การลดทุนของกองทุนreit

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
cement3405
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

การลดทุนของกองทุนreit

โพสต์ที่ 1

กองทุนreitประเภทleasehold ถ้าอายุกองทุนเหลือ2ปีแต่มูลค่าคงเหลือ 2บาท เงินที่เราจะได้ภายใน2ปีคือเงินลดทุนจ่ายเป็นงวดรวม2บาท+กับเงินปันผลใช่ไหมครับ
soros
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

Re: การลดทุนของกองทุนreit

โพสต์ที่ 2

cement3405 เขียน:
อังคาร พ.ค. 03, 2022 8:19 pm
กองทุนreitประเภทleasehold ถ้าอายุกองทุนเหลือ2ปีแต่มูลค่าคงเหลือ 2บาท เงินที่เราจะได้ภายใน2ปีคือเงินลดทุนจ่ายเป็นงวดรวม2บาท+กับเงินปันผลใช่ไหมครับ
ไม่ใช่ครับ เงินที่เราจะได้ภายใน2ปีคือ รายได้จากการลงทุนสุทธิใน 2 ปี+ เงินสดและทรัพย์สินที่แปลงเป็นเงินสดได้หลังหักค่าใช้จ่ายต่างๆครับ ซึ่งอาจะ มากกว่า หรือ น้อยกว่า มูลค่า 2 บาทได้
โพสต์โพสต์