ลงทุนผ่านระบบ P2P Lending

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
ppeajune
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ลงทุนผ่านระบบ P2P Lending

โพสต์ที่ 1

สวัสดีค่ะ พอดีนั่งเล่น Facebook แล้วไปเจอแอดของเพจนึงชื่อว่า nestifly บอกว่าถ้าลงทุนกับที่นี่ได้ผลตอบแทนสูงสุด 7.60% ต่อปี ก็เลยสนใจเข้าไปดูข้อมูลหน้า Website ของเขาอ่ะค่ะ https://www.nestifly.com/ สรุปมาได้ว่าเป็นแอปชื่อ stocklend by nestifly เกี่ยวกับ Peer-to-Peer Lending เจ้าแรกของไทยที่มีบริการทั้งให้สินเชื่อและการลงทุนให้กู้

เลยอยากมาสอบถามคนในกลุ่มว่าใครเคยใช้บริการแอปนี้บ้าง ลงทุนแล้วเป็นยังไง เพราะรู้สึกสนใจอะคะ ดอกเบี้ยสูง แถมมีหุ้นค้ำประกันด้วย ขอบคุณค่ะ
prompunyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

Re: ลงทุนผ่านระบบ P2P Lending

โพสต์ที่ 2

มีอีกเจ้าหนึ่งที่ทำ P2P lending ที่ตอนนี้อยู่ใน sandbox ของ ธปท. คือ ได้เงินดอทคอม มีโมเดลธุรกิจ ปล่อยกู้โดยใช้ทะเบียนรถยนต์เป็นหลักประกัน ผลตอบแทนเงินลงทุน 8-11% (1-4ปี)
โพสต์โพสต์