ขอความร่วมมือทุกคนที่อยากให้ทีมงานชุดเก่าทำงานอยู่ต่อไป

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
tae_2323
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอความร่วมมือทุกคนที่อยากให้ทีมงานชุดเก่าทำงานอยู่ต่อไป

โพสต์ที่ 1

ช่วยลงชื่อด้วยครับ

คือผมไม่แน่ใจว่าอนาคตที่นี่จะเป็นอย่างไร ถ้ามีทีมงานชุดใหม่เข้ามา
อยากให้ทีมงานชุดเก่าช่วยพิจารณาอีกครั้งครับเพื่อความแน่ใจ
อยากให้เพื่อนๆที่อยากให้ทีมงานชุดเก่าอยู่ต่อไปช่วยกันลงชื่อด้วยครับ
แต่ยังไงการตัดสินใจจริงๆก็อยู่ที่ทีมงานเก่าทุกคนนะครับ
007-s

โพสต์ที่ 2

ลงชื่อค่ะ

:D
ccc111
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ขอลงชื่อด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tatandchin

โพสต์ที่ 4

มาลงชื่อคับ
Frankie
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

ด้วยคนครับ
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
poppo

โพสต์ที่ 6

ลงชื่อครับ :?  :?  :?
b37skp

โพสต์ที่ 7

ผมยอมรับการตัดสินใจของคณะทำงานทุกท่านครับ
แต่ถ้าเป็นไปได้ว่าการลงชื่อครั้งนี้จะสามารถทำให้คณะทำงานชุดเก่าทำงานต่อ อย่างน้อยก็จนกว่าชุดใหม่จะเข้ามาแล้วล่ะก็ ผมขอลงคะแนนเสียงด้วย 1 เสียงครับ
ply33

โพสต์ที่ 8

ลงด้วย แต่ก็ยอมรับการตัดสินใจของพี่ๆคับ
0--- ฉลามเสือดาว ล่องลอยไปในทะเลกว้างใหญ่ ---0
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 9

ลงชื่อด้วย 1 คนครับ อยากให้ทีมงานชุดเดิมเลื่อนการวางมือออกไปก่อนอีกสักระยะครับ  8) เวบยังไม่พร้อมจะเปลี่ยนม้ากลางศึกในตอนนี้
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
jaychou

โพสต์ที่ 10

ทีมงานยังไม่ปล่อยเว็บนะครับ ข้อมูลยัง update กฎก็ยังเป็นกฏ ลบกระทู้ ban user ได้ตามปกติ จนกว่าจะมีการเข้ามาอย่างเป็นทางการของประธานและทีมงานใหม่ครับ

แนะนำให้รีบๆจัดการเลือกตั้งหาประธานใหม่ครับ
Pekko

โพสต์ที่ 11

อีก 1 ชื่อด้วยครับ ผมว่าทีมงานเดิมน่าทำต่อถึงสิ้นปี ในระหว่างนี้ก็เมียงมองสมาชิกในเว็บนี้ที่มีอุดมการณ์เดียวกัน และหาทีมงานเสริม ค่อยๆ ถ่ายงานไปเรื่อย
อยู่ๆ จะไปรวดเร็วแบบนี้ ใจหายครับ  :(  :(
Uncle Bob

โพสต์ที่ 12

ผมขอประท้วงให้ทีมเดิมทำงานต่อไปครับ
tt
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 13

ผมว่าเอางี้ดีมั๊ยครับ ให้ชุดเก่าทำต่อ 1 ปี แล้วก็ขอสาสมัครชุดใหม่มาประกบ
พอคบปีก็ให้ชุดใหม่ทำต่อกี่ปีก็ว่ากันไป ก่อนจะหมดวาระ 1 ปี ก็ให้มีชุดใหม่มาประกบไปเรื่อยๆดีมั๊ยครับ แล้วก็การกระทบกระทั่งทาง web ก็มีบ้าง ผมว่าส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องเข้าใจผิดมากกว่า เพราะการเขียนให้คนอ่านนั้นตีความได้หลายอย่างบางที คนอ่านก็ไม่ได้เข้าใจอย่างที่เราสื่อ ผมก็เคยโดนต่อว่า ก็
ขอโทษขอโพยกันไป
path2544

ด้วยคน..

โพสต์ที่ 14

ลงชื่อด้วยคนครับ
ไม่เก่งทั้งวิเคราะห์เทคนิค ปัจจัยพื้นฐาน แต่เราก็ยังรั้นที่จะรวยเพราะหุ้น
lekmak333

โพสต์ที่ 15

1 เสียงครับ ให้ชุดเดิมทำงานต่อ  :wink:
ForrestGump

โพสต์ที่ 16

ขอโหวต 1 เสียงครับ

ว่า "ขอร้อง" และ "ร้องขอ" ให้ ทีมบริหารชุดเดิม ทำงานต่อ  :D
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 17

ทุกอย่างเป็นไปตามที่ประกาศไปครับ

ถึงเวลาแล้วครับ

เลือกประธานและทีมงานชุดใหม่กันดีกว่าครับ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
jam

โพสต์ที่ 18

มายกมือเชียร์ กก. ชุดเก่า
อยากให้เรื่องทั้งหมดจบลงด้วยดี
Saitthasak

โพสต์ที่ 19

อีกเสียงครับ
atsu
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 20

ผมว่าพอเถอะครับ
ดูจากคาแรกเตอร์ที่เด็ดขาดของท่านประธานมนที่ผ่านมา
ยังไงหนนี้ก็คงไม่เปลี่ยนใจแน่

เราควรเคารพการตัดสินใจของกรรมการชุดเก่านะครับ
แล้วเริ่มเดินไปข้างหน้าเถอะครับ

การทำงานที่เสียสละอย่างนี้ ถ้าคนทำบอกว่าพอแล้ว
เราก็ควรเคารพการตัดสินใจของเค้าครับ
ยิ่งเรียกร้องก็เหมือนเราเห็นแก่ตัวเกินไปหรือเปล่าครับ
goi

โพสต์ที่ 21

ถ้าไม่เปลี่ยนใจ

ก็เสนอชุดเดิมนี่หละค่ะ ดำรงตำแหน่งอีก 1 สมัยค่ะ
akekarat

โพสต์ที่ 22

รู้สึกว่าทีมงานทำเหมือนทิ้งสิ่งที่สร้างมาหลายปี เพียงเพราะสาเหตุมาจากผู้อื่น แต่มองอีกในแง่ดี ก็เหมือนกับ TVI จะเลื่อนชั้นขึ้นสู่การเป็นสถาบันมากขึ้น เปลี่ยนเลือดใหม่สู่คนกลุ่มใหม่ ไม่ยึดติดกับคนกลุ่มเล็ก ๆ เป็นตัวอย่างของสังคมที่ไม่ยึดติดกับอำนาจที่มีอยู่ได้เป็นอย่างดี

ไม่นึกเหมือนกันครับ ว่าอยู่ใน TVI มาตั้งแต่สมัยยังเป็น  thaivalueinvestor.com ตั้งแต่สมัยที่เวบไซท์แทบไม่มีคนรู้จัก เมื่อ 4-5 ปีก่อน นึกถึงวันแรกที่พี่ Jeng เข้ามาที่นี่แบบเต็มตัว ปัญหาของ เวบตลาดหุ้น หรือการบังคับสมัครสมาชิกของพันทิพ จนมีเวบ greenbull และ หลาย ๆ อย่างที่ทำให้ TVI โตได้ขนาดนี้ ไม่นึกว่าจะมีวันนี้เกิดขึ้น งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลาครับ ต้องขอขอบคุณทีมงานมากครับ โดยเฉพาะพี่มนที่เป็นผู้ก่อตั้งแต่แรก

ว่าแต่ทีมงานทิ้งลงมาแรงนะครับ เป็นหุ้นนี่คงติดฟลอร์ไปหลายวัน  :wink:
121

โพสต์ที่ 23

อามะ ภันเต
NinjaTurtle

โพสต์ที่ 24

คุณมนได้ทาบทามหมอสามัญชนเป็นประธาน แล้วครับ เชิญที่นี่เลยครับ

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=23900
jaychou

โพสต์ที่ 25

ด้วยความเคารพครับ ถ้าทีมงานจะ "ทิ้ง" จริงๆ เราสามารถทำให้เว็บนี้หายไปอย่างไร้ร่องรอย และไม่มีวันกลับในพริบตาเดียว ซึ่งก็ไม่ใช่ครับ สิ่งที่ตกลงกันก็คือจะดูแลจนกว่าทีมงานใหม่เข้ามา

ผมเชื่อว่าห้างหุ้นส่วนจำกัด จะเติบโตเป็นบริษัทมหาชนได้ ก็ต้องผ่านเส้นทางนี้เช่นกันครับ
moo

โพสต์ที่ 26

ร่วมลงชื่อ 1 เสียง ครับ

แต่ก็..เคารพการตัดสินใจของทีมงานครับ
ถ้าคุณหัวเสีย คุณจะเสียหัว
P_1

โพสต์ที่ 27

Mon money เขียน:ทุกอย่างเป็นไปตามที่ประกาศไปครับ

ถึงเวลาแล้วครับ

เลือกประธานและทีมงานชุดใหม่กันดีกว่าครับ
ตามที่พี่มน คุณ jaychou ว่าครับ เราจะใช้พี่เขาไปตลอดชีวิตเลยหรือครับ
พวกที่มาลงชื่อนี่ มาทำอะไรกันหรือครับ แน่ใจว่าที่ทำคือการเห็นใจพี่ๆ เขาหรือ

พี่เขามีสิทธิ์จะอยู่หรือไปก็ได้ครับ เป็นงานอาสาสมัคร ยังไงเขาเป็นคนสร้างมาอยู่แล้ว มันก็ต้องปล่อยให้พี่ๆเขาคิดเขาทำกันต่อไป
สิ่งที่พวกเราทำได้คือให้กำลังใจ และชื่นชมในความเสียสละที่ผ่านมา ตอนนี้ และต่อๆไป
กับบางเรื่อง ไม่รู้ก็เป็นปัญญา
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 28

ขอรับเจตนาในคณะผู้บริหารWeb TVIทุกท่าน ที่ได้สละเวลาในการทำงานตั้งแต่ก่อตั้งมาจนถึงวันนี้
และได้ขอลาออกจากผู้บริหารWebแห่งนี้ที่มีคุณค่าที่สุด
แต่แนวทางที่ทางคณะผู้บริหารชุดเก่านั้น ในการชี้นำให้Webแห่งนี้ดูและโดยใครยังไม่ชัดเจน
ขอให้แถลงความชัดเจนในจุดนี้ด้วย มิฉะนั้นทุกคนที่อยู่ในที่นี้จะได้รับข้อความที่คลาดเคลื่อนไปได้
:)
กระทิงแดง

โพสต์ที่ 29

ผมเคารพในการตัดสินใจของทีมงานครับ

ขอให้ทีมงานทุกๆคน โชคดีมีชัยในทุกเรื่องครับ... :pray:  :pray:  :pray:
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
mrdew

โพสต์ที่ 30

ขอเป็นกำลังให้อีกคนครับ สู้ต่อไปครับ   :evil:
โพสต์โพสต์