ขอขอบพระคุณทีมงาน ThaiVI สำหรับทุกอย่างที่ผ่านมา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
MarginofSafety
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

ขอขอบพระคุณทีมงาน ThaiVI สำหรับทุกอย่างที่ผ่านมา

โพสต์ที่ 1

คงไม่มีประโยชน์ที่จะรั้งไว้แล้ว
การเลือกท่านประธานคนใหม่ก็ได้เกิดขึ้นแล้ว

เคารพในการตัดสินใจของทีมงานทุกท่าน
เพียงแค่อยากจะขอบคุณทุกท่านด้วยความจริงใจ
สำหรับความเสียสละ ทำในสิ่งที่ท่านรัก
และเป็นประโยชน์อย่างใหญ่หลวงกับสังคมนักลงทุนแห่งนี้

ขอแสดงความขอบคุณอย่างสุดซึ้งอีกครั้งหนึ่งครับ
"Winners never quit, and quitters never win."
moonkiss
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ขอขอบพระคุณเช่นกันครับ
นึกไม่ออกว่าถ้าไม่ได้เริ่มต้นมาจากที่นี่ ตอนนี้สถานการณ์ผมจะยำแย่ขนาดไหน
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ
Accidental Hero
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ค่อยยังชั่วหน่อย
หลังจากกระทู้ร้อนๆโดนลบไปแล้ว
ช่วยๆกันหน่อย web จะอยู่หรือไม่อยู่ขึ้นกับพวกเราทุกคนครับ
8)
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
smartfan
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 39

โพสต์ที่ 4

มาขอบพระคุณทีมงาน TVI ทุกท่านด้วยค่ะ  

ยังไม่ทราบต้นสายปลายเหตุของการลาออกเลยค่ะ  แต่คิดว่าคงจะกรุ่น ๆ กันมานานพอสมควรแล้วจึงเกิดประเด็นแตกหักกันขึ้นแบบนี้  

อ่านข้อความของคุณคัดท้ายก็พอเข้าใจลาง ๆ ค่ะ  ซึ่งก็อยากจะให้กำลังใจทีมงานเก่าทุกท่านที่ทุ่มเทอาสาสมัครมาทำงานโดยไม่ได้ผลประโยชน์อะไร  แต่ถูกตำหนิ...  ซึ่งก็อยากให้สมาชิก TVI ได้คิดตรองดูบ้างถึงข้อเท็จจริงอันนี้(ที่อาจจะไม่เคยรู้มาก่อน) ว่าการทำงานติดทองหลังพระแล้วมาโดนตำหนิแบบผิด ๆ หรือ คาดหวังอะไรที่มากมายนั้น  มันบั่นทอนกำลังใจกัน  เพราะผู้ตำหนิเองก็คงจะไม่สามารถเสียสละและมีจิตใจที่อาสาได้จริง ๆ เหมือนผู้ที่ท่านตำหนิไป  ซึ่งน่าจะอะลุ่มอล่วยกันหรือให้กำลังใจกันบ้าง

web TVI นี้เป็นประโยชน์มากจริง ๆ ต่อนักลงทุน  ซึ่งผู้ที่อยู่เบื้องหลังความสำเร็จนี้ก็คือทีมงานทุกท่าน รวมทั้งพวกเราที่เป็นนักลงทุนที่พูดคุยแต่เรื่องสร้างสรรค์กันอย่างสมานฉันท์  จึงอยากให้ทุกท่านรักษาความดีงามอันนี้เอาไว้

ขอให้ผลบุญกุศลที่ทีมงานเก่าทุกท่านได้ทุ่มเททำงานเบื้องหลังมาอย่างยาวนานซึ่งได้ช่วยเหลือนักลงทุนทั้งหลายมามากมาย  จงเป็นพลวปัจจัยให้ทีมงานเก่าทุกท่านจงประสบแต่ความสุข ความเจริญรุ่งเรืองในหน้าที่การงาน การลงทุนตลอดจนมีชีวิตครอบครัวที่สมบูรณ์ด้วยเทอญ  :bow:
goldendream26

โพสต์ที่ 5

ผมเองก็ไม่ค่อยจะทราบที่มาที่ไปของปัญหาที่เกิดขึ้นครับ แต่อย่างไรก็ตามที่ผ่านมา เวปนี้ทำให้วิถีความคิดของผมเปลี่ยนไป(ในทางที่ดีขึ้นมาก)ตลอดกาล โดยเฉพาะเรื่องหุ้นพร้อมๆกับเรื่องธรรมะ(ไม่น่าเชื่อแต่มันก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ) ดังนั้นผมจึงต้องขอขอบพระคุณทีมงานที่ดูแลเวป ที่ผ่านมาทุกท่านที่ทำคุณประโยชน์ให้แก่ตัวผมเองและสมาชิกทุก ๆ ท่าน และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าความบาดหมางทั้งหลายจะค่อย ๆ จางหายไปจากใจของทุกท่านด้วยนะครับ สำหรับทางทีมงานใหม่ผมขอเป็นกำลังใจให้นะครับ และต้องขอขอบคุณมากที่จะสานต่อเวปนี้ให้ดำรงอยู่ต่อไป และเป็นแหล่งที่ให้ความรู้ที่ดีแก่ผู้สนใจการลงทุนไม่ว่าหน้าเก่าหน้าใหม่ และผมคิดว่าที่แห่งนี้มีประโยชน์ต่อนักลงทุนอย่างมากมายมหาศาลครับ ขอบคุณครับ :bow:  :bow:  :bow:
Worried Investor
ภาพประจำตัวสมาชิก
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 6

ช่วง 2-3 วันที่ผ่านมา ผมมัวแต่ไปอยู่ในห้องร้อยคนร้อยหุ้น ไม่รู้เลยว่าเกิดอะไรขึ้นมาเนี่ย เพิ่งจะได้มาอ่านเมื่อเช้านี้เอง ตกใจเหมือนกันที่พี่ๆจะวางมือกันแล้ว

หลังจากที่ได้อ่านมากระทู้หลายๆ กระทู้มาแล้วก็พอจะเข้าใจถึงปัญหาของพี่ๆ mod นะครับ กฏที่ตึงเกินไปก็จะขาดได้ง่าย หย่อนเกินก็จะมีปัญหา การที่จะทำอะไรที่ดูเป็นกลางหรือเหมาะสมนั้นพูดง่ายแต่ทำยาก

เวปบอร์ดหุ้นที่่นี่ี้ก็เป็นที่แรกและที่เดียวที่ผมเข้ามาประจำ เพราะรู้สึกผูกพันกับที่นี้มากกว่าบอร์ดที่อื่นๆ ถ้าไม่มีเวปนี้ ก็คงไม่มีผมในตอนนี้แน่ๆ ครับ

ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ช่วยกันสร้างเวปดีๆ แห่งนี้ขึ้นมาและขอให้ เวป thaivi ยังคงอยู่คู่กับตลาดหุ้นต่อไปอีกนานเท่านานครับ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกๆคนจากใจจริงครับ
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

ผมไม่ได้อ่านบอร์ทมา2-3วันแล้วจึงไม่รู้ว่าอะไรเกิดขึ้น แต่อะไรที่ผู้ใหญ่อภัยให้ผู้น้อยได้ก็จงอภัย หรืออะไรที่ผู้น้อยขอโทษผู้ใหญ่ได้ก็จงขอโทษ เพื่อสันติสุขภายในบอร์ท
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
terati20

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณ thaivi ด้วยครับ
  พี่ๆทุกท่าน อาจารย์มน ที่ช่วยสอนบัญชี  เเละ ทีมงาน
ผมได้อะไรจาก web นี้มาก( โดยผมไม่ค่อยได้ตอบเเทนอะไรเลย :oops:  :oops: ) ทั้งการลงทุน เเละการใช้ชีวิต
เเละการปฏิบัติธรรม โดยเฉพาะจากพี่ พอใจ  :lol:  :lol:  
เศรษฐศาสตร์ชาวบ้าน จาก อาจารย์ สุมาอี้
ไม่งั้นผมคงเป็นเเมงเม่า และบัวใต้น้ำ

------------/|\------------------
mi-muk
ผู้ติดตาม: 14

ขอขอบคุณทีมงานทุกท่าน

โพสต์ที่ 9

ผมขอขอบคุณทีมงานเก่าทุกท่านที่ได้อุทิศเวลา . ความคิด และจิตวิญญาณ เพื่อสังคมคุณภาพแห่งนี้
และขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่จะมาเป็นทีมงานใหม่

ขอบคุณมากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
gonzalez

gonzalez

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณมากๆครับ พี่ๆทุกคนในtvi
โพสต์โพสต์