สรุปเรื่องทางรอดของเว็บไซด์ TVI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
buglife
ผู้ติดตาม: 0

สรุปเรื่องทางรอดของเว็บไซด์ TVI

โพสต์ที่ 31

ไม่คิดจะนำข้อมูลหุ้นที่อยู่ในโครงการ ร้อยคนร้อยหุ้น มาเรียบเรียงขายบ้างหรือไม่ครับ

วันที่ 8 กุมภาพันธ์ ที่งานของพี่หมอ weekest ค่อยคุยรายละเอียดกันนะครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 32

ขอบคุณในความหวังดีของคุณ buglife เราคงได้มีโอกาสคุยกัน จริงๆแล้ว เรื่องการหารายได้ของเว็บ คุณลูกอีสานได้บอกทางแก้ไว้ถึง 5 ข้อ

ของคุณ buglife ก็เป็นทางเลือกที่ดี คนที่เข้าเว็บก็ได้อ่านฟรี ส่วนคนที่ไม่ได้เข้าเว็บก็จะได้อ่าน ข้อมูลเบื้องต้น และถ้าอยากอ่านข้อมูลอัพเดด ก็เข้ามาในเว็บได้

อีกเรื่องคือหนังสือของคุณวิบูลย์ ก็อาจจะปรึกษาคุณ buglife ไปด้วย

เดี๋ยวผมจะชวนคุณวิบูลย์ ไปเจอคุณ buglife ด้วย

..................................................................................................

อย่างไรก็ตาม คงไม่ใช่เรื่องที่ถูกต้องนัก ในการมาขอ contribute จากเพื่อนๆในเว็บ

แต่อาจจะเป็นเรื่องถูกใจ สำหรับเจ้าของเว็บ ทำให้เจ้าของเว็บรู้สึกมีกำลังใจ ในการที่จะพัฒนาอะไรต่อไป

....................................................................................................

เท่าที่มีการช่วยเหลือกันมา ผมก็รู้สึกทราบซึ้งใจเป็นอย่างยิ่ง เรื่องเงินมาก หรือเงินน้อย ไม่ใช่ปัญหา

สิ่งที่สำคัญ คือ เรา (ทีมงาน) ได้เห็นว่า เราได้ทำประโยชน์จริงๆ ให้กับสังคมบ้าง สังคมก็เลย ให้ความช่วยเหลือกลับมา

Thank you everyone

:D :D :D
แม่ลูกอ่อน

โพสต์ที่ 33

:oops: วันศุกร์ขาดทุนอีก 30000 บาท เสียค่าวิชาเยอะเหมือนกันค่ะตอนนี้ล้างพอร์ตและรวบรวมเงินสดเพื่อซื้อกองทุนเพิ่มค่ะ เครียดน้อยหน่อย มีเวลาอยู่กับลูกเต็มที่ และที่สำคัญ กำไรจากกองทุนจะได้นำไปสร้างพระพุทธรูปถวายได้เร็วหน่อย ถ้ารอจากเล่นหุ้นเอง สงสัยต้นหาย กำไรหดค่ะ ขอบคุณคุณเจ๋งมากค่ะเห็นรูปถ่ายคุณเจ๋งแล้ว แม่ลกอ่อนยังเด็กกว่าเยอะเลยค่ะ สุขสันต์วันเด็กค่ะ ทุกท่าน ขอให้รวยขอให้รวย..
Jeng

โพสต์ที่ 34

อืม สุขสันต์วันเด็กครับ คุณแม่ลูกอ่อน

ทำไมขาดทุนเยอะจัง ขาดทุนบ่อยๆ จะเสียกำลังใจนะครับ แต่เรื่องแบบนี้ไม่ค่อยกล้าเตือนกันเท่าไร

ถ้าเป็นผม ช่วงนี้ ผมว่า ซือหุ้นขาขึ้นก็ดีนะครับ ซื้อเก็งกำไรระยะสั้น เช่น

ที่ ธนชาติ ให้ไว้

โค้ด: เลือกทั้งหมด

แนะนำซื้อ TTA, PSL, RCL โดยใช้ PER ที่ 13 เท่าตามค่าเฉลี่ยอุตสาหกรรมขนส่งทาง
ทะเลในเอเชีย 

หุ้น     คำแนะนำ ราคาเป้าหมาย
TTA      ซื้อ      56.50
PSL      ซื้อ      52.00
RCL      ซื้อ      26.50
หรือช่วงนี้ หลักทรัพย์ก็กำลังขึ้น ไม่ขึ้นได้ไง ปีนี้ เทรด 6 หมื่นกว่าล้าน

ไตรมาส 4 ปีที่แล้วเทรดกัน 5 หมื่นกว่าล้าน

ธนชาติอีกนั่นแหละวิเคราะห์ว่า

โค้ด: เลือกทั้งหมด

แหล่งข่าวรายเดิมระบุว่าจะทำให้สภาพคล่องของทั้ง 2 แห่งจะได้เพิ่มขึ้น (ปัจจุบัน 
ASSET พาร์ 5 ทุน 60 ล้านหุ้น ส่วน AST พาร์10 ทุน 130 ล้านหุ้น) สำหรับเป้าหมายที่ให้ไว้
คือ ASSET 182 บาท ส่วน AST 168 บาท
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
Verified User

โพสต์ที่ 35

พึ่งเห็นครับ ไม่ได้เข้ามาหลายวัน มัวแต่ไปเกร็งกำไร(ขาดทุน) อยู่อิอิ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปโอนให้ครับพี่
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 121

โพสต์ที่ 36

วันจันทร์จะโอนให้ นะครับ ผมจอง ยอด 1001 บาทนะครับ เพราะ คล้ายกับ.......( O o ) ....เหมือนสัญญลักษณ์ ตาโตข้าง ตาเล็กข้าง..... ซึ่งขณะนี้ตลาดหุ้น ที่เริ่มมีความ โลภ มากขึ้นแล้ว

(o #) เจ็บปวด ถึงขนาดตาบอดไปข้างหนึ่ง ภาวะขาดทุน
(o o) ภาวะเท่าทุน
(O o) ภาวะเริ่มมีความโลภ
(O O) ภาวะโลภ สุด ๆ ต้องระวังอย่างมากเลย เพราะมันจะเริ่ม ที่สัญญลักษณ์แรกอีกครั้งหนึ่ง

อยากให้เวปนี้อยู่ไปนาน ๆ คู่ กับนักลงทุน แบบ value investors
Young-VI

โพสต์ที่ 37

ขอจองตัวเลขยอดโอนเงิน
จำนวน 1000.01 นะครับ
ตามไอเดียของลุงขวด
ยินดีครับที่จะช่วย ถ้าไม่ได้เว็บนี้
คงขาดทุนกะหุ้นไปเยอะกว่านี้ครับ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 38

อาทิตย์หน้าผมจะโอนเงินไปให้นะครับ แล้วผมจะfaxไปบอกพี่เจ๋งนะครับ
Jeng

โพสต์ที่ 39

สรุป รายชื่อร่วมด้วยช่วยกัน ได้ ตั้ง 23 คนแล้วครับ

1. ปรัชญา 2222 (confirm ทาง pm)
2. Jeng 1000
3. ลูกอีสาน 2000 (confirm ทาง pm)
4. champ 1000
5. thanez 1999.99 (confirm ในเว็บ)
6. solo
7. OChiCkeN
8. ผู้แอบอ่าน 1000 (ได้รับ confirm ทาง fax)
9. แม่ลูกอ่อน 1234 (confirm ในเว็บ)
10. tom
11. คลายเครียด ๙๙๙.๙๙
12. Phayaoman
13. ครรชิต ไพศาล 1000
14. นายสต๊อก
15. อ-ริน 1001.02
16. Neophasis
17. moo 1000 (confirm ทาง pm)
18. newkid
19. suthepj 1000
20. fun 1000
21. คัดท้าย 1888
22. ลุงขวด 1001
23.Young-VI 1000.01 (ได้รับ confirm ทาง fax)
24. kotaro
25. Joey
26. man 1111.11
27. ภาวิณีTSWK
28. Ting
29. baby
30. Banchap 1000 (confirm ทาง pm)
31. อาริยา 1000 (ได้รับ confirm ทาง fax)
32. นายสต๊อก ๑๐๐๙

สำหรับท่านที่โอนเงินแล้ว ช่วย PM บอกผมด้วยละกัน จะได้บันทึกประวัติศาสตร์ไว้

ขอบคุณมากครับ
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 43

โพสต์ที่ 40

ผมจองยอด 1009 ครับ กะว่าพรุ่งนี้จะโอนไปให้ทาง ATM คับ

พี่เจ๋งครับ ผมว่าไม่น่าตั้งยอดขั้นต่ำไว้ 1000 บาทนะครับ เผื่อมีเพื่อนๆน้องๆ ที่อยากมีส่วนในการช่วยเหลือ TVI บ้างครับ แต่ก็มีปัญหาเรื่องเงินไม่สะดวกที่ 1000 บาท เลยไม่กล้าช่วยเลย

เอาเป็นว่าคนที่อยากช่วย ก็ช่วยได้เลย ไม่จำเป็น ต้อง 1000 บาท จะดีไหมครับ

เสนอความเห็นนะคับ พี่เจ๋ง :D
Joey

โพสต์ที่ 41

แอบอ่านมาตลอดหลายเดือน ไม่ค่อยได้ช่วยโพสท์เลย เพราะพิมพ์ดีดภาษาไทยช้ามาก

ยินดีสนับสนุน 2547 บาท เพื่อปีใหม่ 2547 ที่สดใส จะโอนเงินให้ภายในวันสองวัน

ขอบคุณทุกคนที่เสียสละครับ

Joey
Jeng

โพสต์ที่ 42

ขอบคุณ น้อง Kotaro และ คุณ Joey

มากครับ จริงๆแล้วเท่าไรก็ได้ครับ

man

โพสต์ที่ 43

ขออภัยด้วยที่มาช้า ผมนานนานมาที
เพิ่งเห็นกระทู้นี้ อ่านปุ๊ปเขียนเช็คปั๊ป
พรุ่งนี้จะให้เด็กไปเข้าบ/ชให้
ของผมยอด 1111.11
คงไม่ซ้ำกับใครนะครับ
จะได้ไม่ต้องfax payin ไปอีก
:lol: :D :P :o :lol:
ภาวินีTSWK

โพสต์ที่ 44

เราเพิ่งได้เห็นกระทู้นี้วันนี้เอง สนับสนุนด้วยคน โอนเสร็จจะมาโพสนะ
30 ฟ้าลิขิต 70ต้องฝ่าฟัน
อ-ริน

โพสต์ที่ 45

วันนี้โอนแล้วค่ะ
1001.02
ขอให้ทีวีไออยู่ยั้งยืนยง
เย้ :D
แม่ลูกอ่อน

โพสต์ที่ 46

:oops: ขอบคุณค่ะคุณเจ๋ง ที่ให้คำแนะนำ มีเรื่องจะรบกวนขอคำปรึกษาเรื่องการลงทุน โดยวิเคราะห์ swot ของแม่ลูกอ่อนเอง แต่ไม่กล้าpostที่กระทู้นี้เกรงใจสมาชิกท่านอื่น ถ้าไงขอ email address ของคุณเจ๋งได้หรือเปล่าค่ะ
สำหรับ ร่วมด้วยช่วยกัน แม่ลูกอ่อนขอลงขันที่ 1234.- บาท
จะโอนผ่าน atm ภายใน week นี้ค่ะ.
ขอให้ทุกท่านเฮงๆตลอดสัปดาห์ จะได้มีตังค์แจกอังเปา .
Jeng

โพสต์ที่ 47

ขอบคุณ คุณแม่ลูกอ่อนมากครับ ที่ช่วยเหลือเว็บไซด์ไว้

คุณแม่ลูกอ่อนครับ อีเมลล์ของผมไม่ค่อยได้เปิดครับ เพราะผมใช้ ADSL ซึ่งต้อง Log in ใหม่ทุกครั้งที่เช็คเมลล์

มีอะไรให้ช่วยรบกวน ส่งเป็น pm มาที่ผมได้หรือไม่ครับ โดยการ log in คุณแม่ลูกอ่อนสามารถส่งข้อความส่วนตัว private message ให้กับทุกคนได้เลย
แม่ลูกอ่อน

แม่ลูกอ่อน

โพสต์ที่ 48

:oops: ได้post ข้อความปรึกษาเรีบยร้อยแล้วค่ะ แต่ตอนส่ง เผอิญnet หลุดต้องต่อใหม่ แล้วแวบไปทำธุระส่วนตัวกลับมาพบว่ายังไม่ได้ลอคอินเลยไม่แน่ใจว่าคุณเจ๋งได้รับ mail หรือเปล่านะค่ะ ..
baby

โพสต์ที่ 49

ขอร่วมโอนด้วยคะ แต่อาจไม่มาก โอนวันจันทร์นะคะ

ชอบอ่านดีคะรู้สึกว่าได้ความรู้เยอะดี :)

มือใหม่ต้องขอให้พี่ ๆ ช่วยแนะนำด้วยคะ :oops:
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 121

โพสต์ที่ 50

โอนให้แล้วนะครับ ref เลขเครื่องที่ โอน 0329C.......นามสกุล ของคุณมนตรี ต้องเป็น พิพิฐวิทยา ไม่ใช่ นิพิฐวิทยา..........คุณ Jeng กรุณาแก้ไขในหัวข้อนี้ด้วยนะครับ
Phayaoman

โพสต์ที่ 51

พี่เจ๋งครับ พี่มีหมายเลขบัญชีของธนาคารกรุงเทพไหมครับ พอดีอำเภอที่ผมอยู่ไม่มี ไทยพาณิชย์ วันศุกร์ผมลองไปโอนที่เครื่องเอทีเอ็มของธนาคารกรุงเทพ เครื่องมันบอกว่าการสื่อสารขัดข้อง เลยโอนไม่ได้ครับ
นานๆผมจะเข้าไปในตัวจังหวัดสักทีนึง ตอนนี้เป็นซามูไรพ่อลูกอ่อน เลยไปไหนไม่ค่อยได้นะครับ รบกวนพี่เจ๋งด้วยนะครับ
thanwa
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 52

คุณเจ๋งครับ
ผมรอร่วมด้วยช่วยกันด้วยคน
พรุ่งนี้จะเจอคุณมน จะขอให้แกเอง
จะได้ประหยัดค่าโอน 35 บาทครับ :wink:
Jeng

โพสต์ที่ 53

ลุงขวดครับ ชื่อถูกต้อง แต่แบงค์เขาพิมพ์นามสกุลผิดไปเล็กน้อยครับ

คุณ มนตรี นิพิฐวิทยา ( เวลาโอน ชื่อขึ้นว่า MONTREE PHIPHETWI เพราะธนาคารพิมนามสกุลผิดเล็กน้อย )

แต่เงินได้รับครับ

...................................................................................................

หนุ่มพะเยาครับ

โอนเข้าบัญชี ภรรยาพี่ก็ได้

เมตตา ตั้งจันทรประภาพ
ธนาคารกรุงเทพ
ออมทรัพย์
คลองจั่น
156-4-772166

เฉพาะหนุ่มพะเยานะครับ ท่านอื่นอย่าโอนมา เพราะเรื่องเงินเรื่องทอง เพื่อไม่ให้สับสน โอนไปที่เดียวดีกว่าครับ
suthepj

โพสต์ที่ 54

โอนแล้วนะครับ เลขที่ 1312109295

14.53.04 วันี่ 12/01/04

1000 ิบาท ค่า ธรรมเนียม 30 บาท
นายสต็อก

โพสต์ที่ 55

ถ้าโอนเงินช่วงนี้...

ขอโอนช่วยใกล้เคียงกับท่านอื่นไปก่อนแล้วกัน ลองเช็คยอด
๑๐๐๙.๐๐ บาท แล้วกัน ผมใช้ตัวเลขจำนวนนี้แหละ
(ดำเนินการโอนให้วันอังคาร ช่วงบ่ายๆครับ)

ยังไงก็ให้ความเร็วในการเข้าเว็บ (Speed Access) และ คุณภาพของเนื้อ
หาในเว็บ (Content Quality) ดีขึ้นกว่าเดิมหล่ะครับ

ผมชอบใช้ชีวิตวนเวียนอยู่ในโลกออนไลน์ มากกว่าโลกงานสัมมนา!

ถ้าหากมีการขายหุ้นเว็บ TVI ให้รายย่อยๆอย่างผมก็ค่อยว่ากันใหม่
แล้วกันครับ.... 8)

(ฮะ!...ฮะ!...ฮะ!...) :roll:
thanez

โพสต์ที่ 56

เมื่อเช้า (12/1/47) โอนไปแล้วครับ บ/ช คุณมนตรี นิพิฐวิทยา
131-2-109295 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ ยอดจำนวน 1,999.99 บาท
เจอยอดนี้ก้อของผมเองครับ ไม่ทราบว่าต้อง FAX. slip ไปที่เบอร์ไหนครับพี่เจ๋ง.....
Jeng

โพสต์ที่ 57

ขอบคุณมากครับ น้อง thanez สลิป ไม่ต้องแฟกมาครับ

แค่นี้ก็ซาบซึ้งพอแล้วครับ

น้ำตาคลอ

อิอิ แซวเล่น นะ
แม่ลูกอ่อน

โพสต์ที่ 58

:oops: คุณเจ๋งค่ะโอนเรียบร้อยแล้วค่ะ เมื่อตอนหัวค่ำผ่าน atm ยอดโอน 1234.-
วันนี้เข้าเทรดตามคำแนะนำได้กำไรพอประมาณค่ะ (ไม่โลภ)
ไม่ทราบเห็น mail ที่ส่งขอคำปรึกษาหรือเปล่าค่ะ?
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 59

วันนี้ผมโอนมาร่วมสมทบเรียบร้อยแล้วครับ
จำนวน 1000 บาท
เรียนแจ้งพี่เจ๋งทาง PM ไม่ทราบได้รับหรือไม่(ไม่เคยส่ง PM ครับ)
Jeng

โพสต์ที่ 60

ขอบคุณมากๆครับ คุณแม่ลูกอ่อน

เปิดเมลล์แล้วไม่เห็นเลยทำไงดี เมลล์มีคนส่งมาเยอะมาก อ่านไม่ทัน

เพราะไปลงทะเบียนเกี่ยวกับ hoon ไว้ ส่งมาเยอะจริงๆ

ต้องขอโทษ คุณแม่ลูกอ่อนด้วย

ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยโพสถาม หรือไม่ก็ pm มาเลยครับ