จะดีไหม ถ้าตลาดหุ้น เปิดทั้งวันทั้งคืน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
teetotal
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

จะดีไหม ถ้าตลาดหุ้น เปิดทั้งวันทั้งคืน

โพสต์ที่ 1

ออนไลน์ 24 ชม
พนักงานที่เกียวข้อง
ทำงาน 3 กะ
มีเปลี่ยนเบรคไปกินข้าว

:lol:  :lol:  :lol:
คงไม่มีใคร หาเงินมากมาย ไว้ยัดใส่โลงศพตัวเอง
.........
เชิญรับแจก เมล็ดพันธุ์พืชนานาชนิดได้ที่
http://www.kasetporpeang.com/forums/ind ... board=22.0
เชิญฟังธรรมฟรี ที่ http://www.fungdham.com
qingwen

โพสต์ที่ 2

ดีครับ ไม่ต้องมีวันหยุดเลยยิ่งดี

เหงาๆ ไม่รู้จะทำอะไร ก็ดูหุ้นวิ่งขึ้นลงแก้เซ็ง
对不起,请问一下.
存货是什么意思 ?
ภาพประจำตัวสมาชิก
sirivajj

โพสต์ที่ 3

ผมว่า แค่เปิดวันเสาร์-อาทิตย์ด้วย ก็น่าจะพอแล้ว
What do you mean.?
phobenius

โพสต์ที่ 4

ผมว่าจริงๆ เปิดวันเดียวดีกว่า จะได้พักผ่อนเยอะๆ เที่ยวเยอะๆ
alexx

โพสต์ที่ 5

เปิดอาทิดล่ะครั้งก็พอ เดือนนึง มี สี่ ครั้ง ปี นึง ก็  48 ครั้ง  วันหยุดทำการบ้านให้มากๆดีก่า ถึงเวลาใครใคร่ซื้อ  ใครใคร่ขาย :lol:
mprandy
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 6

ถ้าเปิด 24 ชม.จริง ต้องซื้อหุ้น บล.เลย

แต่อยากให้เปิดแค่สัปดาห์ละวันเดียวพอ จะได้ลด/เลิกเก็งกำไร หันมาดูกิจการแทน
...

โพสต์ที่ 7

หยั่งงี้ก็แย่สิฮะ...

รูปภาพ

ไม่ต้องอึไม่ต้องฉี่กันพอดี  :vm:
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
energizer
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 8

สงสารพี่น้องนักเก็งกำไรกันหน่อยเถอะครับ แค่นี้แกก็แย่กันพออยู่แล้ว ห้องน้ำห้องท่าก็เข้าไม่ได้เลยสิคราวนี้ ลูกหลานก็คงไม่ได้เห็นหน้ากันเลยสิครับ แล้วห้องค้าก็คงต้องเตรียมกระทิงแดงแทน กาแฟไว้บริการหละสิคราวนี้
mprandy

โพสต์ที่ 9

energizer เขียน:สงสารพี่น้องนักเก็งกำไรกันหน่อยเถอะครับ แค่นี้แกก็แย่กันพออยู่แล้ว ห้องน้ำห้องท่าก็เข้าไม่ได้เลยสิคราวนี้ ลูกหลานก็คงไม่ได้เห็นหน้ากันเลยสิครับ แล้วห้องค้าก็คงต้องเตรียมกระทิงแดงแทน กาแฟไว้บริการหละสิคราวนี้
ตอนดู Series 24 แล้วนึกเหมือนกันว่า Jack Bauer มันกิน หรือเข้าห้องน้ำกันตอนไหน เพราะเรื่องมันดำเนินไปตลอดเวลา 24 ชม.

ถ้าเปิดตลาดหุ้นแบบ 7/11 อาจจะได้เห็น Jack Bauer ในชีวิตจริง  :lovl:
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 10

mprandy เขียน:
ตอนดู Series 24 แล้วนึกเหมือนกันว่า Jack Bauer มันกิน หรือเข้าห้องน้ำกันตอนไหน เพราะเรื่องมันดำเนินไปตลอดเวลา 24 ชม.

ถ้าเปิดตลาดหุ้นแบบ 7/11 อาจจะได้เห็น Jack Bauer ในชีวิตจริง
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
javidol

โพสต์ที่ 11

yoyo เขียน: จริงด้วย ..ดูมาตั้งหลาย season แล้วผมไม่ยักจะคิด ...
series ฝรั่งนี้เสียอย่างนะครับ หาหน้าตาสวยๆไม่ค่อยจะได้เท่าไหร่
ไม่เหมือนละครไทย เกาหลี สวยๆทั้งนั้น  :lol:
ลูกสาวของ Jack ใน 24 season 2 ก็ใช่ย่อยนะครับ  :ep:
mprandy

โพสต์ที่ 12

yoyo เขียน:

ถ้าเปิดตลาดหุ้นแบบ 7/11 อาจจะได้เห็น Jack Bauer ในชีวิตจริง
energizer

โพสต์ที่ 13

ผมสันนิษฐานเอาว่าพี่ Jack แกคงปล่อยของเสียออกจากร่างกายตอนโดนพวกคนร้ายจับตัวหนะครับ เพราะน่าจะเป็นเวลาพักผ่อนของแกนะ คนอะไรธุระเยอะจริงๆ
teetotal

โพสต์ที่ 14

เปิดแทน การ์สิโน เลย
เล่นกันได้ทั้งวัน
คงไม่มีใคร หาเงินมากมาย ไว้ยัดใส่โลงศพตัวเอง
.........
เชิญรับแจก เมล็ดพันธุ์พืชนานาชนิดได้ที่
http://www.kasetporpeang.com/forums/ind ... board=22.0
เชิญฟังธรรมฟรี ที่ http://www.fungdham.com
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 15

ผมจะไปซื้อหุ้นโรงพยาบาลครับ

คงมีคนป่วยจากการพักผ่อนไม่เพียงพอเยอะเลย อิอิ :)
VI ฝึกหัด
SEHJU
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 16

เห้อ... เอากานเข้าปายยยย คนเรา
odacroniandevil

โพสต์ที่ 17

ผมว่าเยอะไปเปล่าครับ  :?
August

โพสต์ที่ 18

บรรยากาศตอนนี้ขมุกขมัว  
เลยมาอ่านกระทู้นี้    แล้วก็คิดเล่นๆ
น่าจะเป็นผลดีต่อหุ้น     ซาลาเปา 7-11 "เพื่อนที่รู้ใจใกล้ๆคุณ"
:lol:
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 19

ดีครับ เผือวันไหน นอนไม่หลับ
จะได้ตื่นมาเล่นหุ้น
หรือจะได้ไปหาน้องมาร์ ตอนตีสองเวลาคิดถึง
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
Golden Stock

โพสต์ที่ 20

ตอนนี้ผมอยากให้ปิดยาว 1 เดือนก่อนมากกว่าครับ  :lol:
007-s

โพสต์ที่ 21

ดีนะ จะได้จบไวๆ จะขายเท่าไหร่เทมา อ๊วกออกมาให้หมดไส้หมดพุงทีเดียว

:lol:
chokchai_t

24 ปี 6 แล้ว

โพสต์ที่ 22

ถ้าเป็นอย่างพี่แจ็คจริงนี่ต้องเปิดตลาดปีละ 1 ครั้ง ครั้งละ 24 ชม.
นั่นละมันแน่ๆ หยุดขี้เยี่ยววันเดียวเอง
nanakorn
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 23

ไม่ควรเปิด 24 ชั่วโมงครับ  เปลืองพลังงาน  เอาพลังงานไปสนับสนุนการเก็งกำไร
Everything I do, I do it for you.
MarginofSafety
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 24

เปลี่ยนแนวคิดจากเปิดตลาดหุ้นไทย 24 ชม.
เป็น Trade ตามดวงอาทิตย์สิครับ
สว่างที่ไหนก็ตามไป trade ตลาดนั้น  :lol:

ส่วนเสาร์อาทิตย์ก็พักผ่อนเถอะครับ
คนในวงการนี้ก็คงอยากพักผ่อนบ้างเหมือนกัน
"Winners never quit, and quitters never win."
MindTrick

โพสต์ที่ 25

จัน พุธ ศุกร์ กำลังสวยครับ จะได้มีเวลาดูข้อมุล และ พักผ่อน  :D
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
ก้อนหิน

โพสต์ที่ 26

ขนาดแค่วันละไม่กี่ชั่วโมง ก็แทบตายกันแล้วครับ

ลองคิดดูสิครับ ถ้ามันเปิดตลอด 24 ชั่วโมง  วันที่ประกาศ 30% index ไทย อาจจะเหลือประมาณ 100 กว่า Circuit Breaker อาจจะตัดซัก 5 รอบก็ได้นะครับ

ให้เวลา เค้าหายใจกันบ้างเหอะครับผม
โพสต์โพสต์