THAIVI Beer Festival

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

งาน "จิบเบียร์ฯ" ควรจะมีจัดอย่างสม่ำเสมอหรือไม่

โหวตทั้งหมด: 0

ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 31

jaychou เขียน:ข่าวดี(ของผม) ... เพิ่งได้ VISA มากินเบียร์ครับ .. :D

แต่กินแล้ว ท่านจะมารับกลับบ้านด้วยตัวเองตามกำหนดการณ์ (แปลว่าหัววัน)
8) กลับหัววัน ไม่บอกหุ้นนะ
    คราวที่แล้วเขาบอกกันที่เดอะเปียโน
    ได้ข่าวว่าพวกพี่กระซิบกระซาบหุ้นกะน้องๆไปหลายตัวเลย
    ผมโชคดีที่กลับก่อน
    ไม่ได้ไปบอกหุ้นกะใครเขา....
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
เพื่อน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 32

ตกลงคราวหน้า วันที่เท่าไหร่ครับ
รู้แต่เนิ่นๆ จะได้มีเวลาไปตัดสูทไว้ก่อน

เรื่องคุณฉัตรชัยทานน้ำปล่าวอย่างเดียว ผมเป็นพยานครับว่าไม่จริง ผมเห็นทานกับแกล้มด้วยครับ

คนไม่ทานเบียร์ไม่ต้องห่วงครับ ผมก็ทานไม่เป็น พยายามหลายครั้งแล้วไม่เคยสำเร็จ สงสัยไม่มีบุญครับ

ถ้ากลัวไม่มีอะไรดื่ม ก็พกPepsiติดตัวมาด้วยคนละ3-4กระป๋องก็น่าจะพอ....อย่าซื้อโค๊กมานะครับ เพราะไม่ใช่ของเสริมสุข(ผมมีหุ้นอยู่)
GoldFish
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 33

มาร่วม Voteครับ เห็นด้วยกับ Ajarn-Mon ว่าน่าจะจัดไตรมาสละครั้ง หลังงบออก
ksnk

โพสต์ที่ 34

ผมเสนออาจมีจัดปีละครั้งที่ resort แบบไปได้ทั้งครอบครัวและมีเวลาพบปะ(จิบเบียร์)กันทั้งวันไปเลย
matrix

โพสต์ที่ 35

trillionaire เขียน:...เรื่องรวยเงิน รวยเพื่อน ก้อไม่ได้รวยจริงๆ แค่พอมีพอกิน...
...ส่วนเพื่อนก้อพอมี แต่ขอเถียงเรื่อง ไม่มีน้ำใจ...
คำพูดของผมหมายถึง...
" รวยเพื่อน " หมายถึง คนเราต้องมีเพื่อนไว้พูดคุย
เล่นหัว  กระเซ้า.. เย้าแหย่  ชีวิตถึงจะมีอารมณ์ขัน สดชื่น  ไม่เหงา
อาจจะเป็นแฟน  ภรรยา  ลูก หรือกิ๊กก็ได้...

" รวยน้ำใจ " ไม่ได้แปลว่าคุณไม่มีนะครับ...
แต่หมายถึง  เราต้องคอยหมั่นเติมน้ำใจตนเอง
ให้ล้นเผื่อแผ่ไปให้ผู้อื่นเยอะๆด้วย ...
รวมถึงการมีน้ำใจให้อภัยผู้อื่นด้วยครับ...

ไม่ต้องรวยเงินทอง  ก็ขึ้นชื่อว่า  " คนรวยจริง " ได้แล้วครับ....  

ผมเชื่อว่าคนในเวปนี้...  ต่างก็กระเซ้าเย้าแหย่กันบ่อยมาก
จนเป็นเรื่องขำขัน   อมยิ้มกันเต็มเวปไปหมด...     คุณคงไม่ได้สังเกตุ  

เวบนี้รวยเพื่อน และน้ำใจครับ...
ส่วนรวยเงิน...  รับรอง 2 อย่างแรกมา  ก็จะตามมาเองแหละครับ...   :wink:
por_jai

โพสต์ที่ 36

matrix เขียน:
คำพูดของผมหมายถึง...
" รวยเพื่อน " หมายถึง คนเราต้องมีเพื่อนไว้พูดคุย
เล่นหัว
อกาลิโก

โพสต์ที่ 37

ไตรมาสละครั้งดีครั้งค่ะ
Muffin

โพสต์ที่ 38

ตกลงผ่าน market crash สักกี่ทีดีครับพี่ๆ
จะ crash บ่อยๆมันเสียสุขภาพจิตนะครับ (ยกเว้นจะรวยจากการ short หุ้นไปแทน)  8)

แล้วนี่ใกล้จะ crash ยังครับ...
จิบเบียร์ Quarter ละครั้งอย่างเป็นทางการ แต่นอกรอบทุกอาทิตย์  8)
por_jai

โพสต์ที่ 39

[quote="ba_2l"]ไตรมาสละครั้งกำลังดี หนับหนุนครับ :cool:

ส่วนเรื่องสถานที่อยากให้ช่วยๆกันคิดครับว่าเอาแนวไหนดี อาหารจีน อาหารไทย ซีฟู๊ด หมูจุ่ม หรือ จะเอาบุฟเฟ่ต์หมูกระทะไปเลย
ภรรโยโฟเบีย
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 40

ksnk เขียน:ผมเสนออาจมีจัดปีละครั้งที่ resort แบบไปได้ทั้งครอบครัวและมีเวลาพบปะ(จิบเบียร์)กันทั้งวันไปเลย

:wink:

ไป resort หรือ The resort ครับ พี่ ksnk
ถ้าอย่างหลัง ผมว่าจิ๊กโก๋อย่างพี่มัฟฯ พี่นันฯ สนใจแหงๆ
แฮ่ม...
ภรรโยโฟเบีย

โพสต์ที่ 41

ขออนุญาตไม่ quote ข้อความ

แต่ขอโค้งคารวะ พี่พอใจ กะ พี่แม็ทฯ ด้วยความจริงใจ

:bow:   :bow:  :bow:  
:cheers:
por_jai

โพสต์ที่ 42

[quote="ภรรโยโฟเบีย"]ขออนุญาตไม่ quote ข้อความ

แต่ขอโค้งคารวะ พี่พอใจ กะ พี่แม็ทฯ ด้วยความจริงใจ

:bow:
nanchan

โพสต์ที่ 43

พี่โจ๊กจะไป the resort เมื่อไรหละฮับ

แล้วไง เดือนนี้ว่าไงหละ รู้สึกว่าจะครบไตรมาสแล้วนะหลังจากวันนั้น
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
nanchan

โพสต์ที่ 44

อยากให้กองทุนใหญ่ขึ้นใหญ่ขึ้นเรื่อยๆครับ

ทีหลังเงินเหลือเยอะๆจะได้มีเงินเอามาบริหารเวป
แล้วก็เอาไปทำบุญด้วย

เอาอาทิตย์ละครั้งเลยเป็นไง 555

นอกจากดื่มเบียร์ เอาไว้ผมว่าหาเวลาจัดไปทำบุญบ้างดีกว่า
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
ภรรโยโฟเบีย

โพสต์ที่ 45

แฮ่ แฮ่... พี่พอใจ
ทำล้อเล่นไป

วันนั้นที่กู๊ดวิว มีคนบอกเหมือนกัน

ผมว่านะ ผมนี่แหละจะทำให้ชื่อน้องเสีย

เรียนที่เดียวกัน แต่ต่างกันเยอะครับพี่
ท่านแม่ทัพน่ะ เกียรตินิยมอันดับสอง
แต่ผม เกียรตินิยมอันดับสองจุดศูนย์หนึ่งครับพี่
:drink:
ภรรโยโฟเบีย

โพสต์ที่ 46

nanchan เขียน:พี่โจ๊กจะไป the resort เมื่อไรหละฮับ

แล้วไง เดือนนี้ว่าไงหละ รู้สึกว่าจะครบไตรมาสแล้วนะหลังจากวันนั้น
ถึงอีกแล้วเหรอ..กลัว :cry:
nanchan Posted:

อยากให้กองทุนใหญ่ขึ้นใหญ่ขึ้นเรื่อยๆครับ

ทีหลังเงินเหลือเยอะๆจะได้มีเงินเอามาบริหารเวป
แล้วก็เอาไปทำบุญด้วย

เอาอาทิตย์ละครั้งเลยเป็นไง 555

นอกจากดื่มเบียร์ เอาไว้ผมว่าหาเวลาจัดไปทำบุญบ้างดีกว่า

สนับสนุนครับผม
birdflu

โพสต์ที่ 47

ผมขอไปด้วยคนครับ ว่าแต่สำหรับน้องใหม่อย่างผมเนี่ยต้องเตรียมตัวอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าเนี่ย
Keep Calm And Chive On
por_jai

โพสต์ที่ 48

birdflu เขียน:ผมขอไปด้วยคนครับ ว่าแต่สำหรับน้องใหม่อย่างผมเนี่ยต้องเตรียมตัวอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าเนี่ย
8) ถ้าสถานที่ๆพี่โต้แกว่า
    ก็เตรียมเพลงไปร้อง โอเกะ ก็ได้ครับ
    ผมขอเป็นback upประสานเสียงให้

ว่าแต่ว่าชื่อน้องน่ากลัวจังเลย
    มีที่มายังไงครับ
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

ถ้ามีเมื่อไหร่ผมขอจองด้วยนาคับ

โพสต์ที่ 49

ขอเสนอความคิดเห็นได้ป่าวคับ

ที่ๆไปคุยกันเนี่ย.. เสียงมันดังไปหน่อยนึงคับ
แต่บรรยากาศโดยรวมดีนะคับ ชื่องานก้อดี

ขนาดผมไม่ได้กินเบียร์สักอึก ปรากฏว่า คืนนั้นทำไมนั่ง
หน้า พี่ เวป กับ พี่ ฉัตรชัย แล้วรู้สึก เมา ยังไงไม่รู้  :lol:

ยังไงจะจัดอีกเมื่ือไหร่ ขอผม up ความรู้อีกสักหน่อยก่อนนะคับ
จะได้ มีอารายไป แชร์กับเขาบ้างงงง

หมอเคคับ
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 50

^^
แต่ก็อีกนะครับพี่ ถ้าเราไปหาที่เขาเงียบๆกัน จะกลายเป็นเราเสียงดังกันแทน -_-'
_________
jaychou

โพสต์ที่ 51

ถ้าเดอะพีค ซอยบิ๊กซีราชดำริ จะเป็นไงคับ  8)
NinjaTurtle

โพสต์ที่ 52

[quote="ba_2l"][quote="jaychou"]ถ้าเดอะพีค ซอยบิ๊กซีราชดำริ จะเป็นไงคับ
ภรรโยโฟเบีย

โพสต์ที่ 53

[quote="jaychou"]ถ้าเดอะพีค ซอยบิ๊กซีราชดำริ จะเป็นไงคับ
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 54

[quote="ภรรโยโฟเบีย"][quote="jaychou"]ถ้าเดอะพีค ซอยบิ๊กซีราชดำริ จะเป็นไงคับ
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
ภรรโยโฟเบีย

โพสต์ที่ 55

[quote="กล้วยทอด"]

รวยแล้วแยกวงหรือคะพี่โจ๊ก
ย้ายไปแถวไหนอีก
por_jai

โพสต์ที่ 56

8) งบเิริ่มทยอยออกแล้วนะครับ
    ตั้งกะขึ้นชกแม๊ทช์ที่แล้วที่ กู๊ดวิว ถนนตก
    แพ้น็อคหนีกลับบ้านกับหัวหน้าค่า่ย คืออ.มนไปก่อน
    พัก2-3วัน
    ถ่ายยาไปเรียบร้อย
    ผมก็ซ้อมต่อ
    ทั้งวิ่ง ลงนวม เตะกระสอบแตกไปหลายใบแล้วครับ
    ขอล้างตาหน่อย
    เที่ยวนี้ มาดีครับ กะว่าจะยืมรถเบ๊นซ์เพื่อนขับมา
    เที่ยวที่แล้ว มาไม่ดีครับ นั่งรถสามล้อมา
    มิน่ากินสลึงนึงเมาไปบาทนึง
    คราวนี้สมบูรณ์เต็มที่
    ถึงจะแก่ไป(ไม่)บ้าง แต่สมิงขาวบอกได้เก๋า
    ผมไปซ้อมถึงระยองนะครับเที่ยวนี้
    ถามทศ กระทิงแดงดูได้
    ทศที่ว่าหนุ่มๆ สดๆ ต้องหลบพาแฟนไปกินไก่ย่างริมทะเล
    ไม่กล้าปะทะด้วยละกัน
    แถมคุณเจ๋งที่ไปด้วยกัน ต้องละศีล มาเป็นคู่ซ้อมให้
    ผมโยนเข่าลอยไป2-3ดอก ถอยไปอีกคน
    แถมเสาร์ที่แล้วก็ไปหาหัวหน้าค่าย อ.มนถึงมีนบุรี
    ติวเข้มกันถึง4-5ทุ่มได้
    ฟังแล้ว หนาวมั๊ยครับ
    พี่แมทก็ดี พี่โต้ก็ดี เฮียเกาจิ้งก็ดี พี่มิสเตอร์บูก็ดี
    เฮียลิ้นจี่ก็ดี พี่คัดท้ายก็ดี
    น้องมัฟก็ดี  ป๋านันก็ดี ป๋าโหน่งก็ดี พี่เพื่อนก็ดี
    พี่ฉัตรก็ดี พี่เวบก็ดี น้องลิตเติ้ลบอยก็ดี น้องตึกก็ดี
    น้องทศก็ดี หมอโอ๊ตก็ดี น้องโอ๊ตก็ดี หมอเคก็ดี
    น้องนินจาเต่าก็ดี น้องชิวก็ดี น้องตั๋งก็ดี
    พี่โจ๊กก็ดี พี่ปริศนาปลาทองก็ดี
    ท่านอาร์ตก็ดี ท่านโฟก็ดี พี่บันไดก็ดี
    พี่ระพินทร์ก็ดี ตะวันซันไรซ์ก็ดี
    พี่เสือก็ดี น้องเอกพลก็ดี

ขอรีแม๊ทช์ครับ

ท่านอื่นๆที่จำไม่ได้ขอโทษด้วยครับ
   ส่วนท่านที่แม๊ทช์ที่แล้วไม่ได้มา
   ทั้งที่อยู่กทม.หรือตจว.หรือตปท.
   หนนี้รับรองชกสมศักดิ์ศรี
   ไม่มีทิ้งตัวง่ายๆครับ
NinjaTurtle

โพสต์ที่ 57

สนามไหน วันไหน ครับพี่ ผมสงสัยต้องเตรียมซ้อมไว้แต่เนิ่นๆเหมือนกัน จะได้คุมเกมอยู่  :wink:
Little Boy

โพสต์ที่ 58

เดาว่าคนชื่อ อุ๋ย จะถูกกล่าวขวัญถึงมากที่สุด แซงหน้าพี่พอใจ
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
กระทิงแดง

โพสต์ที่ 59

[quote="por_jai"]8)
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
Muffin

โพสต์ที่ 60

เอายังครับ

8)