centel ต่ำที่สุดในรอบ 52 สัปดาห์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
tanate
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

centel ต่ำที่สุดในรอบ 52 สัปดาห์

โพสต์ที่ 61

คิดอย่างผมเลยครับ อุตสาหกรรมการท่องเที่ยว ซบไม่นานหรอกครับ
เพราะประเทศไทยมีทรัพยากรการท่องเที่ยวที่ประเทศอื่นไม่มี
และก็ไม่ต้องแข่งกับประเทศจีนในด้านต้นทุนด้วย
ไม่นานหรอกครับ Centel ต้องขึ้นแบบเด้งแน่ๆ
หุ้นขึ้นสักแต่รู้ว่าหุ้นขึ้น หุ้นตกสักแต่รู้ว่าหุ้นตก
MANEKI
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 62

แหม ว่าจะรอรับที่ 4บาท สักหน่อย

ถ้าลงก็ซื้อเพิ่ม แต่ถ้าขึ้น ก็นั่งดูไปเรื่อยๆก็ได้

และแล้ว 5บาท ก็หายไปเลย ไม่มีอีกแล้ว

6 บาท มีลุ้นมากๆ บทจะขึ้นก็ขึ้นกันเลยแฮะ

มองมานาน หลายเดือนแล้วจริงๆ คิดว่า มันจะไม่ขึ้นแล้ว

วันก่อนมองๆ OISHI อยู่ เห็นราคาลงมาต่ำมาก

ชอบชาบูชิค่ะ ส่วน CENTEL ชอบกินแดรี่ควีน มิสเตอร์โดนัท

แต่ถ้า MINT ต้องสเวนเซ่นท์ ตอนนี้มันอยู่ดอยเอื้อมไม่ถึง

กลัวไปกินสเวนเซ่นท์อยู่บนดอย ทั้งเหงา ทั้งหนาว ไม่ไหวค่ะ:lol:
Jaturont
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 63

แดรี่ควีน ต้อง Mint ครับ
My way, or the highway
Salem

โพสต์ที่ 64

MANEKI เขียน:วันก่อนมองๆ OISHI อยู่ เห็นราคาลงมาต่ำมาก

ชอบชาบูชิค่ะ ส่วน CENTEL ชอบกินแดรี่ควีน มิสเตอร์โดนัท

แต่ถ้า MINT ต้องสเวนเซ่นท์ ตอนนี้มันอยู่ดอยเอื้อมไม่ถึง
กลัวไปกินสเวนเซ่นท์อยู่บนดอย ทั้งเหงา ทั้งหนาว ไม่ไหวค่ะ
แดรี่ควีนนี่ไม่ใช่ของ mint หรือครับ
MANEKI

โพสต์ที่ 65

เวรกรรม แดรี่ควีนเป็นของ MINT เหรอ แต่ไม่เป็นไร หุ้นขึ้นก็พอแล้ว ซื้อผิดตัวน่ะสิ  :lol:
ก็อยากได้ MINT แต่มันแพง ได้แต่แอบมองอยู่ในใจ

เลยหันมามอง CENTEL แทน ถูกดี มั่วเลยเรา :lol:
MANEKI

โพสต์ที่ 66

เราชอบกินไอติมมาก แต่ถ้าซื้อ MINT ตอนนี้ คงต้องกินไอติมบนดอยแน่เลย

CENTEL ก็ได้ไม่เป็นไร ยังไงก็กินได้เหมือนกัน กินได้หมด
ขอแค่หุ้นขึ้นก็พอแล้วอ่ะ :lol:
Capo

โพสต์ที่ 67

ต้องเปลี่ยนจากที่กินแดรี่ควีน มาเป็นบาสกิน ร๊อบบินส์ครับ

อีกแบรนด์ที่จะเปิดตัว
ก็ยังไม่มีข่าวอะไรเล็ดลอดออกมาเลยนิ
มีใครพอจะทราบบ้างไหมครับว่าแบรนด์ใหม่เขาเป็นลักษณะยังไง
... จุดเริ่มต้นของคนเราไม่สำคัญ

มันสำคัญที่ว่าเขาวิ่งได้เร็วแค่ไหนตะหาก ...
MANEKI

โพสต์ที่ 68

บาสกิ้น รู้สึกจะสู้สเวนเซ่นท์ไม่ได้นะ ราคาแพงกว่า
เห็นปิดไปหลายแห่งแล้ว เราว่าบรรยากาศร้านมันดีเกินไป
แบบว่า คนไทยชอบร้านคนเยอะๆ ดูเหมือนตลาดสดเลยอ่ะ
ที่เห็นไปรอดก็เดอะมอลล์งามวงศ์วาน คนเยอะตลอด
โดยเฉพาะอานตี้แอนท์ ราคาแพง คนก็ยังเยอะ
อานตี้แอนท์ น่าจะฟันกำไรสบายเลย
พอนเดอริง ช่วงหลังก็ชักเบื่อๆ อยากให้มีอะไรแปลกๆ มาแทนบ้าง
แต่ตอนนี้ไปกินชาบูชิก่อนดีกว่า โออิชิน่าจะมีรีเทิร์นอีกครั้ง
juntuma

โพสต์ที่ 69

ธุรกิจระยะยาว  น่าจะยาวจริง ๆ

กำไรลด  แต่ราคาหุ้นขึ้น  เป็นไปได้ทั้งนั้น
ความเสี่ยงผมว่ามันเยอะกว่าหุ้นทั่วไปครับ

นอกจากภาวะเศรษฐกิจแล้ว  ไหนจะก่อการร้าย  โรคระบาด  การเมือง  ความเสี่ยงมากกว่าธุรกิจธรรมดา

ราคาหุ้นอ่อนไหวง่ายเกินไป  ใจไม่นิ่งลงทุนไม่ได้แหงม
Basketman

โพสต์ที่ 70

MANEKI เขียน:วันนี้โดนทุบค่ะ แต่ก็แทบทุกตัว ซื้อตอนเช้าสบายๆ
4.96 4.98 โหดมากๆ แต่ก็ยังดีกว่าตัวอื่นนะที่โดนทุบกระจาย
เห็นยืนอยู่ที่ 5.05 ได้ คิดว่า รอด แต่ก็โดนจนได้ สุดท้ายก็เด้งขึ้นมา 5บาทค่ะ ช่วงเช้าหุ้นลดราคาหลายตัวมาก เลือกไม่ถูกเลย

แต่ก็ยังน่ากลัวอยู่ ถ้าต้นทุนต่ำกว่า 5บาท น่าถือไว้ อย่าซื้อเยอะค่ะ ซื้อน้อยๆพอ ยังต้องลุ้นกันต่อไปว่า ราคาต่ำสุดคือเท่าไหร่

หลายวันแล้วที่เห็นโดนทุบ สุดท้ายก็ไม่ลงไปมาก
ผมอ่านเจอบทความช่วงนี้ของคุณ MANEKI เข้าก็เลยลองเข้าซื้อที่ราคา 4.98-5.00 ดูเพื่อเก็บและศึกษาทฤษฎีอะไรบางอย่าง เพราะส่วนตัวชอบกิจการประเภทนี้อยู่แล้ว แต่ยังไม่ทันได้ทดสอบรึศึกษาอะไรราคาก็เด้งๆๆขึ้นซะแล้ว ..... :lol: โชคดีวันหวยออกจิงๆ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 71

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ธุรกิจระยะยาว  น่าจะยาวจริง ๆ 

กำไรลด  แต่ราคาหุ้นขึ้น  เป็นไปได้ทั้งนั้น 
ความเสี่ยงผมว่ามันเยอะกว่าหุ้นทั่วไปครับ 

นอกจากภาวะเศรษฐกิจแล้ว  ไหนจะก่อการร้าย  โรคระบาด  การเมือง  ความเสี่ยงมากกว่าธุรกิจธรรมดา 

ราคาหุ้นอ่อนไหวง่ายเกินไป  ใจไม่นิ่งลงทุนไม่ได้แหงม

โค้ด: เลือกทั้งหมด

2548   
Q1   198.581
Q2   110.235
Q3   136.977
Q4   89.801
2549   
Q1   151.52
Q2   184.046
Q3   15.492
Q4   66.14
2550
Q1   207.112
MANEKI

โพสต์ที่ 72

เราขายไปแล้ว เพราะคิดว่า มันจะลงมาอีก :cry:
หวังว่า คงไม่ขึ้นแรงนะ เพราะเราขายทีไรขึ้นแรงทุกที
เมื่อวานหันไปมอง OISHI MINTอยู่

แต่มอง OISHI มากกว่า ก็บอกแล้วว่า เชียร์ชาบูชิ
ทุกตัวที่เรามองต้องลงค่ะ ยืนยัน เพราะ
CENTEL เรามองมานาน ตั้งแต่ 6บาท มองไปเรื่อยๆ
Kitcat

โพสต์ที่ 73

คุณ MANEKI นี่ post คล้ายๆ หนูขิง นะครับ แต่ไม่น่าจะใช่เพราะรายนั้นเน้นหุ้นปั่น

คงเดาผิดนะครับ

เรื่องไอศครีม ผมว่าหลังๆมา บาสกิ้น รสชาติดีกว่าครับ swensense เดี๋ยวนี้เริ่มเน้นต้นทุนถูก ความเป็นไอศครีมเลยลดลงไป
Vassili Zaitsev

โพสต์ที่ 74

เราขายไปแล้ว เพราะคิดว่า มันจะลงมาอีก Crying or Very sad
หวังว่า คงไม่ขึ้นแรงนะ เพราะเราขายทีไรขึ้นแรงทุกที
เมื่อวานหันไปมอง OISHI MINTอยู่

แต่มอง OISHI มากกว่า ก็บอกแล้วว่า เชียร์ชาบูชิ
ทุกตัวที่เรามองต้องลงค่ะ ยืนยัน เพราะ
CENTEL เรามองมานาน ตั้งแต่ 6บาท มองไปเรื่อยๆ
คุณ MANEKI ช่วยมอง CP7-11 ให้หน่อยสิครับ   :lol:  :lol:  :lol:
ในที่สุด ราคาจะวิ่งเข้าหา มูลค่าที่แท้จริง
Rocker
ผู้ติดตาม: 252

โพสต์ที่ 75

อยากถามเรื่อง เพิ่มทุนจดทะเบียน  ครับ 1 พันล้าน ปลายปี

ใครตามบ้าง ช่วยบอกรายละเอียดทีครับ
suwits
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 76

Capo เขียน: อีกแบรนด์ที่จะเปิดตัว
ก็ยังไม่มีข่าวอะไรเล็ดลอดออกมาเลยนิ
มีใครพอจะทราบบ้างไหมครับว่าแบรนด์ใหม่เขาเป็นลักษณะยังไง
ยังเป็นความลับอยู่ครับ เท่าที่ทราบเป็นอาหารมื้อหนัก
และเป็นเฟรนไชส์มาจากประเทศแถบเอเชียครับ
MANEKI

โพสต์ที่ 77

CP7-11 เราก็โพสต์อีกกะทู้นึงนะ ว่าเรามองอยู่ แต่เราไม่ซื้อตอนนี้หรอก
มองตอนที่มันขึ้นไปถึง 9.4 และก็ลงมาเรื่อยๆนะ ยืนยันค่ะว่า มองอยู่จริงๆ
เพราะ ตัวนี้เราขายไป แล้วมันขึ้นสุดๆเลยค่ะ เราน่ะเก็บมันไว้ตั้งนาน
คิดว่า หลังปันผล มันจะลงแรงไง วันนั้นอุตส่าห์ตั้งรับเต็มที่เลย
สุดท้ายก็แห้ว เพราะวันนั้นแทบไม่มีตัวไหนลงมาเลยอ่ะ :cry:
จริงๆ วันนี้ เราจะขาย KTB แล้วพักผ่อนแล้ว หุ้นมันไม่ขึ้นจริงๆ
ต้นทุนก็ต่ำนะ แต่เราจะไปรอรับ 9บาทไง :lol:
MANEKI

โพสต์ที่ 78

เราติดตามกะทู้คุณหนูขิงอยู่บ่อยๆนะ
เล่นหุ้นคนละแนวก็ไม่เป็นไร คุยกันได้ค่ะ
เพราะ เราไม่เคยสนใจว่าจะต้อง VI VS VSOP คุยได้หมด :lol:
suwits

โพสต์ที่ 79

Rocker เขียน:อยากถามเรื่อง เพิ่มทุนจดทะเบียน  ครับ 1 พันล้าน ปลายปี

ใครตามบ้าง ช่วยบอกรายละเอียดทีครับ
น้อง Rocker เริ่มเปลี่ยนทัศนคติเกี่ยวกับ CENTEL แล้วหรือครับ :D

คำถามเพิ่มทุนนี้ คุ้นๆ ว่ามีคนถามในที่ประชุมผู้ถือหุ้นนะครับ
ผู้บริหารยังบอกว่าเป็นคำถามที่ค่อนข้างเชยเลยครับ

ลองหาอ่านในรายงานการประชุมได้ครับ

ในความคิดเห็นส่วนตัว ค่อนข้างเชื่อมั่นมากกับธุรกิจโรงแรมของ CENTEL และวิสัยทัศน์ของทีมงานผู้บริหาร

ถือตัวนี้ต้องถือยาวนะครับ ไม่ต้องสนใจราคาตลาด
รอดูผลการดำเนินการ เดี๋ยวราคาตามมาเอง  :D
suwits

โพสต์ที่ 80

ลืมบอกไปครับ รายงานการประชุม หาอ่านได้ที่นี่ครับ

http://www.centralhotelsresorts.com/doc ... ng2007.pdf
MANEKI

โพสต์ที่ 81

ถือยาวใช่ไหมคะ งั้นวันนี้ไปซื้อเก็บไว้ดีกว่า นิดหน่อยก็ยังดี :lol:
teetotal

โพสต์ที่ 82

[quote="suwits"]  
ในความคิดเห็นส่วนตัว ค่อนข้างเชื่อมั่นมากกับธุรกิจโรงแรมของ CENTEL และวิสัยทัศน์ของทีมงานผู้บริหาร

ถือตัวนี้ต้องถือยาวนะครับ ไม่ต้องสนใจราคาตลาด
รอดูผลการดำเนินการ เดี๋ยวราคาตามมาเอง
คงไม่มีใคร หาเงินมากมาย ไว้ยัดใส่โลงศพตัวเอง
.........
เชิญรับแจก เมล็ดพันธุ์พืชนานาชนิดได้ที่
http://www.kasetporpeang.com/forums/ind ... board=22.0
เชิญฟังธรรมฟรี ที่ http://www.fungdham.com
MANEKI

โพสต์ที่ 83

เข้ามาบอกว่า บาสกินส์ ดีกว่าสเวนเซ่นท์ จริงๆ
เพราะ ไปกินไอศครีมข้าวเหนียวมะม่วง กับโปรใหม่ชอกโกแล็ต
เซ็งมากๆ CONCEPT"ความสุขไม่มีวันละลาย"มันละลายหมดเลย
เพราะ ขายดีมาก ตู้ไอศครีมเปิดตลอด และกว่ามันจะมาถึงเรา
ก็กลายเป็นน้ำเหลว แย่กว่าแดรี่ควีนซะอีก ขนาดราคาต่างกันนะ

คงต้องไปกินบาสกินส์ดีกว่า ราคาต่างกันไม่มาก แต่ได้กินไอศครีม ของแท้ดีกว่ากินไอศครีมเหลวๆ :cry:
tummeng

โพสต์ที่ 84

ผมก็ว่าไอศครีม Baskins อร่อยกว่ามากๆๆ เมื่อเทียบกับของ Swensens ทั้งรสชาติกับความเข้มข้น แต่เสียอย่างเดียว คือ ราคาแพง เมื่อเทียบกับของ Swensens

แต่ถ้าเทียบกันจริงๆๆ ลูกต่อลูกแล้ว อาจไม่แพงกว่ากันมากนะก็ได้เพราะ ไอศครีมลูกนึงของ Baskins นี่ใหญ่กว่าของ Swensens พอสมควรเลยน่ะครับ

แต่อย่างไรก็ตาม Swensens คนก็เยอะมหาศาลเหมือนเดิมน่ะครับ วันเสาร์อาทิตย์นี่ต้องยืนรอคิวประจำเลย