สรุปเรื่องทางรอดของเว็บไซด์ TVI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

สรุปเรื่องทางรอดของเว็บไซด์ TVI

โพสต์ที่ 1

สวัสดี ปีใหม่ ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ร่ำรวย มีความสุข สดชื่น สมหวัง ตลอดปี และตลอดไป

เพื่อนๆ คงจำได้ว่าผมเคยโพส เรื่องความอยู่รอด ของ เว็บ TVI

ปัจจุบัน ก็ได้ข้อสรุปในการแก้ปัญหาระยะสั้น สำหรับเว็บ TVI เพื่อให้เพื่อนๆสมาชิก ได้รับ ความสะดวก รวดเร็ว พร้อมเนื้อหา ที่เข้มข้น

ทางทีมงาน

ได้เตรียมการที่จะปรับปรุงเว็บให้ดีขึ้น

คือ

1. ความเร็ว
2. รูปแบบในการเข้าถึงข้อมูล
3. ปรับปรุงข้อมูลให้สมบูรณ์แบบมากขึ้น เช่นอาจจะไปซื้อข้อมูลมา
4. อื่นๆ แล้วแต่เพื่อนๆสมาชิก จะเสนอมา ถ้ามีปัจจัยเพียงพอ

อย่างไรก็ตามเพื่อให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่มีความประสงค์ อยากสนับสนุน ในการปรับปรุง เว็บไซด์ ซึ่งเปรียบเสมือน บ้านหลังที่สองของเรา

ผมจึงขอเรียนเชิญ เพื่อนๆ สมทบทุน ในการปรับปรุงครั้งนี้ โดย ชำระเป็นเงินสด ขั้นต่ำ 1000 บาท ขึ้นไป แต่ทางเว็บยินดีอย่างมาก ถ้าใครช่วยมากกว่า 1000 บาทนะครับ

โดยไม่มีการบังคับว่าต้องจ่ายนะครับ เพราะแต่ละคนย่อมมีความจำเป็นแตกต่างกัน จะให้บังคับมาจ่ายทุกคน อาจจะฝืนใจได้

แต่สำหรับท่านที่คิดว่า อยากจะรักษาเว็บนี้ ไว้ด้วยเหตุผลบางอย่าง เช่น เพื่อให้อนุชนรุ่นหลัง ไม่ต้องเริ่มต้นแบบแมงเม่าก็สามารถเล่นหุ้นได้ ท่านอาจจะสมทบทุนมากกว่า 1000 อาจจะเป็น 2000 5000 10000 ก็แล้วแต่จิตศรัทธานะครับ

ผม ขอกล่าวขอบคุณเพื่อนๆ ที่ช่วยสมทบทุน ในการปรับปรุงเว็บไซด์ ครั้งนี้ ซึ่งจะมีการประกาศชื่อ ผู้ร่วมอุดมการณ์ ว่าได้ช่วยสมทบทุนเป็นจำนวนเท่าไร เพื่อเป็นการขอบคุณอย่างเป็นทางการ และเป็นการบอกจำนวนเงินที่ได้รับมา ว่าได้มาเท่าไรกันแน่ แต่เวลาไปใช้นี่ ไม่ขอมารายงานนะครับ เพราะเป็นเรื่องเทคนิค ถือซะว่า เป็นการช่วยเหลือแบบให้เปล่าแล้วกัน

คาดว่าในปี 2548 อีกหนึ่งปีหลังจากนี้ ทางทีมงาน จะได้แนวทางที่ชัดเจนในการ รักษา และพัฒนา ให้เว็บอยู่ได้ด้วยตัวของมันเอง

ขอบคุณมากครับ

เจ๋ง

ปล.ท่านที่ต้องการโอนเงิน สั่งจ่ายมาที่

คุณ มนตรี นิพิฐวิทยา ( เวลาโอน ชื่อขึ้นว่า MONTREE PHIPHETWI เพราะธนาคารพิมนามสกุลผิดเล็กน้อย )
บัญชีออมทรัพย์
ธนาคาร ไทยพานิชย์
สาขาวงแหวนรอบนอก
เลขที่บัญชี 131-2-10929-5
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 2

:P พรุ่งนี้ขอโอนเป็นคนแรกได้ไหมครับ รอจังหวะมานานแล้ว

อยากช่วยมาตลอด แต่ก็ไม่ได้รับคำตอบสักทีผมกำลังรอเบอร์บ/ช

อยู่นะครับ

ด้วยความยินดีและเต็มใจสนับสนุนครับ

OK พรุ่งนี้จะบอกไปทางคุณเจ๋งไปเช็คดูครับ
ด้วยความรักและความศรัทธา

โอนเรียบร้อยแล้วครับไม่เยอะแต่ก็เต็มใจครับ แบ๊งก์เปิดผมคิวที่1เลย

:P อันน้ำใจ-ไมตรี...ที่ท่านให้

:P อันน้ำใจ-ไหลหลั่งมา...ศรัทธามั่น

:P อันน้ำใจ-บวกเงินตรา...ค่าอนันต์

:P รวมน้ำใจ-ร่วมสร้างสรร...ช่วยจรรโลง

:P ทุกคนช่วย เสียสละ จะบันทึก

:P ความรู้สึก ตื้นตันใจ ให้ปลอดโปร่ง

:P TVI รวมความคิด มิตรเชื่อมโยง

:P ทุกชั่วโมง ให้ซาบซึ้ง ถึงน้ำใจ
[/b]
Jeng

โพสต์ที่ 3

ผมขอโอนเป็นคนที่สองครับ ผมก็อยากช่วยเหมือนกันเลย อิอิ

:D :D :D
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 919

โพสต์ที่ 4

ขอเป็นคนที่สามครับ ช่วยอีกแรง :D :D
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
champ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

เอาด้วยคนครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่ง
thanez

โพสต์ที่ 6

ถ้าได้เบอร์บ/ชเมื่อไหร่ ผมจะรีบวิ่งไปธนาคารโอนตัดหน้าพี่ปรัชญา พี่เจ๋ง พี่ลูกอีสาน ขออนุญาตนะครับ จะได้เก่งๆเหมือนกับพี่ๆ :D
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 919

โพสต์ที่ 7

พี่เจ๋งครับ แล้วจะทราบได้ไงว่า ใครสมทบทุนคนละเท่าไหร่ครับ :roll:
ต้อง mail ไปบอกหรือเปล่าครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Jeng

โพสต์ที่ 8

ครับ โอนเสร็จ ก็ PM หรือโพส มาบอกพี่ก็ได้ครับ

แล้วพี่จะทำสรุป ส่งให้คุณ มนอีกที

เป็นการช่วยกันครับ

รบกวนช่วยแจ้งชื่อ จริง หรือ ชื่อ เล่น หรือ นามแฝง ที่อนุญาติ ให้ไปรวบรวม ว่าได้รับเงินมาจากใคร ด้วยครับ

เพราะบางท่านอาจจะไม่อยากออกนาม ผมก็ต้องระบุว่า ไม่ประสงค์ออกนาม เป็นเงิน 30000 บาทเป็นต้น
Mon money
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 9

ขอขอบพระคุณทุกท่านครับที่จะช่วยสนับสนุนwebนี้ให้คงอยู่ตลอดไป ผมและทีมงานสัญญาว่าจะใช้เงินทุกบาททุกสตางค์ของท่านให้เกิดประโยชน์สูงสุดครับ
Solo

โพสต์ที่ 10

ขอร่วมโอนเงินให้ ด้วยครับ

อยากให้ เวป ดีดี อยู่กับเรานานนานครับ
ควรลงทุนอย่างรอบคอบ ในหุ้นดีและราคาไม่แพง ครับ
genie
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 11

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านสำหรับน้ำใจที่มีให้แก่เว็บนี้ครับ
OChiCkeN

โพสต์ที่ 12

ขอด้วยคนครับ แต่อาจจะเป็นอาทิตย์หน้านะครับ เรียบร้อยแล้วจะ PM ไปบอกครับพี่เจ๋ง
ผู้แอบอ่าน

โพสต์ที่ 13

เอาด้วยคน ขอเบอร์ fax ด้วยครับ
แม่ลูกอ่อน

ร่มด้วยช่วยกัน

โพสต์ที่ 14

:oops: ไม่สายเกินไปนะค่ะถ้าขอโอนเป็น week หน้า (รอขายหุ้นก่อนค่ะ) ไม่มากมายแต่อยากมีส่วนร่วมในการกุศลครั้งนี้ค่ะ ทั้งที่เล่นหุ้นเองขาดทุน300000แล้ว แต่ได้กำไรจากกองทุนหุ้น
Jeng

โพสต์ที่ 15

ผู้แอบอ่าน ถ้าต้องการ FAX ของผม ก็ 02-7353601 ATTN ถึง เจ๋ง

คุณแม่ลูกอ่อน ครับ ขอเป็นกำลังใจให้กำไรไวๆนะครับ
tom

โพสต์ที่ 16

ขอสิ้นเดือนแล้วกันครับพี่ ...รอเงินเดือนออก อิอิ
คลายเครียด

โพสต์ที่ 17

คุณเจ๋ง
ขาดไปหนึ่งสตางค์ คงไม่ว่ากัน
เมื่อเช้านี้ผมโอนผ่านทางเอทีเอ็มต่างธนาคาร(เสียค่าบริการ ๓๕ บาท)
จำนวน ๙๙๙.๙๙ บาท
ทำไมไม่ใช้วิธีเดียวกับคุณวีคเกสท์
ให้แต่ละคนโอนทางเอทีเอ็มด้วยจำนวนตัวเลขที่แตกต่างกัน
แล้วบอกไว้ในกระทู้นี้เลย ไม่ต้องเสียเวลายุ่งยากทั้งสองฝ่าย

อย่าลืมฝึกพูดหน้ากระจกด้วยนะ
เผลอๆอาจจะต้องให้เดี่ยวไมโครโฟน
ถ้าคุณวีคเกสท์หาวิทยากรมาเพิ่มไม่ได้ ฮาๆๆ
Phayaoman

โพสต์ที่ 18

ขอช่วยด้วยอีกแรงครับพี่เจ๋ง
ครรชิต ไพศาล
ผู้ติดตาม: 56

โพสต์ที่ 19

น้อง มนตรี น้อง Jeng

ผมโอนเงินไป สนับสนุน การจัดทำเวป TVI แล้ว 1000 บาท

เข้า บ/ช

คุณ มนตรี นิพิฐวิทยา

ที่แรกผมคิดว่าฝากเงินต่างสาขาได้ แต่พนักงานเขาบอกว่าต้องคิดค่าโอนเงิน

ไม่ได้โอนเงินนานแล้ว เดียวนี้เขาคิดค่าธรรมเนียนการโอนเงิน 30 บาท

เลยต้องเพิ่มค่าโอน อีก 30 บาท

ขอให้ TVI จงเจริญ :lol: :lol:
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
นายสต็อก

โพสต์ที่ 20

อยากขอซื้อหุ้น TVI (แบบรายย่อยคนหนึ่ง) เก็บไว้บ้างจัง....
มีขายบ้างหรือเปล่าครับ พอมีเงินก้นกระเป๋าอยู่บ้างนิดหน่อย :?:

สมัยเรียน นานแล้ว ผมเคยทำเว็บไซต์เล่นๆ ฝึกเล่นสนุกๆ ตั้งแต่
ขั้น domain name, web hosting, content, images, graphics,
banners, submit search engine ทั้งหลาย (งานระดับ Skin เอง)

แต่เป็นคนดีไซน์เว็บสวยๆไม่เก่ง ถนัดแต่งานเขียนครอบครัว
ก็เลยเลิกไป.... 8)
Mon money
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 21

ผมรู้สึกตื้นตันใจอย่างไงบอกไม่ถูกครับ ความตั้งใจแรกเลยอยากหาที่ๆเป็นแหล่งให้ความรู้ ความรู้จริงๆ ไม่ใช่ที่ใบ้หุ้น คาดว่าจะหาsponsorแต่ไม่มีใครสนใจ จัดmeetimgต่ออายุมาได้หน่อยก็หมดทุน

เพื่อนๆพี่ๆหลายคนได้ช่วยกันอุทิศตัวมาตลอดทางวันนี้ยังมาช่วยเรื่องทุนอีก ผมไม่รู้จะกล่าวอย่างไรถูก ผมและทีมงานสัญญาว่าจะทำให้ดีที่สุดเพื่อพวกเราครับ
อ-ริน

โพสต์ที่ 22

ด้วยความยินดีค่ะ
แต่รอนิดนะคะ เลขายังไม่กลับบ้านเลย
คงไปโอนได้ใน2-3วันนี่แหละค่ะ
เพราะโอนผ่านเอทีเอ็ม วันไหนก็ได้เนาะ :D

แจ้งยอดไว้ก่อนเลยละกัน
1001.02
ถ้าเห็นยอดนี้เมื่อไหร่ละก้อ ใช่เลยค่ะ
champ

โพสต์ที่ 23

ผมโอนให้เรียบร้อยแล้วนะครับ
1,000 บาท ครับ
โอนเมื่อเช้าครับ แต่แบบใส่ซองครับ
ไม่รู้เข้าให้หรือยังครับ
ช่วยเช็คดูด้วยครับ
Neohapsis

โพสต์ที่ 24

พรุ่งนี้จะโอนผ่าน atm bbl ให้แต่เช้าเลยนะคะ พอดีไม่มีบัญชีของ scbค่ะ โดยส่วนตัวได้ติดตามอ่าน TVI และถามบ้างบางครั้ง เป็นที่ ๆ รู้สึกดี ๆ ได้ความรู้ ได้ฟังประสบการณ์ของพี่ ๆ ได้ฟังแนวคิดต่าง ๆ

เพิ่งเข้ามาเล่นหุ้นได้ 2-3 เดือนเองค่ะ หลังจากศึกษาด้วยการอ่านตาม web หนังสือ และหนังสือพิมพ์ รวมถึงลองเล่่นเองใน settrade จังหวะที่เข้าไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่ เพราะตอนเริ่มศึกษา index อยู่ประมาณ 300 แต่เข้าจริง ๆ ตอน index 600 ตั้งใจอยากเป็นการเล่นแนว vi ค่ะแต่พอซื้อหู้นแล้วใจหายใจคว่ำทุกวันเลย ตอนนี้ก็ยังติดลบอยู่แต่ก็ยังถือต่อ คิดไว้ว่าเป็นการออมไว้ในหุ้น ลงทุน และสู้กับเงินเฟ้อ ไม่รู้จะทำได้แค่ไหนเลย

ชอบ TVI มาก อยากให้อยู่ไปนาน ๆ เป็นกำลังใจให้ รวมถึงขอบคุณพี่ ๆ ที่สละเวลามาแบ่งปันให้น้อง ๆ รุ่นหลัง ๆ ค่ะ
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 25

เพิ่งเข้ามาอ่านเอาตอนเย็นแล้วครับ
วันจันทร์หน้าที่ 12 จะรีบโอนมาครับ
รู้สึกอบอุ่นมากเลยครับ พี่ๆน้องๆร่วมด้วยช่วยกัน
ผมเรียนและศึกษาเรื่องหุ้นจากที่นี่มากมาย
รู้สึกเป็นหนี้บุญคุณ TVI
เป็นหนี้พี่ๆที่นี่ทุกท่านครับ
ด้วยความยินดีครับ
harry

โพสต์ที่ 26

ผมยินดีจ่ายมากเลยครับ ปีละ 1000 บาทอย่างน้อยนี่ ถือว่าไม่แพงเลย แต่ผมเพิ่งเริ่ม และเงินมีไม่มาก ขออนุญาตให้น้อยกว่า หรือไม่ก็รอเก็บเงินอีกหน่อย ไม่ก็รอปันผลออก จะแบ่งเงินมาสนับสนุนแน่นอนครับ เพราะว่าเว็บดีๆ กลุ่มคนดีๆ แบบนี้หายากครับ
Expecto Patronum!!!!!!
Jeng

โพสต์ที่ 27

harry ไม่ใช่ปีละ 1000 นะ และแล้วแต่ความสะดวกครับ เพราะแต่ละคนจะมีภาระหน้าที่ไม่เท่ากัน ไม่ใช่ว่า ไม่ให้ แล้ว แปลว่า ไม่เสียสละนะครับ

ส่วนจริงๆแล้วจะให้เท่าไร นี่ก็แล้วแต่นะครับ ที่บอกว่า ขั้นต่ำ 1000 นี่ เป็นความคิดพี่เองครับ
newkid

โพสต์ที่ 28

ขอโอนด้วยคนครับ แต่ขอเป็นสิ้นเดืยนได้ไหมครับ(ตอนนี้มีหุ้นเต็มปอดเลยครับ) และขอให้เวปอยู่คู่ตลาดหุ้นตลอดไปครับ :lol: :lol:
suthepj

โพสต์ที่ 29

โอนวันจันทร์ทันนะครับ

1000 บาท

ที่อยู่ตามนี้นะครับ

คุณ มนตรี นิพิฐวิทยา
fun

โพสต์ที่ 30

ร่วมด้วยช่วยกัน
คงจะโอนให้วันจันทร์
1000 บาท