visit company TASCO ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
seed
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: visit company TASCO ครับ

โพสต์ที่ 31

[quote="สามัญชน"]บริษัทยินดีต้อนรับนักลงทุนจากชมรม thaivi.com ครับ

วันที่ 16 สค.นี้ เวลา 10.00
seed

โพสต์ที่ 32

por_jai เขียน:8) ขายคิวเอาไหม อาหารอิตาลี มื้อนึง..ไม่ค่อยงกเลย...
ขอรับข้อเสนอ + ส้มตำอีก 1 จานครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 33

seed เขียน: ขอรับข้อเสนอ + ส้มตำอีก 1 จานครับ
8) สวัสดีครับพี่
    ดูดีวีดีจบแล้วดวงตาเห็นธรรมบ้างหรือยังครับ
    สงสัยหรือมีอะไรอยากถาม tasco
    โพสมาที่กระทู้นี้สิครับ
    จะได้ไปถามมาให้หายสงสัย....
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
pongo

โพสต์ที่ 34

อ้าวววว รับน้อยจัง
ช้า หมด อดไปซะแหล่ว
seed

โพสต์ที่ 35

por_jai เขียน:
8) สวัสดีครับพี่
leksmile
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 36

จองคิวนะครับ ถ้าใครไม่ไปขอไปแทน
por_jai

โพสต์ที่ 37

pekk เขียน:ผมขอลงชื่อไปด้วยคนครับ
8) เป๊ก ผลิตโชค ที่เป็นนักร้องดัง เสียงนุ่มคนนั้น หรือเปล่า
    ร้องเพลงยังรวยไม่พอหรือครับ.....
nearly_vi

โพสต์ที่ 38

por_jai เขียน:
8) เป๊ก ผลิตโชค ที่เป็นนักร้องดัง เสียงนุ่มคนนั้น หรือเปล่า
ไม่ขอเป็นถึง "กูรู" ขอเป็นแค่ "กูรวย" ก็พอ...
por_jai

โพสต์ที่ 39

nearly_vi เขียน:
nearly_vi

โพสต์ที่ 40

ครับ เสาร์นี้ จะวิ่งให้ถึง รอบ

เพิ่มทีละนิดนะครับพี่  :oops:  55555
ไม่ขอเป็นถึง "กูรู" ขอเป็นแค่ "กูรวย" ก็พอ...
Golden Stock

โพสต์ที่ 41

เสียดายเพิ่งมาเห็นกระทู้นี้  ไม่งั้นจะขอจองคิวไปด้วยคนครับ

แต่ไม่เป็นไร  ไว้รอคนที่ไปมาสรุปให้อ่านอีกทีก็ได้ครับ  8)
oo

โพสต์ที่ 42

ง่ะ อดอีกแล้ว :cry:
v_sukit

โพสต์ที่ 43

เอ้า !! เต็มแล้ว  ขอเป็นตัวสำรองแล้วกัน
preecha_w

โพสต์ที่ 44

อย่าลืมมาเล่าให้ฟังน้าาาาาา :D
nearly_vi

โพสต์ที่ 45

อยากฝากดูเรื่องโรงงานใหม่ด้วย ว่าจะผลิตได้เต็มกำลังมะไหร่

และการทดลองเครื่อง ไปได้ด้วยดีมั้ยครับ
b37skp

โพสต์ที่ 46

ฝากคำถามหน่อยครับ

1.บริษัทเคยแจ้งว่าจะเน้นการส่งออกมากขึ้น ไม่ทราบว่าค่าเงินที่มีแนวโน้มแข็งค่าขึ้น มีผลอย่างไรกับรายได้ และบริษัทมีวิธีการแก้ไขอย่างไร ตอนนี้รายได้ในประเทศต่อต่างประเทศเป็นสัดส่วนเท่าไหร่
2.แนวโน้มผลประกอบการในปีนี้ ท่านคาดหวังจะเติบโตเพิ่มมากขึ้นแค่ไหน อะไรจะเป็นปัจจัยสำคัญที่ทำให้บรรลุเป้าหมาย และอุปสรรคอะไรที่ทำให้บริษัทกังวลว่าจะทำให้ผลประกอบการไม่เป็นไปตามคาด
3.แนวโน้มของ demand - supply ใน product ของบริษัท ในเวทีโลกเป็นอย่างไร
4.คู่แข่งที่สำคัญในประเทศและต่างประเทศมีใครบ้าง
5.บริษัทมีสัญญาซื้อขายล่วงหน้าหรือไม่ (เฉพาะปริมาณหรือผูกราคาไว้ด้วย) และสัญญาซื้อ Heavy crude Oil จาก Vene มีกี่ปี
ผมกังวลในจุดนี้ เพราะทราบมาว่าตอนที่บริษัทขาดทุนในปี 2003-2004 เพราะไปทำสัญญาขายยะยะยาวรู้สึกว่า 2 ปีนะ แล้วราคาวัตถุดิบเพิ่มเลยขาดทุน
6.TIL ที่เมืองจีนมี Net Profit กี่ %
7.จีนซื้อยางมะตอยจากประเทศใดมากมีสัดส่วนเท่าไหร่
8.ใน 3-5 ปีข้างหน้าบริษัทมีแผนลงทุนอะไรบ้าง (เห็นลงทุนไปเรื่อยเลย ไม่จบสักที)
9.ทางบริษัทจะทำอย่างไรกับพืนที่ที่เตรียมไว้สร้างโรงงานแต่ไม่ได้สร้างที่บ้านกรูด อ.บางสะพาน เพราะเห็นตั้งราคา 265 ล้านบาท (ผมไปดูที่มาแล้ว ทำบ้านจัดสรรพอได้ แต่คิดว่าในระยะ 3-5 ปีนี้คงไม่น่าจะมีใครมาซื้อแน่ๆเลย)
10.บริษัทมีนโยบายจะไปพบนักลงทุนในงาน Opp Day บ้างมั๊ย

ขอบคุณครับ
por_jai

โพสต์ที่ 47

8) เรื่องถามเก่งนี่ต้องฝากพี่ทศ กระทิงแดง ของเราเท่านั้น
b37skp

โพสต์ที่ 48

[quote="por_jai"]8) เรื่องถามเก่งนี่ต้องฝากพี่ทศ กระทิงแดง ของเราเท่านั้น
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 49

ผมรับหน้าที่ไปฟังครับ 555 กินแรงพี่ๆ
_________
เพื่อน

โพสต์ที่ 50

ฝากคำถามด้วยครับ

บริษัทฯมหาชน มีห้องประชุมสำหรับแค่8-15คน... :roll:

พื้นที่สำนักงานเค้าจำกัดมากเหรอครับ....ผมทำงานออกแบบมาหลายปี ไม่เคยเจอเลยครับ
ส่วนใหญ่ห้องประชุมจะถือเป็นส่วนที่สำคัญมาก สำหรับบริษัทเลยนะครับ
กระทิงแดง

โพสต์ที่ 51

b37skp เขียน:ฝากคำถามหน่อยครับ

1.บริษัทเคยแจ้งว่าจะเน้นการส่งออกมากขึ้น ไม่ทราบว่าค่าเงินที่มีแนวโน้มแข็งค่าขึ้น มีผลอย่างไรกับรายได้ และบริษัทมีวิธีการแก้ไขอย่างไร ตอนนี้รายได้ในประเทศต่อต่างประเทศเป็นสัดส่วนเท่าไหร่
2.แนวโน้มผลประกอบการในปีนี้ ท่านคาดหวังจะเติบโตเพิ่มมากขึ้นแค่ไหน อะไรจะเป็นปัจจัยสำคัญที่ทำให้บรรลุเป้าหมาย และอุปสรรคอะไรที่ทำให้บริษัทกังวลว่าจะทำให้ผลประกอบการไม่เป็นไปตามคาด
3.แนวโน้มของ demand - supply ใน product ของบริษัท ในเวทีโลกเป็นอย่างไร
4.คู่แข่งที่สำคัญในประเทศและต่างประเทศมีใครบ้าง
5.บริษัทมีสัญญาซื้อขายล่วงหน้าหรือไม่ (เฉพาะปริมาณหรือผูกราคาไว้ด้วย) และสัญญาซื้อ Heavy crude Oil จาก Vene มีกี่ปี
ผมกังวลในจุดนี้ เพราะทราบมาว่าตอนที่บริษัทขาดทุนในปี 2003-2004 เพราะไปทำสัญญาขายยะยะยาวรู้สึกว่า 2 ปีนะ แล้วราคาวัตถุดิบเพิ่มเลยขาดทุน
6.TIL ที่เมืองจีนมี Net Profit กี่ %
7.จีนซื้อยางมะตอยจากประเทศใดมากมีสัดส่วนเท่าไหร่
8.ใน 3-5 ปีข้างหน้าบริษัทมีแผนลงทุนอะไรบ้าง (เห็นลงทุนไปเรื่อยเลย ไม่จบสักที)
9.ทางบริษัทจะทำอย่างไรกับพืนที่ที่เตรียมไว้สร้างโรงงานแต่ไม่ได้สร้างที่บ้านกรูด อ.บางสะพาน เพราะเห็นตั้งราคา 265 ล้านบาท (ผมไปดูที่มาแล้ว ทำบ้านจัดสรรพอได้ แต่คิดว่าในระยะ 3-5 ปีนี้คงไม่น่าจะมีใครมาซื้อแน่ๆเลย)
10.บริษัทมีนโยบายจะไปพบนักลงทุนในงาน Opp Day บ้างมั๊ย

ขอบคุณครับ
ได้ครับ ไว้จะถามให้
por_jai เขียน: เรื่องถามเก่งนี่ต้องฝากพี่ทศ กระทิงแดง ของเราเท่านั้น
   อย่าลืมซื้อของแท้ เรดบูลเอ็กซตร้า เท่านั้น
   ปล. ห้ามดื่มเกินวันละ2โหล เพราะจะมีน้ำตาลในร่างกายมากไป
   ไว้จะบอกพี่ทศ ที่เป็นคิวสุดท้ายเกือบหลุดไม่ได้ไป
   ให้ถามให้ทุกข้อเลยครับ
   ผมจะทำหน้าที่ (บุญ)เสริม (ถาวรกุล)
   คอยถามเสริมเป็นไม้สองเผื่อพี่ทศ แกหลุด...........
พี่พอใจเล่นมัดมือชกแบบนี้
เล่นมัดมือชกแบบนี้ ผมก็ดิ้นไม่หลุดซิครับ แต่ผมว่ามีมือเก่งๆที่ไปด้วยอีกเยอะครับ ไว้จะให้ช่วยๆกันถาม...อิอิอิ
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
prasits
ผู้ติดตาม: 4

TASCO

โพสต์ที่ 52

เพิ่งมาดูแว็บเดียว

เต็มอีกแล้ว   :(

ถ้ารับเพิ่มได้   ขอสำรองด้วยคนครับ
suwat09

โพสต์ที่ 53

กลับมาช่วยสรุปให้ฟังด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า  :lol:
นิยามของเกรแฮม
Marign Of Safety คือ "การทำให้การคาดการณ์อนาคตอย่างแม่นยำ เป็นเรื่องไม่จำเป็น"
Linsu_th

โพสต์ที่ 54

กลับมาเล่าสู่กันฟังด้วยระครับ...
:D
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 55

ผมขอเป็น Waiting List นะครับ (ไม่รู้ลำดับไหนแล้ว :roll:  )
"Price is what you pay. Value is what you get."
เทียน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 56

ถ้าเขามี project plan ต่างๆ ฝากดูดให้ด้วยครับ
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 57

สรุปครับ

1. สามัญชน
2. sunchaiu
3. cuboty
4. bummy
5. VI jr.
6. blueblood
7. por_jai
8. gta
9. yoyo
10. โอ@
11. alexx
12. kongkang
13. pekk
14. mawin
15. กระทิงแดง

คุณ ba_2l สละสิทธิ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
bummy

โพสต์ที่ 58

[quote="สามัญชน"]
คุณ ba_2l สละสิทธิ
Yes, I can
worapot_ta

โพสต์ที่ 59

ขอไปแจมด้วยอีกคนได้ไหมครับ  แบบว่าอยากไปมากๆเลย :lol:
Blueblood
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 60

พี่หมอเดี๋ยวต่อจาก Tasco จัดไป PTL อีกรอบได้ป่าว อยากไปๆ  :D
It's earnings that count