 16

ผมชอบอ่าน comments คุณDavid นะครับ อย่าพึ่งเลิกpost เลยครับ

ถื่อว่าเป็นการให้วิทยาทานแล้วกันครับ
MindTrick

โพสต์ที่ 17

ไม่เห็นต้องหยุดโพสเลยครับ ฟอรั่ม มีไว้แสดงความเห็นได้เต็มที่่ ทุกคนมีสิทธิเท่ากัน คุณอยากโพสอะไร ที่ไม่ทะเลาะหรือทำใครเดือดร้อนก็พอแล้วนี่ครับ

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... 723#321723
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 18

8) เมื่อวานไปนั่งฟังสัมนา the world is flat ที่ตลท.
    มีโอกาสได้เจอตัวจริงของพี่เดฟ ด้วยครับ
    ได้คุยกันนิดหน่อย ช่วงเบรกกาแฟ
    เสียดายยังไม่ได้คุยกันเรื่องหุ้นเลยย....
    พี่เดฟครับ ผมเรียนเชิญล่วงหน้าเลยนะครับ
    งานจิบเบียร์เชียร์ผลประกอบการรอบหน้า
    กลางๆพฤศจิกายน
    มานั่งคุยกัน พี่ๆน้องๆ....
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
terati20

โพสต์ที่ 19

เมื่อวันสัมนาผมได้คุยกับ คุณ  david  อยากให้ post  ต่อ นะเป็น  think tank  ให้พวกเรานะ

ผมเห็นคุณ  david บ่อยมากคับไปเล่น fitness  ที่อโศกด้วยใช่ปะ ?? วันหลังจะเข้าไปทักบ้าง อิ อิ

8)
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
Hibernate

โพสต์ที่ 20

ชอบอ่าน post ของพี่ david ครับ

แม้ภาษาอังกฤษของผมจะงูๆปลาๆ T_T
:D
โพสต์โพสต์