ฝากประจำที่ไหนดีครับ ดอกเบี้ยลงทุกวัน

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
minuet8
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ฝากประจำที่ไหนดีครับ ดอกเบี้ยลงทุกวัน

โพสต์ที่ 1

ฝากประจำ 3-6 เดือน
ธนาคารไหนให้ดอกเบี้ยดีที่สุด
chincharoen

Re: ฝากประจำที่ไหนดีครับ ดอกเบี้ยลงทุกวัน

โพสต์ที่ 2

minuet8 เขียน:ฝากประจำ 3-6 เดือน
ธนาคารไหนให้ดอกเบี้ยดีที่สุด
L&H bank สาขาใหม่ที่มาบุญครองชั้น 4
ฝากประจำ 6 เดือน 4.85 %อย่างน้อย 100000 บาท แต่ต้องฝากออมทรัพย์คู่ด้วยอย่างต่ำ 10000 บาทครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

ลองดูอาคารสงเคราะห์ดูครับ
phobenius

โพสต์ที่ 4

ลองดูของแบงค์ uob สิครับมีกองทุนหนึ่ง 4.25
หนึ่งล้านได้ 116 บาทต่อวัน ถ้าจะถอนออกไม่มีเสียอะไรครับแค่บอกแบงค์ก่อนวันหนึ่งครับ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

Re: ฝากประจำที่ไหนดีครับ ดอกเบี้ยลงทุกวัน

โพสต์ที่ 5

chincharoen เขียน: L&H bank สาขาใหม่ที่มาบุญครองชั้น 4
ฝากประจำ 6 เดือน 4.85 %อย่างน้อย 100000 บาท แต่ต้องฝากออมทรัพย์คู่ด้วยอย่างต่ำ 10000 บาทครับ
2ปีข้างหน้าก็จะเข้าตลาดแล้วครับ  L&H bank
ประจวบ
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ซื้อหุ้นกู้หรือพันธบัตรดีกว่าครับ
ดอกเบี้ยสูงกว่าเงินฝากมาก
และfixดอกเบี้ยได้นานโดยเฉพาะขาลงแบบนี้

มีพันธบัตรรัฐบาลออกทุกเดือน12ด.
ซื้อได้ที่ธ.กรุงเทพทุกวันที่15
ดอกเบี้ยแล้วแต่งวด
งวดเดือนนี้5.5  5ปี

อีกอันนึงคือหุ้นกู้ปูน
ขายให้บุคคลทั่วไปที่
ธ.กรุงเทพ  ไทยพานิชย์ กสิกรไทย กรุงศรี
19-26มีค  ดอก5.75  4ปี
หนักแน่นในแนวทางviพันธ์แท้
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

กองทุนตราสารหนี้ระยะกลางก็ได้นะครับ

ยิ่งดอกเบี้ยลง ตราสารหนี้แพงขึ้นด้วย

ถอนง่าย ซื้อง่ายด้วย ไม่ติดเรื่องประจำกี่เดือน กี่เดือน
_________
babee

โพสต์ที่ 8

พอจะแนะนำได้มั๊ยคะว่ากองทุนไหนน่าสนใจ ได้ผลตอบแทนซักประมาณเท่ารไหร่คะ รบกวนด้วยค่ะ เพราะไม่เคยศึกษาเกี่ยวกับตราสารหนี้เลยน่ะค่ะ ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี
ply33

โพสต์ที่ 9

[quote="ประจวบ"]ซื้อหุ้นกู้หรือพันธบัตรดีกว่าครับ
และfixดอกเบี้ยได้นานโดยเฉพาะขาลงแบบนี้

มีพันธบัตรรัฐบาลออกทุกเดือน12ด.
ซื้อได้ที่ธ.กรุงเทพทุกวันที่15
งวดเดือนนี้5.5
0--- ฉลามเสือดาว ล่องลอยไปในทะเลกว้างใหญ่ ---0
tummeng

โพสต์ที่ 10

ของผมช่วงนี้ มีเงินบางส่วนแบ่งมาฝากใน SCBSFF - กองทุนเปิดไทยพาณิชย์สะสมทรัพย์ตราสารหนี้ ที่ซื้อขายได้ทุกวันน่ะครับสะดวกดี และเมื่อขายคืนเงินจะกลับเข้าบัญชีให้ในวันทำการถัดไปเวลาประมาณ 14.00 น. น่ะครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมน่ะครับ ได้มาจาก K.pjuk เวปสินธร

Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 11

แชมป์ให้ดอกเบี้ยเงินฝากเฉลี่ยต่ำที่สุดประจำ Q4/49 ที่ผ่านมา ปรากฏว่า KTB เฉือนชนะ KBANK แชมป์ขี้ตืดหลายสมัยไปจนได้นะครับ  :lovl:
nanchan

โพสต์ที่ 12

ผมฝากตราสารหนี้ SCBSSF กับ RKTF

ผลงานที่ผ่านมาประมาณ4.3% ไม่เสียภาษี

ถอนออก T+1
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
terati20

โพสต์ที่ 13

[quote="ply33"][quote="ประจวบ"]ซื้อหุ้นกู้หรือพันธบัตรดีกว่าครับ

งวดเดือนนี้5.5
bicgy

โพสต์ที่ 14

ฝากประจำที่ Citibank ให้ดอกเบี้ยสูงกว่า local bank
(แต่ต้องมียอดเงิน 2 ล้านบาทขึ้นไปเป็นลูกค้า citigold)
บางเดือนมี promotion ดีๆด้วย

สนใจหลังไมค์ได้ค่ะ  :P  :P
รูปภาพ
B i c G y : รู้เก็บ รู้ใช้ รู้ขยายผล ...
โพสต์โพสต์