สมาชิกใหม่ ถาม CEI จัดเป็นหุ้น VI หรือเปล่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Piranha
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สมาชิกใหม่ ถาม CEI จัดเป็นหุ้น VI หรือเปล่า

โพสต์ที่ 1

ผมสมัครเป็นสมาชิกใหม่วันนี้ครับ
อยากทราบว่า CEI ถือว่าเป็นหุ้น VI หรือไม่ เห็นราคาเคลื่อนไหวขึ้นลงสูงมาก เมื่อก่อนแตกพาร์
ราคา 340 บาท(พาร์ 10 บาท) ตอนนี้ 17 บาท(พาร์ 1 บาท) ลดลง 50% ดูปัจจัยพื้นฐานแล้ว
รายได้เกิดจากการทำสัญญาผลิตให้กับบริษัทในสหรัฐอเมริกาแบบปีต่อปี อย่างนี้จะมีโอกาสลง
ไปต่ำกว่านี้ได้อีกหรือเปล่าในปีนี้(13-14 บาท)
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

คงต้องดูงบ Q3 ที่กำลังจะประกาศครับ เพราะ Q1 Q2 อนาถเหลือเกิน ตอนนี้คงลุ้นอย่างเดียวว่าผลประกอบการ Q3 และ Q4 จะออกมาดี ทำให้ eps รวมทั้งปีไม่ตกมากนัก และมีปันผลสัก 1 บาทกว่าๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

CK เขียน:คงต้องดูงบ Q3 ที่กำลังจะประกาศครับ เพราะ Q1 Q2 อนาถเหลือเกิน ตอนนี้คงลุ้นอย่างเดียวว่าผลประกอบการ Q3 และ Q4 จะออกมาดี ทำให้ eps รวมทั้งปีไม่ตกมากนัก และมีปันผลสัก 1 บาทกว่าๆ

ขออนุญาตเสริมนิดนึงครับ คุณCK
เล่นหุ้นตัวนี้ ต้องดูยอดขายบ้านในเมกา
ดูค่าเงินบาท/ดอลล่าร์USและไต้หวัน
และอื่นๆประกอบ

โดยเฉพาะต้องคอยดูฮันเตอร์แพนลูกค้ารายใหญ่ว่าเขามีท่าทีอย่างไร
suthepj

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับตัวนี้ผมมีอยู่นิดหน่อย
ayethebing

โพสต์ที่ 5

มือใหม่ใน web นี้ครับ เพิ่งย้ายมาจาก taladhoon เห็นมีใบ้หวยกันเยอะเลยย้ายมาลองดูที่ web นี้บ้่าง

ความเห็นของผมนะครับ หุ้นนะมันไม่ VI VS หรือ S หรอก คนต่างหากที่เป็น

ถือหุ้นไฟแนนซ์ที่น่้าจะกลายเป็นแบงก์เป็นเวลา 10 ปี เป็น VI หรือ S
เล่นหุ้นพื้นฐานดีตอนใกล้ประกาศผลประกอบการเพราะได้ยินข่าวว่าจะดีเป็น VI หรือ S ครับ

นอกเรื่องไปหน่อย

CEI เหรอ เค้าจะ recover แล้วเหรอครับ หาลูกค้าได้มากกว่า 1 เ่จ้าแล้วยังไม่รู้เลยเนี่ย
CK

โพสต์ที่ 6

ยินดีต้อนรับครับ คุณ aye

เห็นฝีไม้ลายมือใน taladhoon.com แล้วครับ เยี่ยมวรยุทธจริงๆ ผมก็เซ็งๆกับที่โน่นเหมือนกัน พักหลังๆ ไม่ค่อยสร้างสรรค์เท่าไหร่ แต่ก็มีหลายกระทู้ที่ดีนะครับ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้อ่านทุกกระทู้แล้ว

ไม่สมัครสมาชิกสักหน่อยหรือครับ ผู้ดูแลเว็บจะปลื้มมากเลย เพราะคุณ ayethebing นี่ฝีมือเยี่ยมจริงๆ
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

[quote="ayethebing"]

:lol: สวัสดีครับ

ยินดีต้อนรับสู่เวปที่ดี และมีเหตุผลครับ
thanwa
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 8

ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ คุณ ayethebing

อ่านการตอบกระทู้ของคุณ ayethebing บ่อย ๆ รู้สึกชื่นชมครับ
ดีจังจะได้มีคนให้ความรู้ในเชิงสร้างสรรค์เยอะ ๆ
:) :)
Mon money

โพสต์ที่ 9

ยินดีต้อนรับครับ มาช่วยกันแบ่งปันความรู้และประสบการณ์กับเพื่อนๆกันครับ

ผมเห็นคุณayethebingregisterแล้วครับ
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ :D :D :D
ayethebing
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 11

ขอบคุณทุกท่านครับ ผิดถูกก้อให้อภัยกันนะครับ

ผมเบอร์ 7 พรรคไทยรักหุ้นนาย ก ครับ

อ้าวหาเสียงซะแล้ว
:lol:
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 12

ยินดีต้อนรับด้วยคนครับคุณ ayethebing
หนีร้อนมาพึ่งเย็นเหมือนกันเลยครับ
ล็อคหัวข้อ