InnovestX & KKP Dime มีโอกาสล็อคเงินลูกค้าแบบที่ zipmex thailand ทำไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
luckyman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 18

InnovestX & KKP Dime มีโอกาสล็อคเงินลูกค้าแบบที่ zipmex thailand ทำไหมครับ

โพสต์ที่ 1

InnovestX & KKP Dime เห็นน่าสนใจ ซื้อหุ้นต่างประเทศ กองทุนรวม และ bitcoin(เฉพาะ InnovestX) ได้

แต่เคยมี exchange เจ้านึง ที่ได้รับใบอนุญาตจาก กลต และมีเหล่าดาราและ celeb ชื่อดังมาช่วยขายของ ประชาสัมพันธ์ แต่ดันล็อคเงินลูกค้าไว้ ทำให้เกิดความเสียหายหลักพันล้านบาท (ref: https://www.piggyman007.com/2023/07/inf ... iland.html)

สงสัยว่า InnovestX & KKP Dime จะมีโอกาสทำแบบ zipmex thailand ไหมครับ และมีอะไรการันตีว่าจะไม่ทำ

ซื้อหุ้นไทย เรายังมี TSD หรือมีใบหุ้น (คล้ายๆ โฉนดที่ดิน) เพื่อมีผลตามกฏหมาย ว่าเราเป็นเจ้าของจริงๆ

แต่ซื้อหุ้นอเมริกา ผ่าน InnovestX & KKP Dime ไม่มีเอกสารที่มีผลตามกฏหมายเลย เกิดวันดีคืนดี เขาปิดการถอนเงิน แล้วเราก็ต้องมาฟ้องศาลเอา ซึ่งจะแพ้หรือชนะก็ไม่รู้
โพสต์โพสต์