เซียนที่เริ่มจากพอร์ตเล็กๆจนใหญ่ เขาได้กำไรหุ้น 5-10 เด้ง หรือทีละ 30-50% ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Pondtrade
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 133

เซียนที่เริ่มจากพอร์ตเล็กๆจนใหญ่ เขาได้กำไรหุ้น 5-10 เด้ง หรือทีละ 30-50% ครับ

โพสต์ที่ 1

เซียนที่ผ่านมาในตลาดหุ้นไทยที่เริ่มต้นด้วยเงินจำนวนน้อยๆ (หลักแสน)

ส่วนใหญ่เขาได้กำไรหุ้นทีละ 5 เด้ง 10 เด้ง หรือว่าทีละ 30-50% แล้วขายให้กำไรทบต้นไปเรื่อยๆหรอครับ

ที่ถามแบบนี้เพราะไม่ทราบว่าสมัยก่อน สามารถถือหุ้นยาวเป็น 5 เด้ง 10 เด้ง ได้ง่ายกว่าสมัยนี้ไหม หรือเหมือนๆกันครับ เพราะสมัยนี้ถือไปนานๆ แล้วมันก็กลับมาที่เดิมอะครับ

พอมีพี่ๆเซียนรุ่นเก่าพอจะมาตอบคำถามได้บ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ
”ทุกๆสิ่งมันต้องแลกถึงจะได้มา“
ภาพประจำตัวสมาชิก
neuhiran
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

Re: เซียนที่เริ่มจากพอร์ตเล็กๆจนใหญ่ เขาได้กำไรหุ้น 5-10 เด้ง หรือทีละ 30-50% ครับ

โพสต์ที่ 2

กำไรหุ้นทีละ 5 เด้ง 10 เด้งครับ ถ้าเราซื้อหุ้นในช่วงวิกฤติ แล้วถือข้ามวิกฤติมาได้ ส่วนใหญ่ก็จะได้กำไรเป็นเด้งๆกันทั้งนั้น.....เอาใจช่วยนะ ถ้าวันนี้ไม่สมหวัง วันหน้าก็จะสมหวังเอง อย่ายอมแพ้ไปก่อนละกัน :D :D :D
โพสต์โพสต์