เครือข่ายการลงทุน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
xplorer
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 31

สนุกดีครับเอาด้วย
จบ: ตรี บริหาร โท MBA- การตลาด
ทำงาน: เกี่ยวกับ รถยนต์
ชอบ: เกี่ยวกับรถยนต์ ศึกษาเรื่องใหม่ๆ เรื่องลงทุน เรื่องประวัติคนสำคัญ เล่นเทนนิส และ สะสมเงินครับ
Thongdang

ขอแจม

โพสต์ที่ 32

1. จบวิศวะ IE กำลังเรียน MBA การจัดการ
2.ทำงานอุตสาหรรมยานยนต์และชิ้นส่วนแอร์ มีลูกค้าที่อยู่ในตลาดเช่น
AH YNP SNC TSC
3.ถนัดชอบอ่านหนังสือแนว VI จะมุ่งมั่นอย่างสูง

อยากแลกเปลี่ยนข้อมูลกับทุกคนครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 33

จบตรี โท กันหมดเลย อายจังเลยเรา

ตรี วิทยาศาสตร์ คอมพิวเตอร์ครับ
ทำงาน... นักสำรวจตลาดละกัน
ความเชี่ยวชาญ ตกรถครับ ประจำเลย ประเภทขี้กลัว ให้ไล่ราคาไม่อาวววว
_________
bmw2681

โพสต์ที่ 34

เภสัชศาสตร์ มอ รุ่น 11 ครับ
ทำงานที่บ้าน
เชี่ยวชาญการเอาตัวรอดบนดอยครับ  :doi:
Every passing minute is a chance to turn it all around
http://bmw2681.wordpress.com
ZEII
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 35

จบ ตรี รัฐประศาสนศาสตร์  ครับ
อาชีพ รับราชการครับ
ชอบ  การที่จะได้ไม่ต้องเป็นลูกจ้างใครต่อไปครับ
(กำลังรอคอยวันนั้นอยู่ครับ  :D  )
Saran

โพสต์ที่ 36

จบตรี วิทยาคอมครับ
ตอนนี้ ทำงานอยู่ที่บ้านตัวเองครับ ตั้งแต่ฝ่ายขาย จนกระทั่ง ยาม
ความเชี่ยวชาญ ขายหมู ขายทีไรไม่เคยพลาดเลยซักตัว  :lol:
BHT

โพสต์ที่ 37

จบตรี นิเทศ กำลังสอบโทครับ

งาน แปลข่าวบอล ทำอย่างอื่นด้วย แต่งานเสริม หาประสบการณ์ไปเรื่อยๆ

ความถนัด ถ้าหุ้นก็กลุ่มสื่อ สิ่งพิมพ์ ดูบ่อยหน่อย ดูดวงเป็นบ้าง แม่นพอควรโดยเฉพาะเรื่องความรัก อิอิ

ปล. รบกวนพี่วิดวะท่านใดที่เก่งเลขและอยู่แถวบางกะปิ ขอความกรุณาติวให้ผมด่วนครับ กลัวสอบไม่ติด
dino
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 38

[quote="frog"]1. จบ ตรีนิติ+ใบประกอบอาชีพทนายความ
2. พนักงานบังคับคดี พนักงานพิทักษ์ทรัพย์
dino

โพสต์ที่ 39

[quote="mprandy"]
แต่ถ้าชอบอะไร อันนี้เยอะครับ... ชอบดูหนัง, ชอบถ่ายรูป (หมดไปกะมันเยอะ), ชอบอ่านหนังสือโดยเฉพาะที่เกี่ยวกับธรรมชาติกับถ่ายรูป, ชอบท่องเที่ยวแนวธรรมชาติ (เพราะจะได้ถ่ายรูปด้วย) ... และสุดท้าย ชอบหุ้นดี ราคาถูก ๆ (ใครรู้อย่าลืมสะกิดบอกกันมั่งครับ
Newbee

Re: แนะนำตัว

โพสต์ที่ 40

Muffin เขียน:จบ ปริญญาหลายใบทางโยธาครับ
ปัจจุบันทำงานจับฉ่าย

ชำนาญทางด้านคาราโอเกะครับ
ขนาดทำงานจับฉ่าย น๊ะเนี้ย ยังเสียงดีขนาดนี้
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Newbee

โพสต์ที่ 41

1.จบวิศวะ อิเล็ค
2. ทำงานด้านโรงกลั่น
3.ถนัดชอบอ่าน และ ลอกการบ้าน
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Proxity

โพสต์ที่ 42

> จบตรี วิทยาศาสตร์ โท MBA
> ทำงานเป็นผู้บริหารระดับกลางๆ บริษัทค้าส่งคอมพิวเตอร์
> ชอบท่องเที่ยว กะแฟนคับ
shyklang

Re: re : Introduce krab

โพสต์ที่ 43

shyklang เขียน:๑. ตรี วิศวะ คอมพิวเตอร์ ครับ โท MBA ครับ
๒. เพิ่งตกงานครับ มีประสพการณ์ ทำงาน ในบริษัทข้ามชาติ สองที่ครับ มีคู่ค้าหลัก อยู่ในตลาด สองราย ครับ คือ AIT and MFEC
๓. shapen the saw krab
ปุย
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 44

จบ วิศวะ ไฟฟ้าครับ

เคยทำงาน อยู่มาบตาพุด โรงงานปิโตรเคมี
ตอนนี้ ย้ายมาอยู่ โรงโอเลฟินส์ ที่กำลังจะใหญ่ที่สุดในโลก

ทำงาน กับ SAP PM  เป็นหลักครับ
อยู่บ้าน เลี้ยงลูก กะเล่น netเป็นหลัก
mprandy
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 45

[quote="dino"][quote="mprandy"]
แต่ถ้าชอบอะไร อันนี้เยอะครับ... ชอบดูหนัง, ชอบถ่ายรูป (หมดไปกะมันเยอะ), ชอบอ่านหนังสือโดยเฉพาะที่เกี่ยวกับธรรมชาติกับถ่ายรูป, ชอบท่องเที่ยวแนวธรรมชาติ (เพราะจะได้ถ่ายรูปด้วย) ... และสุดท้าย ชอบหุ้นดี ราคาถูก ๆ (ใครรู้อย่าลืมสะกิดบอกกันมั่งครับ
dino

โพสต์ที่ 46

[quote="mprandy"][quote="dino"][quote="mprandy"]
sattaya
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 47

1. จบตรีสาขาการบัญชี กำลังเรียน MBA
2. ธุรกิจส่วนตัว ตำแหน่งงาน GB
3. ตอนนี้กำลังศึกษาการลงทุนแนว VI

4. ยินดีรับฟังคำแนะนำ และหุ้นเด็ดจาก เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านครับ
สติมา ปัญญาเกิด
owen

โพสต์ที่ 48

1. จบตรีสาขาการเงิน
2. ทำงานเกี่ยวกับหลักทรัพย์
3. ชอบอ่านหนังสือการลงทุนแนว VI
   ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ :P
ราคาคือสิ่งที่เราจ่าย แต่มูลค่าคือสิ่งที่เราได้รับ
Blueblood
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 49

จบตรี วิดวะอุตสาหการ โท MBA (finance) มธ. ทั้งคู่ครับ

ปัจจุบันลงทุนในหุ้นอย่างเดียว

ความเชี่ยวชาญ .... แอบลอกหุ้นชาวบ้าน  :B
It's earnings that count
zolomon

โพสต์ที่ 50

เอาบ้าง
1. จบแพทยศาสตร์  คาดว่าถ้าไม่ตกไปก่อน อีกปีน่าจะจบเทียบเท่า โท และเอก จิตวิทยา
2. เรียนอยู่ ณ. รพ. แห่งหนึ่งในกทม.ครับ
3. ไม่ชำนาญอะไรซักอย่าง นอกจากที่เรียนอยู่  :D
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
fountain

โพสต์ที่ 51

1. ป.ตรี วิศวะ โลหการและวัสดุศาสตร์
2. ยังไม่ทำีงานคับ รอเรียนต่อ
3. สนใจ nanotechnology of materials
nowkung

โพสต์ที่ 52

มันมีโครงการร้อยคนร้อยหุ้นแล้วนี่ครับ
ตลาดหุ้นให้โอกาสกับคนโง่ๆเสมอ
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 53

ป.ตรี พืชสวน คณะเกษตร มหาวิทยาลัยขอนแก่น
ทำธุรกิจค้าขายซุปเปอร์มาร์เก็ตในจังหวัดเลย
ความชำนาญ ไม่รู้เหมือนกันครับ :lol:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
atsu
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 54

อ่านไปอ่านมาชักเหมือนการแนะนำตัวหาคู่ตามคอลัมภ์ลุงหนวดยังไงชอบกล
:lol:  :lol:  :lol:  เอามั่งๆ

จบตรีวิศวะโยธาครับ

เคยทำงานเป็นวิศวะกรมา10ปี(ทำให้ไม่เคยซื้อหุ้นรับเหมาเลย  :lol:  :lol:  :lol: )
ปัจจุบันลาออกมาเลี้ยงลูก(2 คน ซนเป็นลิงเลย)อยู่บ้านได้ปีครึ่งแล้ว

ความเชี่ยวชาญจริงๆถ้าไม่นับงานเก่าก็คงไม่มี เพราะรู้ว่าตัวเองเป็นเป็ดมากๆ
ปัจจุบันเริ่มรู้สึกถนัดในการซื้อของกินของใช้เข้าบ้าน
และการเลี้ยงเด็ก

ท่าน blueblood ว่า
จบตรี วิดวะอุตสาหการ โท MBA (finance) มธ. ทั้งคู่ครับ

ความเชี่ยวชาญ .... แอบลอกหุ้นชาวบ้าน  
ไม่ทราบท่าน blueblood จบ IE รุ่นไหนครับ
ผมจบวิดวะรุ่นสอง(โยธารุ่นแรก)
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 55

[quote="Blueblood"]จบตรี วิดวะอุตสาหการ โท MBA (finance) มธ. ทั้งคู่ครับ

ความเชี่ยวชาญ .... แอบลอกหุ้นชาวบ้าน
humdrum
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 56

Bsc.in Econmics ; University of Kansas:
  retired ลงทุนเลี้ยงลูก เชี่ยวชาญซักผ้า ทอดไข่ ทำกับข้าว ล้างจาน
Qคุง

โพสต์ที่ 57

จบ วิศวะเป็ด(อุตสาหการ + เครื่องกล) มานานจนลืมเพราะไม่ได้ทำงานด้านนี้
ปัจจุบันขายเครื่องมือวิทยาศาสตร์ทางด้านวัสดุศาสตร์
ความถนัด  ตีแบด, เลี้ยงลูก, วิทยาศาสตร์, กล่อมคนให้หลับ, ...... แบบเป็ดๆ
terati20

โพสต์ที่ 58

จบวิศวะ ไฟฟ้า ทั้งโทร ตรี ครับ
ทำงานการ ไฟฟ้า เมืองหลวง

ชอบ ผู้หญิง ครับ
8)
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 59

. จบสาขาอะไร
2. ปัจจุบันทำงานเกี่ยวกับอะไร
3. เชี่ยวชาญเรื่องอะไร  หรือแค่ชอบอะไรก็ได้ครับ  ข้อนี้อาจจะขัดๆเขินๆที่จะบอกกันด้วยความถ่อมตัว  จะไม่บอกก็ได้ครับแต่ถ้าบอกก็จะดีไม่น้อย

สาขา  แพทย์  ใช้ทุนด้าน ผ่ากระดูก  แต่กำลังเรียนด้าน สูติ

ทำงาน เหมือนกับที่เรียนคับ

เชี่ยวชาญเรื่องอะไร พูดยากคับ  พยายามทำตัวเปรียบเทียบกับมีดอยู่
ผมไม่ชอบเป็นมีดที่คมด้านเดียว แต่ชอบเป็นมีดสวิส คือ ทำได้อย่างละเล็กอย่างละน้อย แต่ทำได้หมด

เช่น ศิลปะ , backpack เที่ยว ,ปีนเขา , trekking ,เที่ยวกลางคืน
,เที่ยวกลางวัน,พิธีกร    ที่เหลือ แล้วแต่โชคชะตาจะพาไป
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
leksmile
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 60

1. ตรีบริหารการเงิน
2. webmaster + web programmer
3. ความสามารถพิเศษ ซื้อแพงขายถูก ฮ่าๆๆๆ