###...แอบถ่าย MCS...###

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
trillionaire
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 1

รูปภาพ

โพสต์ที่ 2

...เคยเป็นขวัญใจผมเลยตัวนี้ ขายหมูไปก่อนวิ่งยาว...
...พอดีวันนี้ไปดูในเวบกลต.ข้องใจ ท่านไนยวน ชิ ทำมัยขายจั๊งจัง...
...สะกดรอยตามไป เลยได้ภาพแอบถ่ายมาฝากเพื่อนๆ...อิอิ
:roll:  :roll:  :roll:  :roll:  :roll:  :roll:  :shock:  :shock:  :idea: :arrow:  :arrow:  :arrow:  :lol:

โพสต์ที่ 3

...ขอขอบคุณเวบ กิมเอ็ง สำหรับข้อมูลครับ...
http://www.kimeng.co.th/thai/index.asp
key
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

เอทำไม morgan stanleyกับ goldman sach ซื้อทั้ง MCS และ STPI ?  สงสัยจะเป็นฝรั่งหัวดำแต่อยู่ต่างประเทศ อิอิ
Blueblood
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
It's earnings that count
Mr.T

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณมากครับ...มิน่าราคาไม่ไปไหนแลกหุ้นกันอยู่
TheGodFather

โพสต์ที่ 7

ไม่ค่อยแปลกใจเรื่องนี้....
เพราะเป็นไปตามที่ผมเคยถามดร.ยวน ชิ ที่เขาเคยตอบว่าจะพยายามลดสัดส่วนการถือหุ้นของเขาที่มีมากๆ ให้กระจายออกไปสู่มือนักลงทุนอื่นๆ เพื่อไม่ให้ตัวเองมีอำนาจในการบริหารของ MCS มากเกินไป
"โอม ชัมลาภา จาเลน ไนเยน สวาหะ ประสิทธิเม"

My Weblog : http://www.kwanchai.org/weblog

โพสต์ที่ 8

MCS หุ้นเหล็กพื้นฐานแกร่งตัวนี้ ทำท่าขยับกันเห็นๆ แม้ไม่เด่นสุดๆ แต่ก็มาเรื่อยๆ เหมือนกัน
ผลประกอบการไตรมาส 3 เจ๋ง ไตรมาส 4 อาจจะไม่เบาเหมือนกัน เพราะอย่างน้อยงานที่ส่งมอบให้ญี่ปุ่นก็คงเต็มๆ เหมือนเดิม แต่ที่
กำลังลุ้นก็คือการขายหุ้น STPI ออกไปประมาณ 20 ล้านหุ้น ถ้าทันไตรมาสนี้ก็รับกำไรอื้อเลย
แล้วอย่างนี้จะงบการเงินจะไม่บานแฉ่ง
ได้งัย ตั้งแต่ดูอาการมานาน แนะนำก็หลายรอบ แต่ราคาหุ้นยังไม่ไปถึงมูลค่าพื้นฐาน 5 บาทซักที มัวแต่วิ่งเนิบๆ ไปเรื่อยๆ แบบนี้
เดี๋ยวงอนนะจะบอกให้ แต่ใครถือลงทุนมาเรื่อยๆ จัดว่าเป็นหุ้นที่เดินหน้าไม่ถอยหลังแถมปันผลเด่นอีกตะหาก จังหวะนี้ใครจะเล่น
สั้นมองแนวต้าน 4.10 บาท ใครมองยาวไป 5 บาทมีสิทธิ์ได้เห็นเหมือนกันนะ

http://www.adkinsononline.com/brokerpag ... 30/k23.pdf
Blueblood

โพสต์ที่ 9

trillionaire เขียน: แต่ที่
กำลังลุ้นก็คือการขายหุ้น STPI ออกไปประมาณ 20 ล้านหุ้น ถ้าทันไตรมาสนี้ก็รับกำไรอื้อเลย
บันทึกไตรมาสสี่แน่นอนครับ .. แต่อย่าไปสนใจมากเลยครับ นานๆที
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

Blueblood เขียน: บันทึกไตรมาสสี่แน่นอนครับ .. แต่อย่าไปสนใจมากเลยครับ นานๆที
ใช่ครับ นานๆที  แล้วไม่ใช่ว่าจะกำไรมากมายซักเท่าไร

การลงทุนคงต้องมองกันยาวๆ เห็นคุณสุมาอี้เริ่มบ่นว่า เวปนี้เริ่มมีคนเก็งกำไรมากขึ้น แต่ก่อนมีผมกับไม่กี่คน
หรือผมจะเปลี่ยนเป็น Vi ดีกว่า 555
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
popo110320

โพสต์ที่ 11

อ้าว คุณ nanchan เป็นนักเก็งกำไร เหรอครับ
แต่ผมเห็นด้วยกับ วิธีการของคุณในเรื่องของ
การลงทุนแบบกระจายความรักนะครับ
อันนี้ดีๆ
...แต่แฟนผมไม่ยักจะเห็นด้วยแฮ่ะ
nanakorn

Re: ###...แอบถ่าย MCS...###

โพสต์ที่ 12

trillionaire เขียน:รูปภาพ
ขอแอบถามคุณ trillionaire หน่อยครับ ที่ web ของ Kim Eng ทำอย่างไรจึงจะได้ตารางที่ 2 ที่มีข้อมูลย้อนหลังอยู่ในตารางเดียวกันครับ   ผมลองหาด้วยแล้วไม่เจอครับ  ขอบคุณมากครับ
Everything I do, I do it for you.

โพสต์ที่ 13

...ตารางอันนี้เป็นการตัดแปะครับ ...
...ส่วนที่มาของข้อมูลลองค้นดูดีๆครับ...
...กลัวบอกไปเด๋วโดนปิดไม่ให้ใช้...

โพสต์ที่ 14

...วันนี้ผมโดนMCSกัดเอาครับ ด้วยความที่รีบร้อนไปหน่อย...
...คิดว่า ยิ่งได้กำไรจากการขายหุ้นSTPIแล้ว Q4งบจะดี...
...แต่มันแค่15ล้านเอง...นึกว่าเยอะ...

...ซื้อไปแล้ว เพิ่งคิดได้ว่า ช่วงนี้บาทแข็ง หุ้นที่พึ่งส่งออกไม่น่าเล่น...
...ที่สำคัญ ระเบิดเวลาลูกใหญ่รออยู่คือ ...silent peroid...
MCS  15/07/2005 14/01/2007 ...325,000,000หุ้น ...65.00 %
...มิน่า ตาไนยวนรีบเชียว สงสัยกลัวรายใหญ่มาแย่งขาย...

...ต่อไปจะไม่นอกใจSEAFCOแล้วจ้า หุ้นอะไรน่ารักซะไม่มี...
...วันนี้ก้อซื้อเพิ่มอีก..."รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง"...หูววว หูวววว... :lol:
Blueblood

โพสต์ที่ 15

ยังมีรายใหญ่กว่าแกอีกเหรอครับ  :P
nanchan

โพสต์ที่ 16

โห น่ากลัวจัง  :rofl:
nanchan

โพสต์ที่ 17

[quote="trillionaire"]... ...silent peroid...
MCS

โพสต์ที่ 18

...ไม่หมดกำลังใจหรอกครับ ...
...คราวนี้ยอมรับทำการบ้านน้อยไปหน่อย...
...ความจริงก่อนลงทุนควรไปอ่านใน"ร้อยคนร้อยหุ้น"ซะก่อน...
...เพราะแต่ละท่านเกาะติดกันมานาน ไหนเลยข้าน้อยจะสู้ได้...
...วันหลังก้อจะไม่ยุ่งหุ้นที่ตัวเองรู้น้อยกว่า ให้พี่ท่านมาหัวเราะเยาะได้...
...ว่าแล้วก้อกลับไปซบอกSEAFCOที่แสนจะน่ารักของเราเหมือนเดิม... :lol:
Blueblood

โพสต์ที่ 19

แซวเล่นนะครับ เหตุผลก็อย่างที่คุณ nanchan ช่วยอธิบายน่ะครับ

ป.ล. ไม่มีใครรู้มาตั้งแต่เกิดครับ :)

โพสต์ที่ 20

...ได้เข้าไปอ่านใน"ร้อยคนร้อยหุ้น"แล้ว...
...ถ้าจะซื้อหุ้นตัวนี้ ต้องconsult คุณbluebloodผู้รู้จริง...
...ผมแค่ไปพบเจอข้อมูลอะไรดีๆก้ออยากเอามาเล่าสู่กันฟัง...
...อาจจะผิดบ้าง ถูกบ้าง พี่ท่านช่วยแก้ไขให้ก้อดีแล้วครับ...
...ปล.แต่มีแอบเหนื่อยใจเหมือนกัน...  :oops:  :oops:  :oops:

[quote="nanchan"]โห น่ากลัวจัง
Blueblood

โพสต์ที่ 21

ไม่ใช่ผู้รู้อะไรหรอกครับถือมาปีกว่าก็เลยข้อมูลเยอะหน่อย แต่ก็มีหลุดๆอยู่เยอะเหมือนกัน :P

ผมมันพวก mcs รุ่นหลังๆแล้วครับ รุ่นแรกๆสมัยจารย์มนเค้าหนีกันไปหมดแล้ว ผมขายไม่ทันเลยต้องเฝ้าห้องร้อยคนร้อยหุ้นไปตามระเบียบครับ  :lol:
nanchan

โพสต์ที่ 22

อย่าคิดมากครับ คุณtrillionaire

ผมไม่ได้หัวเราะคุณคนเดียวหรอก

ผมหัวเราะตัวเองด้วย เพราะผมก็เชื่อเหมือนกัน 555

ถ้าไม่เชื่อก็คงไม่ไปค้นเอามาดูให้หายข้องใจ

ก็เลยตกใจเหมือนกัน 555

เออ แล้ว seafco ไม่กลัวมั้งเหรอราคานี้

โพสต์ที่ 23

...ทุนผม3.58 ตัวเดียวเต็มพอร์ตครับ เข้าใจคนลากเลยว่า ...
...ฝีมือจริงๆ ใครเผลอขายทิ้ง ไม่มีใจจะรับกลับอีกเลย...
...ทุนใหม่ผม ก้อทยอยรับครับ ตั้งใจจะไปขาย10บาทup...

...ปล.ผมจะเก็บคำหัวเราะเยาะของคุณในวันนี้มาเป็นแรงdriveในการทำการบ้าน...
...เพราะสำหรับVIมือใหม่(สามเดือน)อย่างผม ...
...กำไรเท่าตัวยังดูขี้ปะติ๋วซะเหลือเกิน เทียบไม่ได้กับพี่ๆอีกหลายๆคน ...
...ไว้ได้สิบเท่าเมื่อไร จะมาโม้ใหม่ ไปทำการบ้านต่อแระ... :roll:
poppo

โพสต์ที่ 24

ผมก็มีอยู่เต็มมือ (ครึ่งพอร์ท) เลยครับคุณ blue blood แต่ต้องขอบคุณมากที่คอย update ข่าวให้ ผมสะสมเรื่อยๆตั้งแต่ 2.8 ถึง 3.7 :lol:

ปอลอ ถ้าจะย้ายหนีเมื่อไหร่บอกข้าเจ้าด้วยเน้อ จะได้ช่วยทุบ :lol:  :lol:  :twisted:  :twisted:
nanakorn

โพสต์ที่ 25

trillionaire เขียน:...ตารางอันนี้เป็นการตัดแปะครับ ...
...ส่วนที่มาของข้อมูลลองค้นดูดีๆครับ...
...กลัวบอกไปเด๋วโดนปิดไม่ให้ใช้...
ขอบคุณครับ จะไปลองดูครับ
Everything I do, I do it for you.

โพสต์ที่ 26

:rofl:

โพสต์ที่ 27

...ไม่ทันเห็นคุณNANAKORN หาเจอแล้วลองใช้ดูนะครับ ผมว่ามันมีประโยชน์มาก...
...พอดีมัวแต่  :rofl: อิอิ
nanakorn

โพสต์ที่ 28

[quote="trillionaire"]...ไม่ทันเห็นคุณNANAKORN หาเจอแล้วลองใช้ดูนะครับ ผมว่ามันมีประโยชน์มาก...
...พอดีมัวแต่
โพสต์โพสต์