TVO ต้นทุนพุ่งกระฉุด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
saowanee2320
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

TVO ต้นทุนพุ่งกระฉุด

โพสต์ที่ 1

TVO รายได้ 18,545 ลบ. ต้นทุนขาย18,282.4 ลบ.
ต้นทุนคิดเป็นประมาณ 98% ของรายได้

แต่ไปเช็คข้อมูล 2 ปี ย้อนหลัง ต้นทุนอยู่แค่ประมาณ 90% เองค่ะ
ต้นทุนที่เพิ่มขึ้นเกิดจากอะไรคะ
ตอนนี้ราคาลดลงเยอะมาก กำลังคิดว่าจะเก็บเพิ่มเพื่อเอาปันผลดีไหม
พอเช็ค P/E ตอนนี้อยู่ที่ 136.69 เท่า จากปรกติอยู่ที่ 10 เท่าเท่านั้น
ทำให้ลังเลหนักเลยค่ะ
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

Re: TVO ต้นทุนพุ่งกระฉุด

โพสต์ที่ 2

สาเหตุมาจากอะไรครับที่ต้นทุนพุ่ง /ปัญหามาจากภายในประเทศหรือต่างประเทศ / ระยะสั้น หรือระยะยาว/การบริโภคของคน VS การบริโภคของสัตว์เปลี่ยนแปลงไปไหม /มีโรคสัตว์ หรือเปล่าในช่วงเวลานี้
อีกหลายคำถามที่น่าคิดว่าต้นตอคืออะไร
:)
โพสต์โพสต์