ความคิดเห็นต่อเว็บใหม่ ThaiVI

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
MnNutcha
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบว่ามีพื้นที่เฉพาะให้แสดงความเห็นหรือเปล่านะครับ เว็บดูแปลกใหม่ดีครับ

ตรงประกาศที่อยู่ทางด้านขวา ยังไม่ค่อย responsive เท่าไหร่ครับ ดูแปลก ๆ ในมือถือ เข้าใจอาจจะต้องใช้เวลาแก้ซักพัก แต่เบื้องต้นอยากให้ข้อความในหัวข้อทั้งหมดเป็นลิงก์ที่ไปอ่านต่ออีกหน้าได้เลย จะได้ไม่ต้องเลื่อนเมาส์เล็งไปคลิกที่ปุ่ม อ่านต่อ ครับ
Screenshot from 2022-07-25 02-20-14.png
LPHP
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ขออนุญาตแสดงความเห็นครับ
อยากให้เว็บใหม่ มี interface การกด การแสดงหน้าคล้ายๆตัวเดิม ครับ ตอนนี้ รู้สึกว่า กดดูข้อมูลยุ่งยากกว่าเว็บเดิมครับ เช่น
1) ในแต่ละกระทู้ น่าจะโชว์จำนวนหน้าแล้วให้กดไปหน้าที่อยากอ่านได้เลย แต่ก่อนทำได้ ตอนนี้ ต้องมากด เดินหน้า หรือถอยหลังทีละหน้า
2) ช่องที่ให้พิมพ์ชื่อ หุ้น เพื่อค้นหาข้อมูล ตอนนี้ เหมือนไม่มี หรือแสดงเฉพาะหน้าแรกของเว็บไหมครับ ผมหาไม่เจอ ทั้งจากใช้ผ่าน IOS และ Android

รบกวนทีมงานลองพิจารณาดูครับ ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Highway_Star

Re: ความคิดเห็นต่อเว็บใหม่ ThaiVI

โพสต์ที่ 3

ส่วนตัวผมไม่ชอบ font ใหม่เลยครับ มันหนาๆ ป้อมๆ อ่านยากมาก
อยากได้ font เก่ามากกว่า 555
Thai VI Officer
ผู้ติดตาม: 1328

Re: ความคิดเห็นต่อเว็บใหม่ ThaiVI

โพสต์ที่ 4

สวัสดีค่ะ

ทีมงานขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำ คำติชม เพื่อนำไปพัฒนาเว็บไซต์ต่อไปนะคะ โดยเว็บไซต์ใหม่ของ ThaiVI ยังมี Bug ที่ต้องพัฒนาต่ออีกหลายส่วน อาจจะยังไม่เข้าที่ในขณะนี้ และคำแนะนำของคุณที่ส่งเข้ามานั้น เป็นส่วนสำคัญที่จะช่วยพัฒนาเว็บให้ยกระดับที่ดีขึ้นนะคะ

ไม่ต้องกังวลใจนะคะ ทีมงานกำลังรวบรวมส่งให้ทางคณะกรรมการพิจารณาทุกความคิดเห็นที่แจ้งเข้ามาค่ะ 💛

ขอบพระคุณอีกครั้งนะคะ
(THAIVI OFFICER)
ขอแสดงความนับถือ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
Zhou_Enlai

โพสต์ที่ 5

ทางทีมงาน พอจะยังสามารถช่วยทำเป็น alternate version ทางเลือกให้สมาชิกสามารถเลือกกลับไปอ่านเวบบอร์ดหน้าตาหรือ interface แบบเก่าได้ไหมครับ ซึ่งกรณีนี้จะคล้ายกับ set ภายหลังจากที่ update หน้าตาใหม่แล้ว เรายังสามารถเลือกเข้าไปดู แบบ classic (Interface แบบเก่า ที่คุ้นกันและโหลดเร็วกว่าของใหม่) ได้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
"ใช้ชีวิตจนแก่เฒ่า ศึกษาจนแก่เฒ่า ดัดแปลงจนแก่เฒ่า" (活到老、学到老、改造到老)
sakuraix
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 6

thai vi.png
อยากให้มุมขวาบน มีปุ่มเลือกหน้าที่ต้องการจะอ่านครับ
บางครั้งเข้ากระทู้หุ้นแล้ว อยากกลับไปอ่านหน้าก่อนๆ กลายเป็นว่าต้องเลื่อนลงมาล่างสุด เพื่อเปลี่ยนหน้า
แทนที่จะเปลี่ยนได้ทันทีเลยครับ
แนบไฟล์
thai vi.png

ksanasen
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 7

ไม่แน่ใจว่าท่านอื่นใดได้เม้นท์เรื่องนี้ไปหรือยังนะครับ

แต่ผมอยากให้ตรงส่วนล่างสุดของ post ในแต่ละหน้า มีปุ่มหรือ menu ไว้ navigate ให้กลับไปหัวข้อ/หน้า/ส่วน หลัก ๆ ได้ง่ายขึ้น โดยไม่ต้อง scoll หรือกด ctrl home บน keyboard เพื่อขึ้นไปด้านบนสุด

ขอบคุณครับ
RnD-VI
ผู้ติดตาม: 609

โพสต์ที่ 8

ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา เจอปัญหาหลังจากโพสต์เสร็จจะปรากฎรูปตามด้านล่างแทบทุกครั้งครั้ง
อยากจะขอรบกวนแอดมินช่วยแก้ไขปัญหาให้ด้วยครับ
วินัย + แผนการ + ลงรายละเอียด => ขุดหุ้น
โพสต์โพสต์