สอบถามเรื่องแหล่งข้อมูลพันธบัตรรัฐบาลครับ

โพสต์ โพสต์
viewgame555
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามเรื่องแหล่งข้อมูลพันธบัตรรัฐบาลครับ

โพสต์ที่ 1

รบกวนสอบถามครับว่าข้อมูลผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลไทย (เช่น 3%, 4% อะไรแบบนี้)เราสามารถดูได้จากตรงไหนครับ?ดูจากในเว็บธนาคารแห่งประเทศไทยผมลองหาดูแล้วก็หาไม่เจอจริงๆครับ เจออันนึงเป็นผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลออมทรัพย์แบบพิเศษ แต่ไม่แน่ใจว่าใช่อันที่นำมาใช้ในการประเมินมูลค่าหุ้นหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ไขข้อสงสัยด้วยครับผม ขอบคุณครับผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
Peter1011
ผู้ติดตาม: 105

Re: สอบถามเรื่องแหล่งข้อมูลพันธบัตรรัฐบาลครับ

โพสต์ที่ 2

thaibma
To try not to lose money in stocks is when you know what you own and why you own it so that you can buying things well and own a great company at a fair price, therefore the time to sell it is - almost never!
Sasiwimol
ผู้ติดตาม: 15

Re: สอบถามเรื่องแหล่งข้อมูลพันธบัตรรัฐบาลครับ

โพสต์ที่ 3

https://www.thaibma.or.th/nr/DashBoard.aspx

ลิงค์นี้ครับ
โพสต์โพสต์