หนังสือ เกี่ยวกับ วอร์เรน บัฟเฟทท์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
นกน้อย
ผู้ติดตาม: 0

หนังสือ เกี่ยวกับ วอร์เรน บัฟเฟทท์

โพสต์ที่ 1

หนังสือ ที่เกียวกับ วอร์เรน บัฟเฟทท์ (ภาษาไทย นะครับ)
นอกเหนือจาก วาทะของ วอร์เรน บัฟเฟทท์
มีเล่มไหนอีกบ้างครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

มีครับแต่เขาไม่พิมพ์มาขายแล้ว คงเหลือแต่เล่มที่คุณกล่าวถึงเท่านั้นที่ยังพอหาได้ครับ แต่ถ้าเป็นภาษาอังกฤษละก็แยอะมากครับ
web

โพสต์ที่ 3

New Buffettology ฉบับแปลจะออกช่วงสิงหาครับ
noknoi
Verified User

โพสต์ที่ 4

ช่วงสิงหา คงกำลังดีครับ
เป็นช่วงรอบใหม่ ไม่รู้ว่าขึ้น หรือ กำลังลง.....พูดเล่นครับ ไม่มีใครรู้หรอก
เห็นช่วง กระทิง ทีไรหนังสือใหม่ออกมาทุกที
ขอบคุณครับ ที่บอกข่าว
อยากเป็น VI
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 5

ที่เวปนี้มีแบบถ่ายเอกสารของ the warren buffet way ครับ
http://bobby2books.hypermart.net/stock.html
ผมก็ได้มาจากที่นี่
thanwa
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 6

welcome back คุณ yoyo

คราวนี้คุณ yoyo comment/post อะไรผมคงต้องติดตามอย่างใกล้ :wink: :wink:
Mon money

โพสต์ที่ 7

กลับมาแล้วหรือทิด มาพร้อมกับกระทิงเลยนะ
man

โพสต์ที่ 8

Mon money เขียน:มีครับแต่เขาไม่พิมพ์มาขายแล้ว คงเหลือแต่เล่มที่คุณกล่าวถึงเท่านั้นที่ยังพอหาได้ครับ แต่ถ้าเป็นภาษาอังกฤษละก็แยอะมากครับ
พี่MON money ครับ หนังสือของสำนักพิมพ์ไหนครับ ชื่ออะไร จะตามไปซื้อ หรือถ้าขอซื้อลิขสิทธิ์มาพิมพ์เองแพงไหมครับ ( เผื่อรวยหุ้นจะพิมพ์แจก) :lol: :P :D :lol:
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 9

man เขียน:[quote="Mon mon ( เผื่อรวยหุ้นจะพิมพ์แจก) :lol: :P :D :lol:

ถ้าแจกอย่าลืมผมนะ คนเมืองโอ่งเหมือนกัน
ตอนนี้มาอยู่ไกล รับจ้างเมีย เป็นเถ้าแก่อ่ะ
Mon money

โพสต์ที่ 10

ถ้าอยากอ่านกันจริงๆรวมตัวกันซื้อลิขสิทธ์ ให้ผมแปลพิมพ์ขายเอาไหมละ ได้แบ่งรายได้บางส่วนสนับสนุนwebหน่อยด้วย
ayethebing
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 11

แล้ว One up on Wall Street ของ Peter Lynch ละครับมีใครแปลหรือได้ลิขสิทธิ์ไปรึยัง
noknoi

โพสต์ที่ 12

ถ้าอยากอ่านกันจริงๆรวมตัวกันซื้อลิขสิทธ์ ให้ผมแปลพิมพ์ขายเอาไหมละ ได้แบ่งรายได้บางส่วนสนับสนุนwebหน่อยด้วย

แพงมั้ยครับ ผมมี 500 แต่ใจรักครับ
อยากเป็น VI
CK

โพสต์ที่ 13

ถ้าแปล One Up ควรแปล Beating the Street ด้วยครับ
Mon money

โพสต์ที่ 14

แปลให้อ่านได้หมดละครับ แต่เมื่อไรได้อ่านไม่รู้นะ กว่าจะออกมาแต่ละคำอยากแสนยากครับ
man

โพสต์ที่ 15

Mon money เขียน:ถ้าอยากอ่านกันจริงๆรวมตัวกันซื้อลิขสิทธ์ ให้ผมแปลพิมพ์ขายเอาไหมละ ได้แบ่งรายได้บางส่วนสนับสนุนwebหน่อยด้วย

ผมเอาด้วยครับ มีค่าใช้จ่ายเท่าไร วานบอกครับ พี่MON :lol: :D :P :o :lol:
chatchai
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 16

ayethebing เขียน:แล้ว One up on Wall Street ของ Peter Lynch ละครับมีใครแปลหรือได้ลิขสิทธิ์ไปรึยัง
เล่ม One up on Wall Street นะเคยมีที่เนชั่นแปลแล้วพิมพ์ขายนะครับ ลองดูที่เวบที่มีคนให้ไว้ข้างบนซิครับ ผมเคยซื้อฉบับถ่ายเอกสารนะครับ
ล็อคหัวข้อ