club vi เหมือนเอา ดร ไป bully เลย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
luckyman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 18

club vi เหมือนเอา ดร ไป bully เลย

โพสต์ที่ 1

https://www.facebook.com/ClubVI/

ผมเห็นหลายโพสต์ เอาคำพูดเก่าๆ ของ ดร เพื่อ 5 ปี 10 ปี ที่แล้ว มาพูด ซึ่งบางครั้งมันแปลกมากเลย เช่น เอาคำพูด การวิเคราะห์หุ้น การลงทุน แล้วมาพูดตอนหุ้นตกหนัก
และคอมเม้นคน ก็บอกว่า ดร ติดดอยเวียดนาม

คือ ผมคิดว่า ดร เอง ต่อให้พอร์ตลบ 50% ก็ไม่ลำบากหรอกครับ แค่ปันผล ก็ได้ปีละร้อยล้านบาทแล้ว
A66122

Re: club vi เหมือนเอา ดร ไป bully เลย

โพสต์ที่ 2

เจ้าของเพจมีปมอะไรหรือเปล่า อยากดังหรืออยากเรียกยอดไลค์หรือเปล่าทำเพื่อที่จะขายคอร์สได้หรือเปล่า ทำโปรลดราคาด้วยนิตอนนี้
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

Re: club vi เหมือนเอา ดร ไป bully เลย

โพสต์ที่ 3

เวลาเสพโซเชียลอ่านสะดุดกับบางคอมเม้น
ถ้าไม่เปิดแอร์ให้เย็นฉ่ำทำใจร่มๆ
อีกวิธีหนึ่งที่ผมใช้บ่อยๆ ก็คือ "ปิดจอ" ครับ

เมื่อก่อน...

รู้สึกว่าเจอแรงมาแล้วอยากปล่อยพลังเต่ากลับ

มาวันนี้...

ถึงจะรู้ตัวบ้างไม่รู้ตัวบ้าง
แต่เวลาที่รู้สึกตัวว่าตัวเองกำลังไม่พอใจอะไร
เหมือนตัวเราหยิบมีดที่คนอื่นวางไว้
มาทำร้ายตัวเองอยู่ยังไงพิกล

(ที่ผ่านมาโพสอะไรที่ทำให้ใครไม่พอใจ
ก็ขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วยนะครับ)
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
romee
ผู้ติดตาม: 109

โพสต์ที่ 4

เจ้าของเพจเขาไม่ได้เอาดร.มาแกงหรอกครับ ออกจะเคารพดร.มากด้วยซ้ำ จากที่เคยตามฟังเจ้าของเพจพูดในclubhouse (ไม่รู้ตอนนี้ยังมีมั้ย)

ส่วนคอนเท้นแนวนี้ อย่างน้อยเจ้าของเพจก็สำเร็จในแง่ ให้คนพูดถึงแล้วละครับ
ผมก็เป็นคนนึงที่อ่านแล้ว ถ้าเป็นภาษาวัยรุ่นคือ เหมือนเชิญทัวร์มาลง 5555
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
Tanukicho
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

รู้จักจากรายการ youtube ลองดูหลายๆรายการดูครับ ดูหลายๆคอมเม้นครับ

เรื่อง feedback เป็นสิ่งสำคัญ เสียงที่คนอื่นบอกเรา เตือนเรา บ่อยครั้งมันอาจเป็นเรื่องจริงก็ได้

ผมก็ดูรายการ ดร. มานานจนติดบางนิสัย ซึ่งบางอย่างก็เป็นสิ่งไม่ดี การเปิดใจรับฟังผู้อื่น พยายามเข้าใจเขา

และการเชื่อว่าตนเองไม่ได้เก่งอะไร ทำสิ่งที่ผิดพลาดอยู่บ่อยครั้ง จะทำให้เราเติบโตครับ
“ กำไรเมื่อซื้อ ไม่ใช่เมื่อขาย ”
Cr.Richdad
โพสต์โพสต์