คุณเป็นคนเจ้าคิด เจ้าแค้นหรือเปล่า !!!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

คุณเป็นคนเจ้าคิด เจ้าแค้นหรือเปล่า !!!!

โพสต์ที่ 1

ถ้าใช่ ....................

คุณคงจะเก็บความแค้น ความไม่สบอารมณ์ ไว้ในใจคุณตลอดเวลา จนกว่าคุณจะลงไปนอนในโลงใช่ไหม .....................................

ถ้าไม่ใช่ .............................

แล้วมันก้อผ่านไป  ...................................

เชื่อผมสิ ..............................................
prin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ช่วงนี้ มีความคิดเห็นเกี่ยวกับผลกระทบการออกประกาศฯครั้งนี้มากจริงๆ
คงเป็น talk of the town เพราะหลายคนยังมีอารมณ์
เรื่องพื้นฐานของหุ้น แทบไม่เห็นหัวข้อเลยครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 3

เมื่อสิ่งหนึ่งเกิด สิ่งหนึ่งจึงเกิด

ท่าน loso ก็ต้องปล่อยวาง มองให้เป็นธรรมชาติ

เรื่องนี้ หากไม่ปล่อย ให้มีการระบายอารมณ์กันบ้าง

ยิ่งกด ยิ่งระเบิดนา
ทุ่งทานพระจันทร์

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณ PICNI ที่ทำให้ ได้เงินคืน อิอิ
กล้วยทอด

Re: คุณเป็นคนเจ้าคิด เจ้าแค้นหรือเปล่า !!!!

โพสต์ที่ 5

[quote="LOSO"]ถ้าใช่ ....................

คุณคงจะเก็บความแค้น ความไม่สบอารมณ์ ไว้ในใจคุณตลอดเวลา จนกว่าคุณจะลงไปนอนในโลงใช่ไหม .....................................

ถ้าไม่ใช่ .............................

แล้วมันก้อผ่านไป
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
CEO

โพสต์ที่ 6

ค่าจ้างมือปืนคงจะแพงขึ้นเร็วๆนี้
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
iambuffet

โพสต์ที่ 7

เวลาโกรธใคร
แล้วคิดว่าให้เป็น
อภัยทานไป
จิตใจจะดีขึ้นมากครับ
ชีวิตจะมีความสุขมากขึ้นด้วย

:D
CEO

โพสต์ที่ 8

ขนาดจีบเด็กเสิร์ฟคนเดียวกัน เรื่องเล็กจิ๊บจ๊อย ยังฆ่ากันตาย นับประสาอะไรกับคนสมัยนี้

คนเล่นหุ้นเป็นแสนๆ ไม่รู้ว่ามีเจ้าพ่อเจ้าแม่หรือพ่อค้ายาบ้ากี่คนที่เล่นหุ้น เขาคงไม่ปล่อยให้ลอยหน้าลอยตาอยู่ต่อไป

แต่ผมคงไม่เอาด้วยดอก
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
LOSO

โพสต์ที่ 9

ในเมื่อมันเกิดขึ้น    ตั้งอยู่    แล้วก็ดับไป ...............................

แล้วไฉนท่านจะเก็บมันไว้เป็นตะกอนในใจท่านล่ะ .....................

ปล่อย(ของ) ซะบ้าง     วาง(offer)ซะบ้าง  5555 ..................

เชื่อผมสิ .......................
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 10

เด๋วนี้สังคมไทยจองเวรกันมากกว่าแต่ก่อนมาก ผมรู้สึกอย่างนั้น นอกจากนี้ยังกลายเป็นสังคมแบบถ้าโวยวายให้ดังกว่าคนอื่นก็จะได้อีกด้วย
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Saitthasak

โพสต์ที่ 11

สุมาอี้ เขียน:เด๋วนี้สังคมไทยจองเวรกันมากกว่าแต่ก่อนมาก ผมรู้สึกอย่างนั้น นอกจากนี้ยังกลายเป็นสังคมแบบถ้าโวยวายให้ดังกว่าคนอื่นก็จะได้อีกด้วย
LOSO

โพสต์ที่ 12

ตา " เห็น"   แล้วไม่ปรุงแต่งต่อ -------------> ตัดวงจรได้ทัน

หู " ได้ยิน"  แล้วไม่ปรุงแต่งต่อ --------------> ตัดวงจรได้ทัน

อายตนะทั้ง6 เป็นช่องทางรับ .....................................

Circuit  breaker คนอื่นทํางานแล้ว .........................

ไฉนCircuit  breaker ของท่านถึงยังไม่ทํางาน ....................

จุดไฟแค้นสุมทรวงตัวเอง   ตัวท่านนั่นแหละที่ทําตัวเองและต้องแก้เอง...... ...............
kongkang
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 13

สาธุ :lol:
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 14

เอ๋ ท่าน loso คิดว่า ตอนนี้ใครเคียดแค้นนักหรือ
mamalover

โพสต์ที่ 15

อ่อ เรื่องหม่อมฯ เหรอ ก็ไม่พอใจนะ ถ้าออกไปได้ ก็ดี เรียกว่า แค้นหรือเปล่าล่ะ

แล้วแต่กรณีแหละ กับสถานการณ์ และบุคคล

ถ้าคนไหนเสียเงินเยอะ ก็อาจจะแค้นเยอะ ไม่แปลกๆ อันนี้ต้องเข้าใจเขา จะมาพูดว่า อภัยได้ไหม ตอบแทนกันไม่ได้ สอนกันไม่ได้ แนะนำได้ แต่เขาจะทำตามหรือไม่ เป็นสิทธิ ของแต่ละคน

จะมาตัดสินใจแทนกัน หรืออยากให้คนอื่นคิดแบบเดียวกับเราไมได้หรอก
lekmak333

โพสต์ที่ 16

[quote="LOSO"]ตา " เห็น"
stp
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 17

เหมือนอ่าน ZEN เลยแฮะท่าน LOSO ........
ด๊กดิงด่าง

โพสต์ที่ 18

ก็แสดงไปตามบทบาททางโลก ยังต้องกินต้องใช้ บ้านต้องเช่าข้าวต้องซื้อนิ

ถ้าปล่อยให้เพื่อนร่วมโลกทำผิดเสียหายร้ายแรงลอยนวล สังคมจะเป็นเช่นไร  

จะว่าไปวันนี้พอร์ตผมก็ติดลบแค่หนึ่งเปอร์เซ็นต์กว่าๆ เทียบกับวันก่อนแดงเดือด  ฮาๆ
การทำอะไรแบบเดิมๆเป็นเวลานานๆทำให้ชีวิตเสียหาย
โพสต์โพสต์