ข้อเสนอแนะเกี่ยวกับฟีเจอร์ Post as Anonymous

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
icanwait
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 49

Re: ข้อเสนอแนะเกี่ยวกับฟีเจอร์ Post as Anonymous

โพสต์ที่ 1

ขออภัยครับ ยังเรียบเรียงไม่เสร็จแต่เผลอกดโดนปุ่ม Submit ครับ ขอโพสต์ใหม่ด้านล่างนี้นะครับ:

ขออนุญาตเสนอความเห็นเกี่ยวกับการเปิดให้โพสต์แบบ anonymous ว่าไม่แน่ใจว่าฟีเจอร์นี้มีประโยชน์อย่างไรกับการใช้งาน และเป็นไปได้ไหมว่าอาจส่งผลลบได้อีกด้วยครับ

ยกตัวอย่าง ถ้าผมโพสต์ด้วย user ปกติแล้วใช้ Post as Anonymous มาตอบคอมเม้นท์ตัวเองเพื่อสร้างบทสนทนาขึ้นมาเอง

ผมคิดว่า ส่วนหนึ่งที่ทำให้ Thai VI คือคุณภาพของผู้ใช้งานและความเห็นในแต่ละโพสต์ และการกำหนดให้การแสดงความเห็นแต่ละครั้ง user แต่ละคนมีความรับผิดชอบขั้นต่ำในการแสดงตัวเป็นเจ้าของความเห็นนั้นน่าจะเป็นประโยชน์มากกว่านะครับ

(ความจริงแล้ว user ปกติ ก็แทบจะ anonymous ในความหมายที่ว่าเป็น user name ปกติ ไม่ได้ใช้ชื่อนามสกุลจริงอย่างเปิดเผย)

ขอแสดงความเห็นไว้ให้พิจารณานะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Thai VI Officer
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1329

Re: ข้อเสนอแนะเกี่ยวกับฟีเจอร์ Post as Anonymous

โพสต์ที่ 2

สวัสดีค่ะ ท่านสมาชิก

ทีมงานขอขอบพระคุณสำหรับความคิดเห็น และคำแนะนำต่างๆ นะคะ ทางทีมงานจะนำข้อความของท่าน เรียนแจ้งทางคณะกรรมการ ให้รับทราบและพิจารณาต่อไปค่ะ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ขอบคุณค่ะ
(THAI VI OFFICER)
ขอแสดงความนับถือ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
โพสต์โพสต์