สงสัยกระทู้แสดงความเห็น การปกครองจีน เวียดนาม พม่า โดนลบครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
luckyman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 18

สงสัยกระทู้แสดงความเห็น การปกครองจีน เวียดนาม พม่า โดนลบครับ

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ

คือผมตั้งกระทู้แสดงความเห็นเรื่องการเมือง การปกครอง ของจีน เวียดนาม พม่า

แต่กระทู้โดนลบไปแล้ว แอดมินพอจะให้เหตุผลได้ไหมครับ

หรือว่า แอดมิน thaivi โปรเผด็จการครับ
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

Re: สงสัยกระทู้แสดงความเห็น การปกครองจีน เวียดนาม พม่า โดนลบครับ

โพสต์ที่ 2

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็น
เกี่ยวกับการเมืองการปกครอง

เราคุยกันในแง่การไปลงทุน ตปท. กัน
ดีกว่าไหมครับ

จะได้สบายใจกันทุกฝ่าย

ปล.
ผมก็ไปออกความเห็นในกระทู้ปลิวด้วย :roll:
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
luckyman

Re: สงสัยกระทู้แสดงความเห็น การปกครองจีน เวียดนาม พม่า โดนลบครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ คือ ผมคิดว่าการลงทุนในจีนและเวียดนามน่าสนใจครับ เลยอยากจะชวนเพื่อนๆ มาวิเคระห์เรื่องการปกครองของสองประเทศนี้ เพราะความเห็นส่วนตัว ผมคิดว่าเทรนด์นึงที่เราจะเห็นได้ในระยะนี้ หรือในอนาคตคือ ประชาธิปไตยครับ

เราไม่ต้องพูดถึงประเทศไทยก็ได้ครับ
ส.สลึง เขียน:
จันทร์ ก.พ. 22, 2021 4:19 pm
ขออนุญาตแสดงความคิดเห็น
เกี่ยวกับการเมืองการปกครอง

เราคุยกันในแง่การไปลงทุน ตปท. กัน
ดีกว่าไหมครับ

จะได้สบายใจกันทุกฝ่าย

ปล.
ผมก็ไปออกความเห็นในกระทู้ปลิวด้วย :roll:
Thai VI Mod
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

เรียนคุณ luckyman, คุณ ส.สลึง

แม้ว่าคุณ luckyman มีความตั้งใจจะวิเคราะห์ระบอบการปกครองของประเทศอื่น แต่การหลีกเลี่ยงที่จะไม่วิเคราะห์ เปรียบเทียบ กับระบอบการปกครองของประเทศไทยทั้งในอดีตและปัจจุบัน ซึ่งเป็นสิ่งที่สมาชิกทุกท่านคุ้นเคยที่สุดย่อมเป็นไปได้ยาก

เรื่องการเมืองเป็นเรื่องละเอียดอ่อน สมาชิกแต่ละท่านมีเหตุผล การรับรู้ข้อมูลและให้น้ำหนักต่อข้อมูลต่างกัน
การอธิบายเหตุผลของสมาชิกแต่ละท่าน การโต้แย้ง สามารถชักนำความขัดแย้งระหว่างสมาชิกได้โดยง่าย และอาจนำไปสู่การกระทำผิดกฎหมายและการฟ้องร้องในอนาคต

ซึ่งไม่ใช่สิ่งที่สมาคมต้องการให้เกิดขึ้น จึงได้ตั้งเป็น กฎ กติกา มารยาทในการใช้เว็บบอร์ด ของสมาคมฯ ข้อแรก

1. ห้ามโพสต์เรื่องผิดกฎหมาย เรื่องการเมืองหรือเรื่องที่เกี่ยวข้องกับการเมืองทุกกรณี

ในปัจจุบันมีช่องทางมากมายที่คุณ luckyman และสมาชิกท่านอื่นๆสามารถพูดคุยเรื่องการเมืองได้ปลอดภัยกว่าการโพสในเว็บบอร์ดของสมาคมฯ ซึ่งเป็นสถานที่เปิด

ขอแสดงความนับถือ
luckyman

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับ
Thai VI Mod เขียน:
อังคาร ก.พ. 23, 2021 8:07 am
เรียนคุณ luckyman, คุณ ส.สลึง

แม้ว่าคุณ luckyman มีความตั้งใจจะวิเคราะห์ระบอบการปกครองของประเทศอื่น แต่การหลีกเลี่ยงที่จะไม่วิเคราะห์ เปรียบเทียบ กับระบอบการปกครองของประเทศไทยทั้งในอดีตและปัจจุบัน ซึ่งเป็นสิ่งที่สมาชิกทุกท่านคุ้นเคยที่สุดย่อมเป็นไปได้ยาก

เรื่องการเมืองเป็นเรื่องละเอียดอ่อน สมาชิกแต่ละท่านมีเหตุผล การรับรู้ข้อมูลและให้น้ำหนักต่อข้อมูลต่างกัน
การอธิบายเหตุผลของสมาชิกแต่ละท่าน การโต้แย้ง สามารถชักนำความขัดแย้งระหว่างสมาชิกได้โดยง่าย และอาจนำไปสู่การกระทำผิดกฎหมายและการฟ้องร้องในอนาคต

ซึ่งไม่ใช่สิ่งที่สมาคมต้องการให้เกิดขึ้น จึงได้ตั้งเป็น กฎ กติกา มารยาทในการใช้เว็บบอร์ด ของสมาคมฯ ข้อแรก

1. ห้ามโพสต์เรื่องผิดกฎหมาย เรื่องการเมืองหรือเรื่องที่เกี่ยวข้องกับการเมืองทุกกรณี

ในปัจจุบันมีช่องทางมากมายที่คุณ luckyman และสมาชิกท่านอื่นๆสามารถพูดคุยเรื่องการเมืองได้ปลอดภัยกว่าการโพสในเว็บบอร์ดของสมาคมฯ ซึ่งเป็นสถานที่เปิด

ขอแสดงความนับถือ
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 6

ครับผม
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
โพสต์โพสต์