หายกันไปเท่าไหร่ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
CupJok
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 14

โพสต์ที่ 31

ptt -18.75 %  :cry:
ภาพประจำตัวสมาชิก
bigshow
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 32

ตื่นมาเปิดคอมดู แทบตกเก้าอี้ หายไปเป็นล้าน :twisted:
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ
sirivajj
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 33

พอร์ตรวม จากกำไร 10% กลายเป็นขาดทุน 4%

รวดเร็วมากเลยครับ
What do you mean.?
Dimsum

โพสต์ที่ 34

กำยาย 20 กลายเป็นเสมอตัวแย้ว   :vm:
2 dogs

โพสต์ที่ 35

ปิดท้ายตลาด ลบไป3.04%ครับ พอร์ตผม
หุ้นเงียบๆในวันนี้จะโด่งดังในปีหน้า
keng56

โพสต์ที่ 36

กำไรหดไป 7%...  :(
big15096

โพสต์ที่ 37

จากกำไร เกือบ20%
เหลือ 5%

ทำได้ไง ในวันเดียว
------

สุดท้าย มนุษย์ก็จะเหลือเเต่ความว่างเปล่า จะไขว่คว้าหาของนอกกายไปเพื่ออะไร

------
k_ladphrao

โพสต์ที่ 38

จากกำไร 30% เหลือ 15 ครับ ถ้ายังเจอแบบนี้ คงรับอยู่แค่อีกวัน สองวัน
8000

โพสต์ที่ 39

วันนี้วันเดียวลบไปเกือบ 20% เลยครับ
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 40

11% ดีที่ขาย ILINK ที่กู้เค้ามาไปก่อน ตอนนี้เลยมี กระสุนตรึมๆๆ
ดีใจจนมือสั่นก็วันนี้นี่แหละครับ Xmas Shopping Festival :lovl:
I do not sleep. I dream.
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 41

สรุปว่าหายไป9%ครับ

นั่งเลียแผลอยู่  

แผลยังเปื่อยอยู่เลย

ยังดีที่มีกระสุนอยู่เกือบ30%
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
nanakorn

โพสต์ที่ 42

พอร์ตลดลง 9.03% ครับ

วันนี้ไม่ได้ทำอะไรกับพอร์ตเลย  ซื้อแต่ LTF
Everything I do, I do it for you.
Gaiz

โพสต์ที่ 43

งานนี้ จากกำไร 15% (ไม่รวมปันผล) ที่ทำมาตั้งแต่เดือนเมษา (เริ่มลงทุนในตลาดหุ้น)
เหลือ 2% ภายในวันนี้ (ตอนรัฐประหาร ไม่สะเทือนอะไรเลย)

น่าดีใจกับนโยบายปิดประเทศ สำหรับตลาดหุ้นไทยจริงๆครับ :D
ทำอะไรไม่ได้เลย เพิ่งกลับมาจากต่างประเทศเมื่อวานเที่ยง
จากนั้นก็นอนยาว ตื่นมาตอนเช้า พอต่อเน็ตได้ นาย house บอก -65 เลยรีบดู เห็นพอร์ตตัวเองแล้ว shock ไปเลย
คิดว่าตัวเองหลับนานไปหน่อย (ก็กำไรกว่าจะทำมาได้ 15% ใช้เวลาไป 7 เดือน  นึกว่าหลับไป 7 วัน)
I am a programmer
ปุย

โพสต์ที่ 44

โล่งอกไป  :roll: เช็คพอร์ทอันกระจิดริดแล้ว

หุ้นผมไม่หายไปไหนเลย ยังอยู่ครบทุกหุ้นครับ  :D
Luty97
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 45

วันนี้แจก Yamaha Mio ไปสี่คันได้  :drink:
หลักของความสมดุล
khun_parinya

โพสต์ที่ 46

ของผมหายไป 41.50% ครับ ธรรมดาครับ ไม่ได้รู้สึกอะไรเลย แค่ไม่กี่แสนเอง

มันก็แค่การตกใจธรรมดา ๆ น่ะครับ ไม่ต้องตกใจหรอก
oatty

โพสต์ที่ 47

ถื่อโอกาสปรับพอร์ท กำไรน้อยหน่อย เลิกเป็นหมอ เลิกผลิตชิ้นส่วนแอร์ แล้วไปวางท่อก๊าซกับเจาะเสาเข็มทำหลุมหลบภัย
ม่ายย..รู้จะโดนแช่อยู่ในหลุมหรือเปล่า  :shock:
แต่ค่อนข้างมั่นใจแล้ว
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
Supra

โพสต์ที่ 48

:roll:  :roll:
          เกิด   dec effect   ก่อน jan effect ซะอีก  :lol:  :lol:
ChAiJiT

โพสต์ที่ 49

วันนี้ไม่ได้ตามข่าวเลย เพราะไปทำธุระข้างนอก แต่ในพอร์ตมีหุ้นลิสซิ่งอยู่ 2 ตัว รวมกัน 60% และมีเงินสดติดพอร์ตไว้ 40% สรุปรวมแล้วขาดทุนไป 7% ครับ โชคดีที่ถือเงินสดไว้เยอะครับ
" อะไรก็ตามที่เคยมีคนทำได้
แสดงว่ามันไม่ใช่สิ่งที่เป็นไปไม่ได้ "
apichai214

โพสต์ที่ 50

จากกำไร 14% กลายเป็นเท่าทุนคับ
ไม่ได้ดูคอมเลย  เพิ่งมาดูตอน ปิดตลาดแล้ว เงินสดไม่เหลือแล้วว่าจะยืมเงินที่บ้านมาซื้อเพิ่มอ่ะ
Golden Stock

โพสต์ที่ 51

วันนี้แดงหมดไม่ว่าหุ้นใหญ่  กลาง  หรือเล็ก

ของผมวันนี้วันเดียวหายไปเกือบสี่ล้านบาท  
ซึ่งก็ไม่ได้ตกใจอะไรมากมายนัก  แค่เซ็งเล็กๆ ครับ
เพราะยังเชื่อมั่นในมูลค่าของหุ้น
beammy

โพสต์ที่ 52

[quote="Golden Stock"]วันนี้แดงหมดไม่ว่าหุ้นใหญ่
Golden Stock

โพสต์ที่ 53

หุ้นมีขึ้นมีลง  คิดมากเสียดาย  ก็เสียสุขภาพจิตครับ

ผมเคยมองดูมูลค่าพอร์ตลดลงมาหลายหน  ครั้งแรกตอน 911  
ซึ่งตอนนั้นค่อนข้างเครียดเหมือนกัน  พอเจอหลายๆ หนเข้า  ประสบการณ์
เยอะขึ้น  จิตใจนิ่งขึ้น  ไม่มานึกว่าถ้ารู้งี้  ทำอย่างนั้น  อย่างนี้ไปแล้ว
ให้เสียสุขภาพจิตครับ
Dech
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 54

วันนี้สำหรับผมก็เหมือนเมื่อวาน เพราะไม่ได้ซื้อได้ขายมานานแล้วครับ

รอดูวันพรุ่งนี้ และรอฟังตอน สองทุ่มครึ่ง ดูสิจะแก้ตัวว่าไง
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 55

หายไป 6.47% รอดมาได้เพราะกำเงินสดเยอะแท้ๆเลย  :pray:
It's earnings that count
poppo

โพสต์ที่ 56

จากกำไร120000 เหลือกำไร 50000 :cry:  :lol:

ปล เป็นbipolar ไปแล้ว

แต่ยังไงวันนี้ก็ไม่ตื่นเต้นเท่าเมื่อวาน ผ่าตัดกระดูกสันหลังคนไช่เลือดออกไป 5000ซีซี บวกต้องหงายคนไข้มาปั๊มหัวใจอีกหนึ่งรอบ วันนี้คนไข้รอด เสียไป 70000 ถือว่าฟาดเคราะห์ ขำๆ
trillionaire
ผู้ติดตาม: 76

โพสต์ที่ 57

...วันนี้ เป็นการทดสอบหัวใจผมว่า ยังแข็งแรงดีอยู่หรือไม่...
...เช้า SEAFCOอุตส่าห์มีข่าวดี รับงานใหม่ ร้อยกว่าล้าน...
...ทำท่าจะเปิดบวกด้วยซ้ำ แต่พอเห็นITDกระพริบฟลอร์ ผมแทบไม่เชื่อสายตา...
...เลยตั้งขายเปิดหุ้นแสนรักทั้งสองตัว ...
...ขายSEAFCOตรง7.9บาทหมดพอร์ต...
...ขาย STPIตรง4.06ไปได้ครึ่งนึง เพราะมาร์เข้าใจคำสั่งสับสน...
...จากนั้นทยอยรับSEAFCOเฉลี่ยตรง6.94และรับSTPIตรงราคาปิด3.74...
...ได้ส่วนต่างมาหลักแสน แต่ก้อยังรู้สึกฉุนธปท.กับคลังไม่หาย...
autaiyai

โพสต์ที่ 58

ของผม จาก กำไร กำไร 19%  กว่า  ตอนนี้ :'O  
ติดลบไป -4% กว่าแล้วคราบ  :'O  
กะว่าสิ้นปีนี้จะ นำเงินไปจ่ายหนี้ให้ คุณแม่เสียหน่อย :vm:
ต้องเริ่มต้นกันไหม่อีกแล้ว  :wall:

ปล.  อยากทราบความคิดเห็น ของรุ่นพี่ VI  หลายๆ ท่านนะครับว่าคิดเห็นกัน
อย่างไรบ้าง ฝากพี่ Admin สอบถาม ท่าน อาจารย์ ดร.นิเวศน์ มาให้กำลังใจพวกเราด้วยนะครับ  
อีกนิดครับ  ถ้าท่านเป็น Warren  Buffet ท่านจะคิดและตัดสินใจอย่างไรกับ
เหตุการณ์ เช่นนี้. :?:
ppp111

โพสต์ที่ 59

ของผมไม่มากหรอกครับ ฐานเข้าวงการมานาน พอร์ต จากห้าสิบล้าน เหลือ สี่สิบสามล้าน เอง ภายในวันเดียว เยี่ยมจริงๆ กว่าจามาถึงตรงนี้สะสมหุ้นมาหลายปี หายไปเจ็ดล้านกว่าเองครับ
bigshow

โพสต์ที่ 60

ปิดตลาดหายไป 4 แสนบาท  ทำมาค้าขายได้กำไรวันละไม่กี่ร้อย   :twisted:
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ