Thai Value Investor Blogs

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ดร.โหน่ง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

Get your own Thaivi.net account in seconds
Fill out this one-step form and you'll be blogging seconds later!

Username: ..............................
(Must be at least 4 characters, letters and numbers only.)
Email Address: .........................
(Well send your password to this address, so triple-check it.)

*  Gimme a blog!
* Just a username, please.
             กด    NEXT

เรีนนถามครับ

ใส่ชื่อ username ว่า โหน่ง

ใส่ชื่อ  email address ว่า  [email protected]

เสร็จแล้วกด   NEXT

ไม่ผ่านครับ มีข้อความ

this email is not allowed

ทำยังไงดีครับ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 2

พี่อีโต้ครับ

User name นี่คือ ชื่อ Blogg ของเรา ใช่ไหมครับ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 3

อยู่กับคอมพ์มากๆ  ปวดสายตามากครับพี่

current theme ที่ผมเลือก เป็น blog-thing

ตรง "About"

ใส่ข้อมูลไปแล้ว  update profile  ก็แล้ว

แต่ ข้อมูลก็ไม่เข้า เป็นเพราะอะไรครับ

Help me, please.
ดร.โหน่ง

โพสต์ที่ 4

ทำได้แล้วพี่อีโต้

เข้าในถึงความยากลำบาก ในการเขียน

เหมือนแบ่งเบาหน้าที่ ทีม MOd

ขอบพระคุณครับ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 5

"Edit this file at wp-content/themes/home/home.php with your favourite text editor and customize this screen."

Theme ที่ใช้ มีข้อความนี้ด้วยครับ ไม่เข้าใจครับ

อยากเปลี่ยน Font เอง ขนาดของตัวอักษร ใน Comment ก็เล็กมาก ทำไงครับ
ดร.โหน่ง

โพสต์ที่ 6

พี่อีโต้ ผมไปหาโฆษณา เข้า Bon Voyage ได้แล้ว แต่ไม่ใช่แบรนเนอร์ครับ

เค้าให้ผมไปทำสกู๊ปถ่ายรูปเกี่ยวร้านอาหารเค้า แล้วมาเขียน ลงใน BlogMag

ผมคิดอย่างนี้นะครับ

BlogMag แบ่งเป็น Categories อยู่แล้ว เราน่าจะตั้ง คอลัมน์ ใหม่อะไรสักอย่าง ตั้งชื่ออะไรดีละพี่ ตามกลิ่นไปดม  ไปแดก อะไรก็ได้  ประมาณนี้ละ ไม่รู้พี่อีโต้ จะชอบหรือปล่าว

พี่อีโต้ให้ผ่านหรือปล่าว

ถ้า O. K.  คิดเค้ายังไง  ผมให้เว็บหมดครับ

ผมจะได้โทรไปบอกเค้าครับ
โพสต์โพสต์