RCL จะปันผลเดือนหน้านี้ใช่ไหมครับ แล้วคาดการปันผลเท่าไหร่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
june1500
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

RCL จะปันผลเดือนหน้านี้ใช่ไหมครับ แล้วคาดการปันผลเท่าไหร่

โพสต์ที่ 1

ประมาณเท่าไหร่ ได้สัก 1 บาท ไหม
ปีที่แล้ว 8/8 ได้ 1 บาท
ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tom

โพสต์ที่ 2

วันนี้เห็นราคาไหลลงอย่างน่าตกใจ ผลประกอบการอาจจะไม่ดีนะครับ
แย่เหมือนกัน มีอยู่สองสามหมื่นหุ้น
june1500

โพสต์ที่ 3

มีคนบอกว่าราคาน้ำมันจะลงแต่ต้องอีก
หลายปี
แต่ผมคิดว่า ตอนนี้น่าจะสูงสุดแล้ว
ต่อไปน่าจะแนวโน้มราคาลงมากกว่าจะขึ้น
สถานการณ์สงครามน่าจะคลี่คลายเร็วๆนี้

หุ้นกลุ่มเรือน่าจะดูดีขึ้นเรื่อยๆ

คิดกันยังไงครับ
jaychou

โพสต์ที่ 4

เด๋วรออ่านหนังสือของท่านสุมาอี้ครับ เห็นว่ามีพูดถึง RCL ด้วย
artvr4

โพสต์ที่ 5

june1500 เขียน:มีคนบอกว่าราคาน้ำมันจะลงแต่ต้องอีก
หลายปี
แต่ผมคิดว่า ตอนนี้น่าจะสูงสุดแล้ว
ต่อไปน่าจะแนวโน้มราคาลงมากกว่าจะขึ้น
สถานการณ์สงครามน่าจะคลี่คลายเร็วๆนี้

หุ้นกลุ่มเรือน่าจะดูดีขึ้นเรื่อยๆ

คิดกันยังไงครับ
ปกติ หุ้นกลุ่มเรือ จะผลักภาระ ด้านค่าน้ำมัน ไปให้ผุ้ส่งสินค้าอยู่แล้วครบ เรียกว่า ความเสี่ยงเรื่องน้ำมัน ไม่มีผลกระทบต่อกำไรเลยครับ   ที่กระทบ คือ ช่วง ที่กลุ่มเรือ พีคสุดๆ  ทำให้เกิดการต่อเรื่อขึ้นมาเยอะ ตอนนี้เลยมีเรือเยอะขึ้น มากกว่าครับ  แต่ เรื้อตู้ สำหรับผมยังไงก็ดีกว่าเรื่อเทกองครับ
หุ้นนี่ เรียนรู้ได้ทั้งชีวิต จริงๆ
007-s

โพสต์ที่ 6

ดิฉันก็ยังเฝ้าดูตลอดนะ ตัวนี้ เหลือติดพอร์ทไว้ เล็กน้อย มาร์คไว้กันลืมมันไป

แดงเถือกหนักอยู่ตัวเดียวในพอร์ทค่ะ :lol:
แต่ไม่ค่อยมีผลต่อพอร์ท มีแค่ 4เปอเซนต์ และพอเพิ่มทุนพอร์ท สัดส่วนมันก็จะเล็กลงเรื่อยๆ

สำหรับช่วงเวลาที่ดี ดิฉันมีความเห็นว่า คงยังไม่น่าใช่ วันของเขา
แต่ลงแรงๆ ก็อาจจะมีการดีดเด้งกันบ้าง

แต่จะกลับตัวกลับใจจริงๆ ดิฉันว่า มีอีกเป็นปีๆ ไม่ทราบแน่ว่ากี่ปี แต่เดาว่า ไม่ต่ำกว่านับปี

:roll:
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

จากการบอกกล่าว จากผู้บริหารหลายๆบริษัท
ว่าราคาสามารถปรับตามต้นทุนที่เพิ่มขึ้นได้
พอเอาเข้าจริงๆ ก็ทำไม่ได้ ในเวลาที่ความต้องการมีน้อยลง

ราคาลงแบบนี้ ก็คงต้องมองแบบห่างๆไว้

บางทีก็คิดว่าเรือตู้ดีกว่าเรือเทกอง
บางทีก็คิดว่าเรือเทกองดีกว่าเรือตู้
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
007-s

โพสต์ที่ 8

ไว้ดูเล่นๆ ...

http://investmenttools.com/futures/bdi_ ... _index.htm

ว่าไปน้ำมันนี่มันไปของมันเรื่อยๆเลยนะนั่น น่ากลัวจัง กลัวตรงไปเรื่อยๆแบบไม่แอ่นเนี่ยล่ะ เรื่อยๆมาเรียงๆ

แต่ทอง มาแบบไม่เรื่อยอ่ะ แอ่นแต้เลย
:shock:
โพสต์โพสต์