สามารถหา Backlog ของหุ้นอสังหาตั้งแต่อดีต-ปัจจุบันได้จากไหนบ้างหรอครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Mojojojoe
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

สามารถหา Backlog ของหุ้นอสังหาตั้งแต่อดีต-ปัจจุบันได้จากไหนบ้างหรอครับ

โพสต์ที่ 1

พอดีสนใจในหุ้นอสังหา แต่ข้อมูล Presale, Backlog นั้นผมไม่ทราบเลยครับว่าไปหาได้จากที่ไหนบ้าง พี่ๆท่านในทราบรบกวนชี้แนะทีนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tanukicho
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: สามารถหา Backlog ของหุ้นอสังหาตั้งแต่อดีต-ปัจจุบันได้จากไหนบ้างหรอครับ

โพสต์ที่ 2

ขี้เกียจก็ oppday
พอมีเวลาก็ MD&A กับงบการเงิน ส่วนสินทรัพย์ สินค้าคงคลัง ต้นทุนโครงการพัฒนาอสังหาริมทรัพย์
ขยันหน่อยก็ไปดูโครงการต่างๆ ว่าขายดีไหม ใบจองหมดเร็วหรือป่าว ทำเลดีไหม
“ กำไรเมื่อซื้อ ไม่ใช่เมื่อขาย ”
Cr.Richdad
โพสต์โพสต์