ขอความเห็นหุ้นสิ่งพิมพ์ mati กับ se-ed ค่ะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
อ-ริน
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอความเห็นหุ้นสิ่งพิมพ์ mati กับ se-ed ค่ะ

โพสต์ที่ 1

กำลังจะหาหุ้นสำหรับถือยาวๆสัก3ตัวค่ะ
หมวดสิ่งพิมพ์ก็สนใจสองตัวนี้
ชอบse-ed มากกว่าค่ะ แต่มันมีw แล้วก้อหุ้นesop
อยากทราบว่ามีใครถืออยู่บ้างคะ
ขอความเห็นด้วยค่ะ ขอบคุณมาก

อ-ริน
thanwa
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 2

เรียนคุณ อ-ริน

ถ้าให้ผมเลือกระหว่าง 2 ตัวที่ว่า ผมว่า se-ed น่าจะเหมาะกว่า
เป็นหุ้นตัวหนึ่งที่ผมถือแล้วสบายใจเหมือนกัน แต่มีไม่มากหรอกครับ
ผมว่า MATI ไม่ค่อยมีนวัตกรรมใหม่ ๆ เพิ่มสร้างศักยภาพในการทำกำไร
เห็นด้วยกับการที่มี warrant แต่ลองคิด diluted EPS ดูซิครับ หากคุณรับได้
สำหรับ esop ถึงแม้นักลงทุนอาจจะไม่ชอบ แต่การที่มี ก็ทำให้ผู้บริหารและพนักงาน
ต้องคิดและตั้งใจทำงานเพื่อราคาของหุ้นจะได้สูงขึ้นและเป็นประโยชน์ต่อเขาและผู้ถือหุ้น
ผมก็ไม่ค่อยชอบ แต่ไม่แย่ซะทีเดียวครับ

คุณมน post ในกระทู้ หุ้นที่ถือแล้วสบายใจ คือ APRINT
อยู่ในหมวดสิ่งพิมพ์เหมือนกัน ไม่ลองพิจารณาดูหรือครับ
ผมว่า ธุรกิจก็ solid ดี ทุกด้าน
ปัญหาคือ หาซื้อยาก และราคาก็เพิ่มขึ้นมาเยอะในช่วงปีที่ผ่านมา
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

Re: ขอความเห็นหุ้นสิ่งพิมพ์ mati กับ se-ed ค่ะ

โพสต์ที่ 3

[quote="อ-ริน"]
ชอบse-ed มากกว่าค่ะ

:lol: ซีเอ็ดครับ มีทุกห้างเทสโก้โลตัส และตามเมืองใหญ่
ช่วงนี้ หนังสือพวกงบการเงิน เกี่ยวกับตลาดหุ้นซีเอ็ดพิมพ์เยอะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 4

SE-EDก็เป็นหุ้นที่น่าถือนะครับ กิจการขยายตัวอย่างต่อเนื่องและมั่นคง ปันผลดีมาตลอด ถึงแม้มีWarrentก็สามารถคิดแบบDilution ได้อย่างที่คุณ ธันวาว่าไว้ได้ครับ
Aprint ก็ไม่เลวนะครับ ผู้บริหารน่าเชื่อถือและเห็นประโยชน์ผู้ถือหุ้นเป็นหลัก
sabay

โพสต์ที่ 5

ส่วนตัวผมในกลุ่มนี้ชอบตัวแรกวันนี้ราคา98บาทแล้ว น่าจะได้เห็น3หลักนะครับ ลองดูกันเลยครับ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณค่ะ
aprint ก็ชอบค่ะ
เคยมองมาตั้งแต่40บาท จนป่านนี้98แล้วยังไม่ได้ซื้อ
ก็เลยหาตัวอื่นดีกว่า
^.^
ตอนนี้คงจะดูse-edค่ะ
ล็อคหัวข้อ